How to* Makeup Tutorial Everyday Look ! แต่งยังไงให้ไม่จืด !

10 3

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันอีกครั้งนะค้าวันนี้ค่ะมายด์มี How to การแต่งหน้าแบบ Everyday Lookมาให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ ใช้เครื่องสำอางน้อยมากๆๆๆหาซื้อได้ง่ายและที่สำคัญราคาน่ารักเป็นกันเองด้วยย

ลุคนี้มายด์อยากให้ดูสวยธรรมชาติ แต่งได้ทุกวันไม่ดูจืด มีสีสันจากสีปากนิดๆ พอน่ารักกรุบกริบเอาเป็นว่าเราไปดูกันเลยดีกว่านะคะว่าลุคนี้แต่งยังไง !

มาที่ขั้นตอนแรกกันเลยค่ะ วันนี้มายด์หยิบ CC Cream จาก Bisous Bisous มาใช้ค่ะสีเนื้อครีมอาจจะดูขาวแต่พอเกลี่ยลงไปสีจะเนียนไปกับผิวเลย

ต่อมาค่ะมายด์จะลงคอนซิลเลอร์บริเวณใต้ตาและจุดไฮไลท์นิดนึงนะคะ

ลงแป้งกันต่อเลย วันนี้มายด์หยิบของ Bisous Bisous ออกมาใช้เพราะถือเป็นอีกแบรนด์นึงที่ขึ้นชื่อเรื่องงานผิวและไอเท็มแป้งที่ใช้ในวันนี้นั้นเป็นตัวฮิตของเขาเลยแหละค่ะ ส่วนตัวชอบมากเพราะทาแล้วหน้าเรียบเนียน ปกปิดได้ดี ไม่หนักหน้าด้วยมายด์จะลงให้ทั่วบริเวณใบหน้าและลำคอเลยนะคะ

เขียนคิ้วกันต่อเลยจ้า มายด์หยิบที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นมานะคะเพราะอยากให้หน้าดูเบา ดูซอฟท์เลยใช้แบบฝุ่นจะดูธรรมชาติที่สุดค่ะ

มายด์ใช้สี A วาดโคงคิ้วและระบายถมด้านในดังข้อ 1,2ส่วนสี B มายด์ใช้ทำการเบลนหัวคิ้วให้ฟุ้งดังข้อ 3 ค่ะ

ปัดขนคิ้วให้ดูตั้งมีมิติกันสักนิด ด้วยมาสคาร่าคิ้วสีน้ำตาลเข้มค่ะ

แต่งตากันต่อเลย บอกเลยว่าใช้แค่ 2 สีสวยเกาหลีเลยเพียงนำสีที่มีชิมเมอร์ละเอียดสีทองแบบสี A ทาทั่วบริเวณเปลือกตาและนำสีสว่างที่สุดอย่างสี B ลงที่บริเวณหัวตาค่ะ

ดัดขนตาปัดมาสคาร่ากันได้เลยนะคะ เทคนิคให้ตาดูโตธรรมชาติคือดัดขนตาให้โค้งงอน และปัดมาสคาร่าที่ไม่เป็นก่อน ให้ขนตาที่เรียงเส้นก็จำทำให้ตาสวยดูธรรมชาติแบบสุดๆ

คอนทัวร์กรอบหน้าและสันจมูกกันสัดนิดเบาๆพอกรุบกริบ แต่ใครใคร่สะดวกจัดหนักก็ไม่ว่ากันนะ อิอิ

ปัดแก้มให้แก้มดูระเรื่อๆ ด้วยสีออกนู้ดส้มแดงเอ๊ะ ! สีไรแน่ 55555 เอาเป็นว่าตามรูปเลยค่ะ อิอิ

ไฮไลท์หน้าแบบจุกๆ เพื่อให้ดูโกลว์ธรรมชาติแบบสุดๆปัดวนไปเบาๆ เกลี่ยให้ดูธรรมชาติที่สุด ไม่พอก็ปัดเพิ่มได้ตามชอบจ้า

ทาปากกัน มายด์หยิบสีโปรด 2 สีมาใช้ทุกวันค่ะ สำหรับ Everyday Look ของมายด์โดยใช้สีส้มพีชทาทั่วริมฝีปาก ใช้นิ้วเกลี่ยๆให้เบลอๆแล้วทำ Tint หรือลิปสติกสีแดง มาทาด้านใน ให้มีสีจัดจ้านแต่ไม่ดูแรงเกินไป เพียงแค่นี้ก็ได้ปากสวยอวบอิ่มแล้ว

FINISH !!!ลองปล่อยผมก็โอเคนะ

หรือจะหาหมวกมาใส่เก๋ๆก็ดีนะ

บอกเลยว่าลุคนี้โชว์ผิวหน้าเนียนสวยได้แบบเนียนๆไม่มีโป๊ะ การนำสีลิปสติกมาผสมกันให้ดูมีมิตินั้นก็จะทำให้ Everyday Look ของเราไม่ดูจืดหากเพื่อนๆชอบ ลองแต่งตามกันได้นะคะไม่ยากเลย เครื่องสำอางที่ใช้ก็น้อยนิดด อิอิ

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะพบกันใหม่กระทู้หน้า วันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า LOVE!

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE