มีใครจะไปเที่ยวฝรั่งเศสบ้าง? ไปแล้วอย่าพลาดช้อปปิ้งไอเท็มบิวตี้นะ

6 1

หนาวนี้ไปไหนกันจ๊ะสาวๆ ถ้ายังคิดไม่ออก อยากจะพาไปแพพพพพพพพพรีส จริงๆ ..ปารีสๆ 5555เมืองแห่งแฟชั่น เมืองแห่งความสวยงาม ห้ามได้เหรอ

แต่เดี๋ยวนะ มาปารีสทั้งที สาวๆแน่ใจเหรอว่าจะไม่ซื้อไอเท็มบิวตี้กลับบ้านซักชิ้น? แน่ล่ะ ต้องมีซักวันของทริปที่แบบ 'วันนี้ขอช้อปปิ้งนะแก' 5555555 อยากจะซื้อเครื่องสำอางค์ไม่ก็สกินแคร์กลับบ้านซักชิ้น(หรือ 2 3 4 5 ชิ้น - เยอะไปๆ) แต่ว่าปารีสก็ขึ้นชื่อเรื่องไอเท็มบิวตี้นะ แล้วจะซื้ออะไรล่ะ มาเลย เตยไปเลือกมาให้แล้วว่าไปซื้ออะไรดี ไม่ว่าจะจาก drugstore หรือห้างใหญ่ๆ ของถูก ของแพง ของดี คัดมาให้แล้ว! ไปดูกันเลยค่ะ!

-----ผลิตภัณฑ์จาก Drugstore -----

รู้กันดีอยู่แล้วว่า ร้านขายยา หรือ drugstore ในฝรั่งเศสเนี่ยมันสวรรค์ชัดๆ เป็นที่ๆมีผลิตภัณฑ์สกินแคร์หลายยี่ห้อ และเยอะมากๆเลยค่ะ หยิบตะกร้าเข็นรถ ละมาซื้อของที่ถูกและดี มีประสิทธิภาพกันดีกว่าค่ะ! (ใจเย็นๆ ระวังเงินหมดนะคะ)

Caudalie's Hand Cream

Caudalie เชี่ยวชาญทางด้านผลิตภัณฑ์ anti-aging ที่มีสารสกัดจากองุ่น ซึ่งแบรนด์นี้เป็นแบรนด์ที่การันตีว่าไม่ได้ใช้สารกันบูด น้ำมันแร่ และผลิตภัณฑ์ที่ทำมาจากสัตว์ค่ะ ไลน์แฮนด์ครีม Thé des vignes ตัวนี้ จะช่วยปกป้องผิวของคุณ ที่มาพร้อมกับกลิ่นหอมเย้ายวน แฮนด์ครีมของแบรนด์นี้สุดยอดค่ะ พกพาสะดวก แถมครีมก็ไม่เหนียวเหนอะหนะด้วย

Nuxe's Lip Balm

Rêve de miel เป็นผลิตภัณฑ์ดูแลริมผีฝากที่ผู้หญิงทุกคนต้องพกติดตัวไว้ในกระเป๋าเลยล่ะค่ะ คุณสามารถใช้เป็นลิปบาล์ม หรือจะทาหนาๆค้างไว้ทั้งคืนเป็นลิปมาส์กก็ได้ค่ะ Nuxe เป็นผลิตภัณฑ์ที่โด่งดังในด้านการใช้ประโยชน์จากธรรมชาติซื้อหาได้ง่ายจาก drugstoreทั่วไป หากคุณอยากมีผิวที่สวยงาม สุขภาพดี เปล่งปลั่ง ต้องลองใช้ Huile Prodigieuse ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ที่ขายดีที่สุดของ Nuxe เลยล่ะค่ะ!   Klorane's Dry Shampoo
Klorane เป็นอีกแบรนด์หนึ่งของฝรั่งเศสที่เน้นการใช้ส่วนผสมจากธรรมชาติ Dry shampoo ของแบรนด์นี้มีประสิทธิภาพมาก ทำให้ผมของคุณมีน้ำหนัก เพียงแค่เขย่าขวดแล้วก็สเปรย์ลงบนเส้นผมของคุณเท่านั้นเองค่ะ อย่าลืมที่จะซื้อมาใช้นะคะ เพราะส่วนผสมของ dry shampoo ตัวนี้ดีจริงๆ มีทั้ง ข้าวโอ๊ต นม ข้าวโพด และแป้งข้าว เต็มไปด้วยส่วนผสมจากธรรมชาติจริงๆค่ะ

-----ผลิตภัณฑ์บูทีค (BOUTIQUES) -----

Jo Malone 

ทำไมต้องมาซื้อน้ำหอมของอังกฤษที่ปารีสด้วยล่ะเนี่ย ก็เพราะว่ามันถูกมากกว่าที่อื่นๆไงล่ะคะ (แน่นอนว่าที่อังกฤษถูกกว่าอยู่แล้ว) ผลิตภัณฑ์นี้มีขนาดที่พกพาได้สะดวกสบาย ใส่ไว้ในกระเป๋าเก๋ๆของคุณได้เลยค่ะ แถมมีหลายกลิ่นให้ได้เลือกสรร ไม่ว่าจะเป็น Wood Sage & Sea Salt และ Earl Grey & Cucumber แบรนด์นี้ยังผลิตกลิ่นที่ limited edition อีกต่างหาก ซึ่งขายหมดไวมากๆเลยล่ะค่ะ ดังนั้น อย่าลืมไป mix and match ซื้อมาไว้เป็น collection ของคุณเองนะคะ

NARS

แบรนด์นี้เราก็คุ้นเคยกันดีอยู่แล้ว ออกแบบโดย make-up artist และช่างภาพ François Nars แน่นอนว่านอกจากจะมีดีไซน์ที่สวยแล้ว ยังมีประสิทธิภาพอีกต่างหาก ซึ่งจะทำให้คุณดูโดดเด่น และถ่ายรูปออกมาสวยในทุกๆรูปแน่นอนค่ะ ลองใช้คอนซีลเลอร์ Radiant Creamy ที่มีเนื้อเนียนนุ่มอุดมไปด้วยส่วนผสมที่คัดสรรมาอย่างพิถีพิถันเพื่อปกปิดร่องรอยที่คุณไม่ต้องการ แล้วยังมี ลิปสติก Kiss Me Stupid ที่จะทำให้ริมฝีปากของคุณดูสวยงาม และทำให้ make up บนใบหน้าของคุณดูโดดเด่นขึ้นมาอีกด้วย!

Decléor

Decléor มีขึ้นชื่อในเรื่องของอโรม่าเทอราพี ที่จะทำให้ผิวคุณดูเปล่งปลั่งสวยงาม ผลิตภัณฑ์ของแบรนด์นี้มีให้เลือกซื้อหลายประเภทตามความต้องการของผิวคุณ ไม่ว่าจะเป็น anti-fatigue ทำให้ผิวดูไม่อ่อนล้า และ anti-aging ทำให้ผิวดูชะลอวัยและลดริ้วรอย แถวยังทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น ไม่ต้องกังวลเลยค่ะว่าสภาพผิวของคุณจะเป็นอย่างไร เพราะ Decléor มีผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับทุกสภาพผิวค่ะ เราขอแนะนำ มาส์ก Ultra-moisturising ที่อยู่ในกลุ่มผลิตภัณฑ์ Hydra Floral ที่มี่ส่วนผสมของน้ำมันหอมระเหยที่จะทำให้ผิวของคุณมีชีวิตชีวาขึ้น 

Kérastase

ห้ามพลาดเด็ดขาดสำหรับผลิตภัณฑ์ตัวนี้! Kérastase เป็น luxury brand ของฝรั่งเศสสำหรับการดูแลเส้นผม ถ้าคุณเป็นคนที่มีปัญหาเส้นผมแบบไหนก็ตาม โดยเฉพาะผลิตภัณฑ์ Initialiste ตัวนี้ เป็นผลิตภัณฑ์ในฝันสำหรับเส้นผมของคุณที่ต้องมีไวครอบครองเลยล่ะค่ะ เพียงแค่หยดเดียว ผมของคุณก็จะแข็งแรง เงางาม นุ่มนวล แบบที่เส้นผมที่คุณต้องการ!-----เคาท์เตอร์แบรนด์ -----

Estée Lauder at Galerie Lafayette

ขอบอกเลยว่า ห้าง Galerie Lafayette แห่งนี้มีแบรนด์ความงามทุกแบรนด์ที่เป็นหัวใจของปารีสเลยทีเดียว แถมยังมีผลิตภัณฑ์ make-up แบบ limited edition และผลิตภัณฑ์ beauty ที่ออกแบบดีไซน์เนอร์ชื่อดังต่างๆ! ถ้าคุณอยากจะดูสวยหรูหราแบบสาวจาก Spice Girls อย่าพลาดคอลเลคชั่น Victoria Beckham's London Look ที่มากับริมฝีปากสีนู้ด ดวงตาคมเข้มสีดำ ที่แต่งแต้มด้วยกลิตเตอร์สีทองแบบนี้ค่ะ! 

La Mer at Le Bon Marché

อยากจะทำให้ผิวคุณดูสดใสเต็มไปด้วยคอลลาเจนมั้ยคะ เซรั่ม Regenerating จาก La Mer ตัวนี้แหละ เหมาะสำหรับคุณที่สุด! ผลิตภัณฑ์ตัวนี้จะช่วยลดเลือนริ้วรอย จุดด่างดำ และทำให้รูขุมขนดูตื้นขึ้น ซื้อเซรั่มตัวนี้แล้วแพคกลับบ้านเลยค่ะ ผิวคุณก็ยังจะดูเปล่งปลั่งและดูสดชื่น แม้ว่าจะกลับจากปารีสไปแล้วก็ตาม นอกจากนั้นยังช่วยเร่งกระบวนการฟื้นฟูผิวโดยธรรมชาติด้วยเซลล์ต้นกำเนิดจากพืชทะเลเพื่อให้ผิวดูอ่อนเยาว์อีกด้วยค่ะ

ยังไงก็อย่าช้อปเพลินจนไม่มีตังกลับบ้านสาววๆ <3

toeyunho

toeyunho

FULL PROFILE