อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

Review* ผลิตภัณฑ์ดูแลผม Milbon ที่ช่างทำผมระดับโลกในญี่ปุ่นนิยมใช้กัน !

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักกกกทุกคน

วันนี้กลับมาพบกันอีกเช่นเคยค่ะ มาพร้อมกับ

สิ่งใหม่ที่เพิ่งได้พบมา มันคือผลิตภัณฑ์ดูแลผม

ที่ต่างประเทศดังมาก ฮิตมากมามากกว่า 6 ปี

ด้วยความที่ผมมายด์เนี่ยเส้นใหญ่และค่อนข้างชี้ฟู

หยาบกระด้างมากถึงมากที่สุด เพื่อนผู้ชายเคยมาจับผมแล้ว

บอกกับมายด์ว่าผู้หญิงอะไรผมไม่นุ่มเอาสะเลย…

บอกได้คำเดียวจุก! 555 ในระยะที่ผ่านๆมา

ก็ทดลองใช้นู่นนี่นั่นไม่ว่าจะแชมพู-ทรีทเมนต์-ลีฟออยล์

ลองมาเยอะมาก ก็มีทั้งเห็นผลและไม่เห็นผล

แต่วันนี้มายด์มียี่ห้อนึงค่ะ พี่ที่ร้านซาลอนแถวบ้านแนะนำมา

อยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมกัน

เป็นเจ้า Milbon Smooth Luminous Softening Oil  นั่นเอง

ซึ่งสิ่งที่จะมารีวิววันนี้อย่างที่บอกค่ะเป็นเจ้า

Milbon Smooth Luminous Softening Oil

ซึ่งสรรพคุณของนางค่อนข้างจะตรงกับสภาพผมของมายด์เลย

คือนางเหมาะสำหรับผมธรรมดา-ผมเส้นใหญ่ ซึ่งผมเส้นใหญ่

มักจะขาดน้ำมากกว่า จึงมีความหยาบกระด้าง แห้งฟู ออยล์จะ

ช่วยเติมเต็มความชุ่มชื้นให้เส้นผม พร้อมสัมผัสที่บางเบา

ให้ผมที่เคยหยาบกระด้าง นุ่มละมุนยิ่งขึ้น

นั่นแหละค่ะท่านผู้ชม ตรงกับความต้องการ

และสภาพผมขนาดนี้จับมาลองกันสะเลย

มาค่ะมาดูตัวเนื้อออยล์กันหน่อย

จะมาเป็นออยล์มันๆ ที่พอทาลงบนผมไปแล้วจะซึมซาบไวดี

อย่างมายด์ทาเสร็จบางยี่ห้อจะมันเหนียวติดมือ

แต่ยี่ห้อนี้ไม่นะ มีความแห้งไปหลังจากเราได้ทาลงบนผมเสร็จ

วิธีการใช้ : ผมประบ่าให้ใช้ประมาณ 1-2 ปั๊ม หากผมยาวหนาใช้ 3-4 ปั๊ม

ใส่ตอนผมหมาด กดออยล์ลงบนฝ่ามือ เกลี่ยเนื้อให้ทั่วมือ แล้วใช้มือสางผม

ลูบไล้ให้ทั่วโดยเน้นบริเวณกลาง-ปลายผม เลี่ยงการใส่บริเวณโคนผมนะคะ

แล้วเป่าให้แห้ง เพื่อนๆสามารถใช้ได้ทุกวันเลยนะ

เจ้ามิลบอนออยล์ที่มายด์นำมารีวิวในวันนี้

ราคาอยู่ที่ 1,450 บาท ถือว่าสูงอยู่เหมือนกันนะ

แต่จากการทดลองใช้หลังจากใช้ก็รู้สึกได้

ถึงความเปลี่ยนแปลงของเส้นผมจริงๆค่ะ

ปกติเวลาสระผมเสร็จเป่าผมจะชี้ฟูเป็นสิงโตนาเนียร์

พอได้ลองมิลบอนแล้วก็ทำให้ได้สภาพผมที่ดีขึ้น

คุณภาพจึงทำให้มายด์รู้สึกว่าได้มาแบบคุ้มราคาดีค่ะ

ผู้หญิงแบบเราจะดูแลแค่ผิวหน้าอย่างเดียวไม่นะ

จะต้องดูแลให้ดูแลเส้นผมให้สวยอยู่เสมอด้วย

เพื่อจะได้สวยแบบ 360 องศาอย่างแท้จริง

โอเควันนี้ขอตัวลาไปก่อนน้า คราวหน้ามีอะไรมารีวิวอีก

อย่าลืมติดตามกันนะ ช่วงนี้เห่อซื้อนู่นซื้อนี่อของอยากรีวิว

นี่มีอีกเพี๊ยบบบ! 55555

ขอตัวลาไปก่อนค่า ขอบคุณและสวัสดีค่ะ :D

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like