เคล็ดลับของขนตา...งอนฟูหนา..ไม่ร่วง ทำยังไงไปดูกันเลย

12 9

สวัสดีคะ นี้เป็นกระทู้แรกของเราเลยเด้อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

บอกก่อนเลยเราผิวเข้ม(ซึ่งไม่เกี่ยวกับขนตางงในงง)ขนตาของเราสั้นแบบสั้นมากเว่อร์ทั้งข้างบนทั้งข้างล่างแทบไม่มีให้ปัดเลย

อยากจะดึงขนตาคนที่งอนๆยาว แอร๊ยอิจฉาอ่ะ นี้ก็เลยพยายามหาสารพัดวิธีเลย และแล้วแป๋มก็เจอจนได้ลองผิดลองถูกมาเยอะมาก

ทาด๊าม-------------- ตัวแรกที่จะขอนำเสนอ มันดีงามพระราม7พระราม8

----------น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นคะ(ยี่ห้ออะไรก็ได้แล้วแต่เลยคะ)

----------เบบี้ออย(ใช้บ่อยมาก)

----------วาสลีน(แนะนำว่าเป็นแบบออริจินอลมันจะไม่มีกลิ่นนะคะทุกคน)

----------ที่ปัดบำรุงขนตาCANMAKE(ซื้อหาได้จากช็อป วัตสัน ทั่วไป)

เอาล่ะการบำรุงขนตาก่อนนอน เราจะเอา น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น/เบบี้ออย/วาสลีน เอามาผสมกันแล้วคนให้เข้ากัน

(โดยใช้ความร้อนช่วยใช้ถ้วยใส่น้ำอุ่นแล้วเทออก นำส่วนผสมใส่ถ้วยที่ยังร้อนอยู่แล้วคนๆกวนๆส่วนผสมก็จะเข้ากัน)

จากนั้นเทใส่กระปุกรอให้เย็น เพียงเท่านี้ก็ได้อายครีมบำรุงขนตาแล้วเด้อ ราคาไม่แพงแถมยังเริ่ดอีก

--ก่อนนอน--ทาบริเวณรอบดวงตาบนเปลือกตาก็พอนะคะทาๆวนๆ แนะนำว่าทาแล้วให้นอนเลยเด้อ

(ต้องทาก่อนนอนจริงนะเพราะไม่งั้นนางจะไหลเยิ้มเข้าไปในตาอาจจะรำคานกันได้นะสาวๆ)

--ตอนเช้า--ให้ปัดบำรุงขนตาCANMAKE ก่อนการแต่งหน้านะสาวๆงดใช้มาสคาร่ายี่ห้ออื่นๆก่อนนะ

เพียงเท่านี้ขนตา ของเราก็จะงอน หนา และที่สำคัญร่วงน้อยลงจนถึงไม่ร่วงเลยเอาไปลองทำดูนะสาวๆ

ไว้เจอกันกระทู้หน้านะ รับรองว่าแป๋มยังมีเรื่องราวดีๆเอามาฝากอีกเพียบ หรือใครมีวิธีบำรุงขนตาแบบอื่นวิธีอื่นก็เอามาแชร์กันนะคะ

Pam_Supavee

Pam_Supavee

ยินดีที่ได้รู้จักคะสาวๆ ชาวJeban แนะนำตัวก่อนเลยแป๋มคะ ต้องบอกก่อนเลยว่าแป๋มไม่คนขาวไม่ใช่คนสวย แต่อยากมาแนะนำสิ่งดีๆที่ได้ลองค้นหาด้วยตัวเอง เนื่องจากเป็นคนผิวสีแทน(แทนสีขาว) และผิวแพ้ง่ายมากเว่อร์ เลยพยายามลองโน้นนี้นั้น แล้วก็เอามาแบ่งปันเพื่อนๆกันนะคะ ยังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE