รีวิว Skincare Organic สำหรับผิวมันเป็นสิว ผิวแพ้ง่าย ที่ดีจนต้องบอกต่อ สายออแกนิคส์ห้ามพลาด !!!

17 9

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ เราชื่อ น้ำ ค่ะ หรือจะเรียกว่า พิชชี่ก็ได้ มาจากชื่อจริงค่ะ ฮ่าๆ ด้วยความที่ปกติเป็นคนชอบอ่านบล็อกและดูคลิปเกี่ยวกับเรื่องสวยๆงามๆ การดูแลผิว การแต่งหน้า บลาๆ วันนี้เลยอยากจะลองมารีวิว+แชร์ผลิตภัณฑ์ที่เราได้ใช้และรู้สึกว่า เห้ย นี่ฉันไปอยู่ไหนมา?!!       พื้นฐานน้ำเป็นคนผิวมัน มีสิว และรอยสิว ซึ่งคิดว่ามาจากพันธุกรรมค่ะ ก่อนนี้เป็นมาโดยตลอดและเป็นหนักมาก ทุกวันนี้ไม่ใช่ว่าหน้าเนียนใสอะไรนะ แต่คิดว่าเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น งั้นเดี๋ยวมาดูเลยค่ะ ว่าปัจจุบันน้ำใช้อะไรบำรุงผิวกันบ้าง

1.Thursday Plantation Tea Tree Oil Multipurpose Liquidผลิตภัณฑ์ใช้ทา/ ฉีดพ่นบนผิว บำรุงผิวหน้าสำหรับผิวที่เป็นสิว 100% Pure Tea Tree Oil ผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ

• มีส่วนประกอบสำหรับฆ่าเชื้ออันที่เป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดสิวไม่น้อยกว่า 36% 
  • ลดสิวอักเสบ
  • แต้มสิวให้ยุบสนิทไปกับผิวภายในชั่วข้ามคืน โดยไม่ก่อให้ทีหลังเกิดการระคใช้แล้วไม่มัน ใช้ายเคือง
  • ไม่ทิ้งคราบเหนอะหนะ 
  • ลดพื้นที่การก่อตัวของแบคทีเรียชั้นนอก 
  • ปราศจากสาร SLS และ Paraben ที่ก่อให้เกิดอาการแพ้ 
  • ลดความเสี่ยงในการเป็นมะเร็งผิวหนัง 
(ขอขอบคุณข้อมูลจาก : cosmenet)ความรู้สึกหลังใช้        ตัวนี้เป็นออยล์ที่ใช้แล้วหน้าไม่มัน ใช้แต้มสิวอักเสบทำให้สิวยุบตัวลงและข้อดีคือ ไม่แสบเลยจ้า!!! แต่ถ้าทาปริมาณมากไปหน้าอาจลอกและแห้งได้นะจ๊ะ เพราะตัวนี้สกัดจากน้ำมันทีทรีที่เข้มข้นสูง จึงควรใช่ในปริมาณที่พอเหมาะ หาซื้อได้ที่วัตสันและร้านขายยา ราคาประมาณ 2-300 บาท ไม่แน่ใจ ขวดนึงใช้ได้นาน เป็นยาสามาัญประจำบ้านค่ะ 

