อายไลเนอร์ 3 แบบ สำหรับตา2ชั้น "หลบใน" หนังตาเยอะ!! ┊Nami Double Black Eyeliner

28 7

สวัสดีค่ะทุกคนนนน วันนี้ค่ะจอยมีฮาวทูมาฝากเพื่อนๆกันนะคะ ! เชื่อว่าฮาวทูนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่มีหนังตาเยอะ หรือ แบบตาสองชั้นแต่ดันนนน หลบใน จอยเป็นคนนึงที่มีตาสองชั้นหลบใน เนื่องจากหนังตามันเยอะเลยมาทับกัน

จนบางทีก็กลายเป็นตาชั้นเดียวไปซะงั้น!! ความยากลำบากในการกรีดอายไลเนอร์นั้น ไม่ต้องพูดถึง

ถ้าไม่ติดตาสองชั้นก็รอดยากแต่จอยมีวิธีจ๊าาาา มันรอดได้ถ้ามีเทคนิคการกรีดดีๆ

ซึ่งวันนี้จอยยกมา 3 แบบ ที่ใช้บ่อยๆเวลาไม่ติดตาสองชั้น !! ถ้าพร้อมแล้วก็ไปชมกันเลยยยยย

เกริ่นก่อนเลยว่าจอยเนี้ยเป็นคนที่ปกติแล้วจะมีชั้นตาเยอะทำให้ห้อยและมาปังชั้นตาทำให้บางทีกลายเป็นคนตาชั้นเดียว!! ตามรูป!!

ซึ่งมันก็เป็นปัญหามากกกเวลาแต่งตา บางทีแต่งตาแน่นเลย พอลืมตาขึ้นมาหายเข้าชั้นตาไปเลยจ๊ะและที่แต่งมาทั้งหมดก็เท่ากับ 0 ตอนแต่งหน้าแรกๆก็มีท้อนะ อยากทำตาเลยละ แต่!! พอฝึกแต่งหน้าไปเรือยๆ สกิลมันก็อัพ! 555 มันมีทริคมีเทคนิคมากมายที่จะพราง จะเพิ่มได้

อย่างง่ายๆเลยคือการกรีดอายไลเนอร์!!

โดยวันนี้จอยเลือกใช้อายไลเนอร์ของ Nami ซึ่งราคาถูกกกมากกกกกก

และหาซื้อง่ายมาใช้ เพราะอะไรนั้นนน ตามไปดูมินิรีวิวกันค่ะ

Nami Double Black Eyeliner

อายไลเนอร์เนื้อแมตต์ สูตรกันน้ำ มาพร้อมกับสีที่ดำชัด ดำสนิท แห้งไวไม่เป็นคราบระหว่างวัน!

อายไลเนอร์ตัวนี้เขาจะเด่นที่มีหัวแปรงที่เรียวเล็ก!! เพียง 0.52มิลลิเมตร

และมีด้ามจับที่จะเป็นผิวด้าน ทำให้เวลาเขียนเนี้ยจับถนัดมือไม่ลื่น

เส้นคม วาดง่ายแม้จะเป็นมือใหม่ อันนี้จอยลองวาดเป็นรูปที่หลังมือ

วาดง่ายมาก เส้นดำสนิทแถมยังแห้งไวด้วยค่ะ

ทดสอบความกันน้ำโดยการฉีดน้ำไปที่ผิว อายไลเนอร์ก็ยังอยู่ครบ ไม่ไหลอย่างที่เครมไว้

ติดทนขนาดนี้แต่เมื่อใช้คลีนซิ่งเช็ดออก ก็เช็ดออกได้ไม่ยากเลย ไม่ต้องออกแรงเช็ดเยอะ

และต่อไปจอยจะมาสอนการกรีดอายในแต่ละแบบให้ชมกันมีขั้นตอนละเอียด รับรองเขียนตามได้ง่ายๆแน่นอนค่ะ!!

แบบที่1Simple Everyday Eyeliner 

1.เริ่มจากการกริดเส้นอายไลเนอร์ชัดโคนขนตา เขียนยาวมาจนถึงหางตา

2.จากนั้นลากเส้นขึ้นเพื่อนเป็นการกะความยาว แนะนำว่าให้ลากเฉียงหน่อยไม่ต้องตั้งตรงมาก

3.ลากตรงปลายเส้นที่เรากะไว้มาบรรจบตรงเส้นแรก และถมเส้นด้านใน

4.ลากเส้นจากหางตาลงมาในส่วนของใต้ตา เส้นเล็กๆพอ เพื่อให้ตาดูคมและชัด

เท่านี้ก็จะได้อายไลเนอร์ง่ายๆ ใช้ได้ทุกวันแล้วค่ะ ไม่ว่างานไหนอายไลเนอร์แบบที่1 ก็รอด เทคนิคหลักเลยคือพยายามอย่าเขียนเส้นใหญ่มากไป เน้นเขียนชิดโคนขนตา

แบบที่2

Double Big eyeliner

1.กรีดอายไลเนอร์ชิดโคนขนตา และเขียนลากยาวออกไป

2.เขียนเน้นเส้นตรงปลายให้หนาขึ้น

3.ลากเส้นยาว ไปจนถึงช่วงกระบอกตา

4.ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้มไล่สีในช่วงปลายกระบอกตา 

แบบที่2นี้ จอยไว้ใช้เวลาไปปาร์ตี้หรือมีงานที่ต้องสวยต้องแน่น

Double Big eyeliner จะช่วยทำให้ตาดูมีมิติ และดูเก๋ไม่เหมือนใคร

แบบที่3Egyptian Eyeliner

1.เริ่มแรกคือลากเส้นจากใต้ตาเป็นเส้นตรงยาวออกไป และ ถมในช่วงปลายใต้ตา

2.กรีดอายตามปกติ เส้นเล็กและชิดโคนขนตา  

3.ลากเส้นยาวออกมาในช่วงหัวตา และต่อเส้นมาใต้ตา

4.ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้ม ในการเบลนใต้ตาให้ฟุ้ง

แบบที่3 เวลาเขียนจะได้ลุคที่แซ่บและเฉี่ยวมาก จะออกไปทางสายร็อคๆหน่อยก็ได้เช่นกัน 

ก็จบแล้วนะคะสำหรับลุคกรีดอายไลเนอร์สำหรับสาวๆที่แบบตาสองชั้นหลบในหรือหนังตาเยอะ!

เพื่อนๆชอบแบบไหน มาแชร์และเม้นบอกกันด้วยนะ

สำหรับวันนี้จอยต้องขอตัวลาไปก่อน ครั้งหน้าจะเป็นกระทู้อะไรเนี้ยอย่าลืมติดตามกันน๊าถ้าผิดพลาดประการใดจอยต้องขอ อภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ถ้าเพื่อนๆชอบกันก็อย่าลืมกดไลค์ กดแชร์ให้จอยด้วยน๊าาาาไปแล้วววว บะบ๊ายยยXOXO

Ladylilac-J

Ladylilac-J

สวัสดีค่ะทุกท่านที่หลงเข้ามา 5555
ชื่อ "จอย" ค่ะ อายุ 21 ปี
มีความหลงไหลในเครื่องสำอางค์และความสวยความงามคะ ชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ขอแค่ได้บล็อคตา ทาลิปสีใหม่ๆ ที่บ้านทั้งๆที่ไม่ได้ออกไปไหน จอยก็มีความสุขแล้ว 5555

มีอะไรอยากถามหรืออยากคุยเล่นกับเค้าก็ตามได้ในเฟสบุ๊คเลยนะค่า ^^

FULL PROFILE