[How to]แต่งหน้าโทนน้ำตาล + ทำผม กินข้าว วันชิลๆ(ฉบับง่ายมาก)

10 4

สวัสดีค่ะ กลับมาเจอกันกับกิีฟอีกแล้ว วันนี้ไม่มีไรมาก จะเป็น Howto แต่งหน้าในลุคโทนสีน้ำตาล กับ สอนวิธีทำผมหยักๆสาหร่ายๆ(5555 กิีฟไม่รู้จะเรียกทรงนี้ว่าอะไร)

ฝั่งซ้าย = Before    ฝั่งขวา = After

ไปดูขั้นตอนการทำลุคนี้เลยดีกว่า แบบคร่าวๆน่ะ รายละเอียดในคลิปอีกที

Makeup

เริ่มแรก ลงคุชชั่นแล้วตามด้วยคอลซีลเลอร์เลย จากนั้นกิ๊ฟใช้พัฟจากคุชชั่นเกลี่ยทุกอย่าง แล้วตามด้วยคอนทัววร์ วันนี้ใช้เป็นครีมคอนทัวร์ของ Etude

คิ้ว  เขียนตามโครงคิ้วได้เลย หลังจากเขียนเสร็จปัดมาสคาร่า และ เก็บรายละเอียดด้วยคอลซีลเลอร์ตัวเดิม

ตา 1.ใช้สีน้ำตาลอ่อนลงให้ทั่วเปลือกตา

2. ใช้สีน้ำตาลเข้มลงทับอีกที และลงบริเวณขอบตาล่างจากหางตาลากมาถึงกึ่งกลางตา

3.ใช้สีน้ำตาลเข้มผสมชิมเมอร์เขียนชิดเส้นขอบตาเลย ให้เหมือนเวลาเราเขียน eyeliner

4.ใช้สีน้ำตาลจากเบอร์ 2 ผสมสีน้ำตาลอมส้ม เขียนขอบตาล่างจากกลางตาลากมาถึงบริเวณหัวตา

5ใช้สีน้ำตาลทองๆชิมเมอร์มาเขียนหัวตา แล้วก็ดัดขนตา ติดขนตา ปัดมาสคาร่าได้เลย.

คอนทัวร์ ปัดแก้ม ปัดไฮไลท์โล้ดเลย วันนี้ลิปใช้ lip pencil เขียนก่อน แล้วใช้ลิปสติกจาก Etude เขียนลงด้านในเลย 

HAIR***กิ๊ฟทำผมไม่เก่งน่ะ อาจจะผิดหลักการไปบ้าง

1. จับที่ม้วนผมวางแนวนอน ตามรูปเลย แล้วหักมือเข้า และ หักมือออกสลับกันไป (งงใหม่)

2. ตั้งที่ม้วนผมแบบเฉียง 45องศา แล้วพลิกหน้าพลิกหลังอีกเหมือนกัน

คือ กิ๊ฟทำ 2 วิธีสลับกันไปมาน่ะ อาจจะงงๆบ้างอธิบายไม่เก่งเลย ลองดูละเอียดในคลิปอีกทีน่ะ

มันจะได้เป็นทรงประมาณรูปซ้ายล่างสุด หยักๆลอนๆแบบนี้ แล้วก็ฉีดตัวเซ็ทผมได้เลย 

giftspassorn

giftspassorn

สวัสดีค่ะ ชื่อกิ๊ฟนะคะ เป็นผู้หญิงที่ชอบการแต่งหน้า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
><
ติดต่องาน line id : sqauregift
email : gp.prapasssorn@gmail.com

FULL PROFILE