2. MAD HIPPIE | VITAMIN C SERUM, 30 MLเป็นวิตามินซีอนุพันธ์ STAY C® 50  ซึ่งจะเสถียรกว่าวิตามินซีทั่วไปและระคายเคืองน้อยกว่า มีประสิทธิภาพช่วยให้ผิวกระจ่างใส ปรับสีผิวให้เรียบเนียนสม่ำเสมอ ลดจุดด่างดำ ฝ้ากระ และริ้วรอย ช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจน กระชับรูขุมขน ลดความมันของผิวและลดสิว นอกจากนี้ยังมี Ferulic ที่ช่วยลดความเสียหายของผิวจากรังสี UV ได้ถึง 8 เท่าแบรนด์ออแกร์นิกยอดนิยมจากสหรัฐอเมริกา ได้รับรางวัล- Best Beauty Product  จาก Truth In Aging- Best Daily Serum จากนิตยสาร Gorgeously Green (ขอบคุณข้อมูลจาก allaboutyou)ความรู้สึกหลังใช้ก่อนซื้อน้ำศึกษาข้อมูล คือก่อนนี้น้ำรักษาสิวที่คลินิคแห่งนึงแล้วรู้สึกว่า ทำไมยิ่งหา ยิ่งไม่หาย จึงลองเสิร์ชข้อมูลเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ที่เป็นออร์แกนิคดู เผื่อมันจะดีกับเรา แล้วก็เจอว่าคนรีวิวเจ้าตัวนี้ว่าเป็นวิตซีที่ทาแล้วไม่แสบผิว เพราะน้ำเคยใช้ของ op ละกลิ่นน้ำหอมแรงมากและก็ระคายเคือง ในไทยจะมีร้าน All about you นำเข้ามาขาย เอาล่ะ ตอนแรกทักไปทางเพจว่าเรามีปัญหาผิวอย่างนี้ควรใช้ตัวไหนดี แอดมินก็แนะนำมา วันรุ่งขึ้น นั่งรถเข้ากรุงเลยจ้า (ที่จริงเค้าก็มีออนไลน์นะเธอ) ก็ตัดสินใจเอาตัวนี้กับน้ำแร่กุหลาบมา (อันนั้นก็ดีแต่ลืมถ่ายรูปมา) น้ำไปตอนมีโปรลด 25% คุ้มโคตรร แถมได้สิทธิ์สมัครสมาชิกแถมฟรีลิปมัน1แท่ง ตัวเซรั่มเนื้อเค้าจะเขมข้นแต่ไม่เหนียว ซึมไวและกลิ่นหอมสไตล์ ผลไม้เปรี้ยวๆอ่ะ ใช้แล้วรู้สึกหน้านุ่มและรอยสิวค่อยๆจางลง สิวใหม่ไม่ค่อยขึ้น ที่สำคัญไม่แพ้ แต่ราคาค่อนข้างสูงนะ พันกว่าๆ แต่เอาเถอะ ถ้าของมันดี ก็ทุ่มไป

3.THE 28 | BIO ACTIVE WATER SEAL, 50 MLสุดยอดมอยซ์เจอร์ เนื้อเจลใสช่วยการเติมน้ำและความชุ่มชื้นให้ผิวได้อย่างเร่งด่วน ด้วยอนุภาค Nano liposome จึงซึมซาบสู่ผิวบำรุงได้ล้ำลึก ไม่เหนียวเหนอะหนะ ด้วยสารสกัดจากเห็ด Poria Cocos,  Hyaluronate, สาหร่ายทะเลสีน้ำตาล, น้ำผึ้ง, ว่านหางจระเข้ ที่ช่วยให้ผิวนุ่มชุ่มชื่นยาวนานถึง 24 ชั่วโมง ปรับอุณภูมิผิวให้เย็นลง ลดอาการแดงและอักเสบของผิว ผิวไม่แห้งกร้าน ช่วยปรับสมดุลให้กับผิว ปกป้องและซ่อมแซมเซลล์ผิวที่ได้รับความเสียหายจากแสงแดดและมลภาวะต่างๆ อุดมไปด้วย อาหารผิวและสารต้านอนุมูลอิสระ รวมถึงกระตุ้นการไหลเวียนของเลือด จึงทำให้ ผิวแข็งแรง ดูเปล่งปลั่งสุขภาพดี พร้อมกลิ่นหอมอ่อนๆ จากธรรมชาติ(ขอบคุณข้อมูลจาก allaboutyou)ความรู้สึกหลังใช้ตัวนี้น้ำไปตำมาเป็นรอบที่ 2 รอบนี้ไปซื้อที่ชอป เเซ็นทรัล ศาลายา แล้วจนท แนะนำมาว่าถึงจะหน้ามันแต่ผิวก็ต้องการความชุ่มชื้น จริงๆคือวันนั้นไปซื้อเจลล้างหน้าของแบรนด์นี้นี่ล่ะ เนื้อผลิตภัณฑ์เป็นเจลใสหยุ่นๆมีกลิ่นหอมอ่อนๆ หอมแบบไม่ใช่หอมน้ำหอมแต่หอมแบบสดชื่นผ่อนคลายอ่ะ ชอบมากกกกกกกกและซึมเร็วให้ความชุ่มชื้นผิวดีมากกกก หน้าไม่มันเพิ่ม และสิวไม่ขึ้นอีกด้วย ซื้อตอนมีโปรเหลือแค่ 399 บาทเอง คุ้มมากกกก ไปตำค่ะ

4.THE 28 | PROTECTION UV CUT WATER SCREEN SPF50+/ PA+++, 40 ML

สุดยอดครีมกันแดดเนื้อน้ำนมบางเบา ซึมซาบสู่ผิวได้อย่างรวดเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ ไม่อุดตันรูขุมขนและทำให้เกิดสิว ช่วยปรับผิวให้ขาวกระจ่างใส เรียบเนียนอย่างเป็นธรรมชาติ มีคุณสมบัติกันน้ำ Zinc Oxide, Titanium Dioxide ที่ช่วยปกป้องผิวจากรังสี UVA/UVB ได้ยาวนานถึง 12 ชั่วโมง

(ขอบคุณข้อมูลจาก allaboutyou)

ความรู้สึกหลังใช้ตัวนี้เป็นกันแดดสูตรน้ำนม เนื้อเหลว เหมือนจะมัน แต่พอทาแบงผิวแล้วเกลี่ยค่อนข้างง่ายและซึมเร็ว ปรับผิวให้ดูสว่างขึ้น 1 ระดับ แต่ต้องเขย่าขวดก่อนใช้นะ ส่วนตัวน้ำใช้แล้วหน้าไม่มันเพิ่ม กันแดดได้ดีเพราะหน้าไม่คล้ำเพิ่ม ไม่อุดตันนะ ใช้แล้วสิวไม่ขึ้น ได้มาตอนโปรอีกล่ะ เหลือ 300กว่าบาท คุ้มอีกละ นักล่าของลดราคา 555

5.Clear Nose Acne Care Solution Concealer สี 102:MediumBeigeสำหรับผิวกลางและผิวสองสีคอนซีลเลอร์ สำหรับผิวเป็นสิวส่งตรงจาก Osaka ประเทศญี่ปุ่น ปกปิดสิวและสิวเสี้ยน รวมทั้งรอยแดง รอยดำได้อย่างเป็นธรรมชาติ พร้อมช่วยลดปัญหาสิวให้ยุบตัวลง เหมาะกับทุกสภาพผิวคุณสมบัติพิเศษ1.ปกปิดสิวเสี้ยน รอยแดง รอยดำจากสิว2.เนื้อครีมเกลี่ยง่าย ไม่อุดตันผิว3.ไม่มีส่วนผสมของน้ำหอม 4.ป้องกันการเกิดสิวใหม่ พร้อมช่วยลดปัญหาสิวให้ยุบตัวลง(ขอบคุณข้อมูลจาก Clearnose)ความรู้สึกหลังใช้เนื่องจากน้ำเป็นคนมีรอยสิว และเป็นที่รู้กันว่าคนเป็นสิวยิ่งโปกหน้ายิ่งไม่หาย ก่อนนี้เคยใช้ของ BK concealer แล้วเป็นตุ่มคัน (แพ้นั่นแหละ)จึงส่งให้แม่ใช้ต่อไป พอตัวนี้ออกมา เจอที่วัตสันเลยจัดมา ได้สี 102 ก็พอดีกับผิวน้ำเพราะน้ำไม่ได้ขาวมาก เนื้อผลิตภัณฑ์จะเป็นครีมข้นๆ วิธีใช้น้ำจะบีบออกมาเพียงเล็กน้อยและแตะๆไปที่จุดที่ต้องการการปกปิด ถ้ามีเวลาก็ใช้แปรงเกลี่ย ถ้ารีบก็นิ้วมือนี่แหละจ้า ค่อยๆกดๆแตะๆให้กลืนไปกับผิว ปกปิดรอบแดงได้ดี รอยดำถ้าเป็นรอยใหม่ก็ข่วยให้จางลง แต่สิวปูดๆก็ปกปิดปานกลาง แต่ผิวก็ดูเป็นผู้เป็นคนมากขึ้น ติดทนทั้งวัน ไม่อุดตัน ไม่แพ้จ้า เย้ 

6.Laura Mercier Loose Setting Powder Translucentมาถึงตัวสุดท้ายที่ใช้ทุกวัน แป้งตัวดังไม่ต้องพูดอะไรมาก ไม่ใช่ออแกนิคส์แต่น้ำใช้แล้วมันเป็นมิตรกับผิวเก๊าอ่าาา ราคาสูงแต่ก็ปริมาณเยอะใช้ได้นาน ใช้วันละครั้ง คุมมันได้ดีสุดละตั้งแต่เคยใช้มา ไม่อุดตันผิว เคยนอกใจ สุดท้ายก็ตายรัง เอ๊อ ของมันต้องมีจริงๆนะ           และนี่ก็เป็นรีวิวแชร์ผลิตภัณฑ์ที่น้ำซื้อใช้ด้วยตัวเองและรู้สึกว่ามันดีกับน้ำคือ ไม่ระคายเคือง ไม่มีอาการแพ้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เป็นเพียงความรู้สึกส่วนตัว ผลลัพธ์ที่ใช้ขึ้นยู่กับผิวแต่ละคนนะคะ  ยังไงฝากเนื้อฝากตัวและขอบคุณที่ติิดตามอ่านจนจบนะคะ หากมีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ไปละ พรุ่งนี้ทำงานนน ชีวิตสาวแบงค์ที่น่าสงสาร ฝันดีค๊า ^^

Pitchyn

Pitchyn

:)

FULL PROFILE