BASIC FALL MAKEUP ‘17 // แต่งหน้าฤดูใบไม้ร่วงแบบง่ายเวอร์

7 4

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ หลังจากที่หายไปหน้าไปยาวนาน แพทก็กลับมาอีกแล้วกับฮาวทูง่ายแบบง่ายเวอร์มาฝากกันนะค่ะ

อยากจะบอกว่าใหนก็เข้าช่วงฤดูใบไม้ร่วงแล้ว สาวๆก็คงอยากพักแต่งหน้าโทนหวานๆมาเป็นโทนอุ่นๆกันใช่ไหมล๊า วันนี้แพทขอเสนอลุคกันตายเลยก็ว่าได้ค่ะ ใช่เคื่องสำอาจไม่มาก แถมสวยปังไปอี๊ก 

มาเริ่มกันเลยค่ะ

วันนี้ก็จะมาใช่พาเล๊ทตาของ ABH RENAISSANCE นะค่ะ พาเล๊ทกันตายเลยค่ะ ในส่วนของตาวะนนี้จะแต่งแบบง่ายๆนะค่ะตามคอนเซ็ปท์ น้อยแต่มากเรียบแต่โก้.... หรา

เริ่มด้วยการลงสีส้มอมน้ำตาลลงให้ทั่วเปลือกตาตามรูปนะค่ะ แล้วคัทให้สีผสมกันแบบเนียนๆค่ะ

เพิ่มความเข็มด้วยสี ไซเปอร์ แอทเบอร์ บนหางตานะค่ะ เพื่อให้มีมิติที่สวยงามมากขึ้น จากนั้นก็เกลี่ยให้ทั่วเปลือกเลยค่ะ

จากนั้นก็ลงสีทองอ่อนๆให้ทั่วกลางเปลือกตา แล้วอย่าลืมไฉไลท์หัวตาด้วยนะค่ะ หลังจากนั้น ก็กรีดอายไลเนอร์ ปัดมัสคาร่า เป็นอันเสร็จค่า

จะเป็น Fall look ก้วยสมบูรณ์ไม่ได้ถ้าขาดลิปสติกสีแดงเลือดหมู

Psuwann

Psuwann

FULL PROFILE