댕기머리 •สบัดผมให้พริ้ว ก่อนไปทำงานให้ป๊อบ ฉบับสาวเกาหลี

12 6

ดีค่าเพื่อนๆ ห่างหายไปนานกับการตั้งกระทู้วันนี้ฤกษ์งามยามดี ขุดออกจากความขี้เกียจ มารีวิวของจากบ้านจีบันกันหน่อย ช้านิดหน่อย ไม่ว่ากันนะจ๊ะวันหยุดสุดสัปดาห์หลายๆคนอาจจะมีเวลาไปทำผม ทำเล็บ สปงสปา นวดหน้าขัดตัวก็ว่ากันไป แต่ใครๆที่ไม่มีเวลา แต่อยากสวยก่อนจะไปทำงาน ก็ไม่ยากอีกต่อไปจ้าา

มาเปลี่ยนผมเสีย ให้เป็นผมสวย ด้วย DAENH GI MEO RI Vitalizing Nutrition Hair Pack หรือ หมวกอบไอน้ำแทงกีมอรี นั่นเอง

ชะวิ้งงงงง หน้าตาเป็นแบบนี้

ตัวนี้เป็นหมวกอบไอน้ำที่มีทรีตเม้นท์ในตัว ในหมวกมีสารบำรุงผมเยอะแยะมากมาย ทั้งสารสกัดจากต้นตั๊กแตน จิงจูฉ่าย โกฐหัวบัว สารสกัดจากรากหม่อน กะเม็งและโสมเกาหลี ที่ช่วยบำรุงผมอย่างล้ำลึกให้ผมนุ่มสวยเงางาม ช่วยบำรุงหนังศีรษะ ลดการเกิดรังแค กระตุ้นผมเกิดใหม่ 

อ่านเพิ่มเติมได้ที่: https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=238043

แค่ชื่อสมุนไพรแต่ละตัว ก็ตลึงกันไปเลยยย ป่ะ ไปลองกันโลดดดด......

เริ่มด้วยการสระผมปกติเลย และเช็ดผมให้พอหมาดนะจ๊ะ ไปเริ่มอบผมกัน...เปิดซองมาคือกลิ่นหอมมากกกก

หน้าตาหมวกจะเป็นแบบนี้ เปิดดูด้านใน มีทรีตเม้นท์เจ้มจ้นซ่อนอยู่

ไม่รอช้า เก็บผมให้เรียบร้อย แล้วครอบหมวก ปรับหมวกให้พอดีกับศีรษะ ดึงสติ๊กเกอร์ตรงแถบสีม่วงออก แล้วติดเพื่อให้หมวกอยู่ทรง

ค่อยๆใช้มือนวดเบาๆ เพื่อให้เนื้อครีมซึมเข้าสู่ผมให้ดียิ่งขึ้น แล้วพักไว้ 15 นาที เมื่อครบ 15 นาที ก็ล้างผมด้วยน้ำอุ่น และเซตผมได้เยยย

นี่ แอบไปเป่าผม หนีบผมมาเล็กน้อย จะบอกว่าจะรู้สึกเย็นหนังศีรษะแบบสบายมากๆ ผมนิ่ม หอมแบบผ่อนคลาย จับผมมาดมตลอด โรคจิตแน่ๆ 55

ผลสรุปหลังใช้

• ใครมีปัญหาผมชี้ฟูจัดทรงยาก แอนว่าอันนี้ก็ช่วยได้ ผมมีน้ำหนักมากขึ้นเล็กน้อย แต่ผมนุ่มลื่นเหมือนออกจากซาลอนก็เวิร์คอยู่นะจ๊ะ 
  • แอบรู้สึกว่ามันบำรุงหนังศีรษะเล็กๆ ใครชอบคันหัว รังแคไรงี้ ช่วยได้ระดับนึงอยู่เหมือนกัน แต่ถามว่ารังแคมันจะลดไปเลยมั้ย มันก็คงไม่เห็นผลขนาดใช้ครั้งแรกนะจ๊ะสาวๆ
  • เหมาะกับคนไม่มีเวลาไปซาลอน ซื้อติดบ้านไว้ อยากทำเมื่อไหร่ก็หยิบจับมาใช้ได้ สะดวก
  • ราคาอาจจะอยู่ที่หลักร้อยต้นๆนะ ใช้ได้ 1 ครั้ง บางคนอาจจะว่าแพงไป ก็ลองศึกษากันดูนะ
  • ถ้ามีเป็นทรีตเม้นที่ใช้ได้บ่อยครั้งก็น่าจะดี อุอิ

สุดท้าย ขอบคุณJEBAN สำหรับของรางวัลอันนี้นะคะ

ไว้คราวหน้ามีอะไรมาแชร์ มาโชว์ มาเม้าท์มอยกันอีกนะจ๊ะ

Anniinez

Anniinez

แอนค่ะ
เครื่องสำอางคือชีวิต ของกินคือจิตใจ

FULL PROFILE