แต่งหน้ารับปริญญา สวยแน่นติดทนทั้งวัน พร้อมเทคนิคแน่นมาก!! (MAYNESSA)

24 6

สวัสดีค่ะ สาวๆ ชาวจีบันทุกคน

ช่วงนี้เป็นช่วงของเทศกาลงานรับปริญญาวันนี้เมย์เลยมาทำฮาวทูแต่งหน้ารับปริญญาให้เพื่อนๆ ดูกันนพร้อมกับแนะนำเคล็ดแบบไม่ลับสำหรับการแต่งหน้ารับปริญญาให้เพื่อนๆ กันด้วยบอกเลยว่าเทคนิคนี้เมย์ใช้เวลาแต่งหน้าให้คนที่มาแต่งหน้ากับเมย์ด้วยจ้ารับรองว่าใช้ได้จริง แน่นอนนน!!!

ก่อนจะไปดูขั้นตอนทั้งหมดนั้น ก็ไปดูภาพก่อนและหลังการแต่งหน้ากันก่อนจ้า

บอกเลยว่าแต่งได้จริงๆ แต่แนะนำว่าสำหรับขนตาให้ติดวันซ้อมปลอดภัยสุดนะคะ ส่วนมหาวิทยาลัยไหนสามารถติดได้ก็จัดไปงามๆ เลยจ้า

ที่สำคัญ "ห้ามแต่งหน้าโดยใช้ไฟสีเหลืองหรือส้มเด็ดขาด" นะคะ

ต้องแต่งหน้าโดยเปิดไฟขาวเท่านั้นจ้า!!

เครื่องสำอางทั้งหมดที่ใช้ในคลิปนี้

1. สเปร่ย์น้ำแร่ Uriage
  2. ลิปบาล์ม IRA
  3. ครีมกันแดด Eucerin Sun Gel-Creme
  4. ไพร์เมอร์ Laura Mercier Foundation Primer
  5. รองพื้น1 YSL All Hours Foundation - BD35
  6. รองพื้น2 Covermark Essence Foundation Liquid - Y20
  7. คอนซีลเลอร์ใต้ตา Maybelline instant age rewind
  8. เฉดดิ้งสติ๊ก Fenty Beauty By Rihanna Miatch Stix - Suede
  9. คอนซีลเลอร์กลบสิว Three
  10. ดินสอเขียนคิ้ว Shu Uemura Hard Formula
  11. คิ้วแบบฝุ่น Kate Designing Eyebrow
  12. คอนซีลเลอร์คิ้ว NYX HD
  13. แป้งฝุ่น Three
  14. พาเลทตา Tartelette
  15. พาเลทตา Zoeva Cocoa blend
  16. อินไลน์เนอร์ LB smudge gel eyeliner
  17. ไลน์เนอร์ปากกา Kissme smooth liquid eyeliner
  18. มาสคาร่า Kissme Super water proof
  19. ขนตา mitsuki Oishi - 03
  20. คอนทัวร์แบบฝุ่น Canmake Shading powder
  21. ไฮไลท์ WetNwild Geometric Highlighting powder
  22. ปัดแก้ม WetNwild Coloricon E3282
  23. ลิป1 NYX Soft matte lip creme - 19
  24. ลิป2 HelloBeauty - 06 Zinna
  25. ลิป3 3CE Dangerous Matte - 901 Cheeky Cheeky
  26. Contactlens: FreshLook สี Pure Hazel

ลุคนี้เมย์อยากให้ดูวิดีโอดีๆ นะคะ

เพราะมีเทคนิคเยอะมากจริงๆ รวมถึงสิ่งที่ควรและไม่ควรทำ

ก่อนการแต่งหน้าในวันสำคัญแบบนี้ด้วยจ้า

เมย์หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ นะคะอย่าลืมว่าก่อนจะแต่งจริง ต้องฝึกจริงเยอะๆ ก่อนถึงวันจริงนะคะและขอยินดีกับเพื่อนๆ ที่เรียนจบด้วยนะคะถ้าเพื่อนๆ ชอบกระทู้นี้อย่าลืมกดไลค์ กดแชร์เพื่อเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะแล้วเจอกันใหม่ครั้งหน้า บ๊ายบายจ้า

maynessa.k

maynessa.k

สวัสดีค่า เราชื่อ 'เมย์' ♥
เราชอบแต่งหน้ามากๆ เป็นชีวิตจิตใจ
ทุกครั้งที่เครียดหรือไม่สบายใจอะไร การแต่งหน้าจะช่วยให้เมย์ผ่อนคลายเสมอ >.<"

หวังว่าเพื่อนๆ ทุกคนจะชอบกันนะคะ
อย่าลืมเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ
♥*ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ...ทุกคน*♥
ความสวยอยู่รอบกาย อยู่ที่เราจะเอามันออกมาใช้ได้อย่างเหมาะสมหรือไม่ ><

FULL PROFILE