How To รู้จักสวย l ถนอมผิวให้นุ่มชุ่มชื่น
 #สวยได้ภายใน5สเต็ป

9 4

สวัสดีค่าาาาาา เจอกันอีกล้าวววว

รายการ How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

ใครว่าการจะมีผิวนุ่มมมมมชุ่มชื่น ทำได้ยาก...อ่อยยย จะบอกว่าง่ายยยมากกก ใครๆ ก็มีผิวนุ่มเด้งได้ แต่แค่ต้องพิถีพิถันกับเทคนิคและขั้นตอนในการล้างหน้ากันซักหน่อย อ่ะ..วันนี้ ภาพพิม @Phappim Makeup เค้ามีเทคนิคการถนอมผิวให้นุ่มชุ่มชื่น~ มาแชร์ให้เพื่อนๆได้ลองทำตามกัน จะบอกว่า ทำง่ายด้วยอุปกรณ์แค่ 1 ชิ้นเท่านั้น

แต่ว่าเทคนิคสำคั้ญ สำคัญ ก็คือต้องเลือกอุปกรณ์ล้างหน้าที่อ่อนโยนและก็ไม่ทำร้ายผิวอย่าง

"โดฟ บิวตี้มอยซ์เจอร์ เซลฟ์โฟมมิ่ง คลีนเซอร์"  คืออันนี้สะดวกมาก กดแค่ 1 ปั๊ม ก็ได้วิปโฟมนุ่มๆออกมาแล้ว และที่สำคัญเค้ามีมอยซ์เจอร์ไรซิ่งบิวตี้เซรั่มเข้มข้น 40% เด้อออออ ซึ่งเจ้าเนี่ยแหละที่จะช่วยถนอมให้ผิวของเรานุ่มและก็ชุ่มชื่นทุกครั้งที่ล้างหน้าด้วย อิอิ ทีนี้ล่ะ..สวยได้ภายใน 5 สเต็ปแน่นอน!

แต่เอาจริงๆ นะ นอกจากที่เราจะเลือกอุปกรณ์ล้างหน้าที่ดีย์แล้ว อุปกรณ์การเช็ดหน้าก็ต้องดีย์ด้วย ว่าแต่...สารภาพมาค่ะว่า หลังจากล้างหน้าใครชอบเช็ด ถู หน้าแรงๆ บ้าง? ผิดนะคะลูก!!!! เพราะยิ่งเราเช็ดหน้าแรงๆ เนี่ย ก็ยิ่งเป็นการทำร้ายผิวแบบสุดๆ ทางที่ดีต้องเลือกเนื้อผ้า cotton 100% และขนของผ้าสั้นๆ จะดีกว่า เพราะว่าเนื้อจะนุ่มและทำความสะอาดง่าย ลดปัญหากลิ่นอับของผ้าไปได้เยอะเลยล่ะ

ไปดูขั้นตอนการล้าง/ ซับหน้า พร้อมๆ กันเลยดีกว่า

ไปค่าา

ถ้าใครอยากได้เจ้าวิปโฟมฟูๆ นุ่มๆ ไว้ในครอบครองแบบนี้ ก็พุ่งด่วนจ้าาาาที่ซุปเปอร์มาร์เก็ตหรือห้างสรรพสินค้าชั้นนำทุกสาขาาา ในราคาขวดละ 289 บาทก็คุ้มค่าคุ้มราคาอยู่เด้อออออ :) แต่อย่าลืมเทคนิคที่เราบอก ถึงจะล้างหน้าสะอาดเกลี้ยงยังไง แต่ถ้าเช็ดหรือถูหน้าแรงๆ ผิวก็โดนทำร้ายอยู่ดีนะจ้าสำหรับวันนี้ ไปก่อนน้าาา บายค่าา

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE