มายองเปรียบเทียบ ::: อัพเดทสบู่ล้างหน้า มาล้างผิวให้สะอาดหมดจด ให้ผิวใสกันเหอะ

7 2

สวัสดีค่าาา สาวๆจีบันทุกคน มายองเนสคนดีคนเดิม เพิ่มเติมคือวันนี้ยก สบู่ที่เลือกใช้ล้างหน้ามาให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ

ก่อนหน้านี้ถ้าจำได้ เนสเคยรีวิว ผลิตภัณฑ์จำพวกโฟมล้างหน้าต่างๆกันไปแล้วเนอะ วันนี้ขออนุญาต พ่วงสบู่ไปอีก 3 ก้อนให้เพื่อนๆอ่านกัน ชอบแบบไหน รักแบบไหน มายกป้ายไฟเชียร์กันได้เลยค่ะ !แต่ขึ้นหัวกระทู้มาว่าจะเปรียบเทียบกันแบบนี้ แน่นอนว่าเรามีหลักเกณฑ์ในการเปรียบเทียบกันอีกแล้วค่ะ พี่น้องงง  555 สำหรับคราวนี้เราจะเปรียบเทียบกันทั้งหมด สามหลักด้วยกัน นั้นก็คือ

ความนุ่มของฟองสบู่ความนุ่มของผิวหลังล้างหน้าความสะอาดเมื่อล้างๆทั้งๆที่ใช้เครื่องสำอาง

อะ หลักๆก็จะเป็นสามหัวข้อนี้นะคะ ตอนนี้ทุกคนคงอยากจะรู้แล้วหละ ว่าสบู่ที่เนสจะเอามาเปรียบเทียบให้ดูจะมีแบรนด์ที่ใช้อยู่หรือปล่าวใช่ป่ะละ มาค่ะ เดินตามมาทางนี้

ตัวที่ สบู่ซิสตร้า สูตรทานาคาจากครีมทาผิวยอดฮิตของสาวๆหลายคนได้มีการขยายไลน์มาทำสบู่ล้างหน้า ดังนั้น เราควรจะลองกันสักหน่อย

ความนุ่มของฟองสบู่ Citra  8/10 คะแนน

สำหรับตัวนี้ ถือว่าความนุ่มฟู กำลังดี ล้างแล้วตีฟองขึ้นค่อนข้างง่าย เนื้อสบู่จะมีเม็ดๆ คล้ายเป็นเม็ดสครับ เวลาลูบสบู่อาจจะมีความรู้สึก สะดุดนิดนึง กลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ฉุนมากจนเกินไป

ความนุ่มของผิวหลังล้างหน้า  7/10 คะแนนเนื่องจากซิสตร้า ก่อนหน้านี้ก็ทำในส่วนของมอยเจอไรเซอร์มาก่อนเนอะ สบู่ของเค้าเลยล้างหน้าแล้ว ผิวไม่แห้งตึง ใช้แล้วผิวก็ยังนุ่มๆอยู่ไม่เอี้ยดอ้าด

ความสะอาดหมดจด    8/10 คะแนน

Citra ยังทำได้ไม่ดีสักเท่าไรในเรื่องของการทำความสะอาดนะคะยังคงเหลือคราบมันไว้บนผิวบ้างถ้าเกิดว่าเราใช้ออยเช็ดหน้า ส่วนถ้าเกิดวันไหน เราใช้สบู่ล้างหน้า เพื่อทำการล้างเครื่องสำอางเลย ก็มีตกค้างอยู่เยอะพอสมควร ไม่ว่าจะเป็นทั้งอายไลน์เนอร์ หรือว่าจะเป็นรองพื้น ลิปสติก คือเหลือเยอะอ่ะ อันนี้ต้องใช้รีมูฟเวอร์ล้างออกก่อน 5555 แต่มันฟองนุ่มดี ชอบๆ

ตัวที่ สบู่จาก zarina fadia

สบู่ก้อนกลมที่มาในแพคเกจสวยงามน่าสนใจ ตัวนี้ได้มาจากเพื่อนที่ชอบซื้อของค่ะ นางบอกว่าเห็นแพคเกจสวยดี เลยซื้อมาให้เราสะอย่างงั้น แบบสีออกม่วงๆดูเหมือนมีเวทมนต์ ด้วยชื่อแบรนด์ด้วยมั้ง 555 ซื้อเก่ง !

ความนุ่มของฟองสบู่ zarinna fadia   8/10 คะแนน

ตัวนี้ฟองออกมานุ่มมากกกก  ชอบมากก มันออกมาเป็นเนื้อละเอียดๆ เลย แต่อันนี้ต้องระวังด้วยนะคะ เพราะตัวสบู่ก็นุ่มมากเช่นเดียวกันค่ะ -..- ส่วนผสมหลักของอันนี้เค้าจะเป็น กลีซอรีนที่เป็นมอยเจอร์ไรเซอร์จากธรรมชาติ ที่จะคงความนุ่มของผิวหน้าเราไว้ ดังนั้น ต้องวางในที่ระบายน้ำได้ดีนะคะไม่งั้นได้ซื้อสบู่ใหม่ไวแน่ๆ

ความนุ่มชุ่มชื้นของผิวหลังล้างหน้า  10/10 คะแนนในเรื่อง ของความนุ่มชุ่มชื้นอันนี้ขอให้คะแนน 10 เลย เพราะว่า เค้าล้างทำความสะอาด สิ่งสกปรกและความมันออกมาจากผิวหน้าได้ดีมาก แล้วผิวก็ยังคงความนุ่มชุ่มชื้นไว้ได้ดีอยู่เลย ที่สำคัญผิวแพ้ง่าย สามารถใช้ได้นะคะ เพราะเพื่อนคนที่บอกว่าให้ลองใช้ นางย้ำเลยว่า ผิวแห้งๆ บอบบางอย่างเราใช้ได้แน่นอน ด้วยว่าเจ้าของแบรนด์เค้ามีความป่วยเป็นโรคมะเร็ง เลยเลือก ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติ ที่เหมาะกับผิวแพ้ง่ายมากๆ ปลอดสารอันตราย 100% อะเค้าเคลมมายังงี้เลย

ความสะอาดหมดจดหลังล้างหน้า  9/10 คะแนน 

ทำได้ดีมากค่ะ ในเรื่องของการทำความสะอาดกับสบูู่ของ zarina fadia เพราะจากในรูปนะ เนสลงรองพื้น อายไลนเนอร์ และลิปสติกใช้มั้ยค่ะ ล้างออกด้วยฟองสบู่ ไปเกือบหมดค่ะ เหลือไว้เพียงแค่คราบรอยลิปสติกนิดหน่อย ซึ่งมันก็แบบล้างยากแหละเข้าใจ 5555 ก็ออกไปค่อนข้างดีค่ะ แต่ถ้าใครแต่งหน้าหนักๆ ยังไงก็ต้องใช้รีมูฟเวอร์เนอะ เพราะบางทีเราอาจจะล้างเมามันไปหน่อย แต่งตาเยอะอะไรงี้เดี๋ยวสบู่จะเข้าตาเอาค่ะ

ตัวที่ สบู่เบนเนท อะไรที่ดี บุ๋มก็ว่าดีที่สุดแห่งสบู่ล้างหน้าในตำนานที่ทำให้หน้าตึงเอี้ยด หน้าขาว และละลายไว 55555555555

ความนุ่มของฟองสบู่ เบนเนท  6/10 คะแนน

ยังไม่ต้องพูดถึงความนุ่มอะไรทั้งนั้น 555 กับสบู่เบนเนท ได้มาอย่างแรก อย่าลืมตัดแบ่งเอาไว้ใช้ เพราะละลายไวมากเวอรรรรรรร์ ห้ามวางแช่น้ำเด็ดขาด อีกวันนึงคือต้องซื้อสบู่ใหม่เลย งงมาก 55ส่วนในเรื่องของฟองสบู่ ตัวนี้ฟองจะไม่ละเอียดมากนะคะ แต่ฟองเยอะ เพราะละลายไว ย้ำ 555

ความนุ่มชุ่มชื้นของผิวหลังล้างหน้า   5/10 คะแนน โอ้โห้ อันนี้จริงๆอยากให้ 0 คะแนน เพราะมันตึง มันเอี้ยด มันสำหรับคนที่หน้ามันเกินเยียวยาแต่ขอบอกเลยนะคะ ว่าตัวนี้ไม่ใช่ว่าเนสมาบอกว่า ไม่ดีอย่างงู้นอย่างงี้จะใช้ทำไมไหนพูด ! ตัวนี้ดีมากกกกนะคะ ในช่วงที่อยากให้ผิวขาวขึ้นไวๆ คุณเอ้ยมันจะทำให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้นมาก แต่ ถ้าไม่ทากันแดดดีๆ อีกวันนึงก็ผิวใหม้เด้อจ้า

ความสะอาดหมดจด   7/10 คะแนน +1 ที่ช่วยให้ผิวขาวสะอาดมาก ตึงมาก ย้ำ ตึงมาก คนผิวแห้งผ่านก่อน ไปใช้สองตัวของบนนู้น แต่จะบอกว่า ล้างเครื่องสำอางไม่ออกเลยนะคะ สำหรับตัวนี้ เหมือนเกิดมาเพื่อล้างคราบมันอย่างเดียว แนะนำใครที่แต่งหน้า แล้วจะใช้สบู่ตัวนี้ ต้องเช็ดหน้าให้สะอาดก่อนทุกครั้งนะคะ ไม่งั้น มาถูเครื่องสำอางที่เหลือๆอยู่ตอนล้างหน้านี้บอกเลย แสบแน่นอน ไม่เวิคเด้อ

จริงๆมันก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปอ่ะเนอะ แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม สบู่ไม่ว่าจะอ่อนโยนแค่ไหน ถ้าเข้าตาขึ้นมา แสบทุกยี่ห้อนะคะ ดังนั้นเราก็ล้างรอบดวงตาเบาๆ แล้วค่อยมาเก็บรายละเอียด พวกอายไลเนอร์ หรือมาสคาร่าอะไรแบบนี้กันอีกทีดีกว่า เพื่อถนอมผิวรอบดวงตาของเราด้วยค่า ^^

เนสเอารูปตอนที่ล้างเครื่องสำอางมาให้เพื่อนๆ ดูเปรียบเทียบกันนะคะ จะได้เห็นชัดๆกันมากขึ้น

เอาชอบแบบไหนอยากใช้แบบใน จริตตรงใจตัวไหนก็ไปหาซื้อตามกันได้ สำหรับ Citra กับสบู่เบนเนทอันนี้ไม่ยาก ใน 7-11 ได้เลย ส่วนอีกตัว zarina fadia อันนี้ต้องทางออนไลน์เท่านั้นก็เสริทหาเอาในเฟสบุคกันได้ค่ะ ไม่เกินความสามารถของสาวๆจีบันแน่นอนฝากไว้เท่านี้ก่อนละกันนะคะ ไว้เจอกันกระทู้หน้าค้า บ้ายบาย

mayonnaka

mayonnaka

FULL PROFILE