[Swatch&Review] ลิปสติกเทรนด์ใหม่แบบ Cushion จากแบรนด์ OVIVA สวยสะกด จบในแท่งเดียว!!!

7 2

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักของน้องมายด์ทุกคนค่า ^0^วันนี้มาแบบอารมณ์ดีมากเวอร์ 5555 เพราะเราได้ของเล่นใหม่มาอีกแล้วประเด็นคือชอบมากๆ จนต้องเอามารีวิวกันเลยทีเดียวเชียวนั่นคือ ลิปสติกแบบคุชชั่นจาก OVIVA THAILAND นั่นเองจ้า

เจ้าลิปคุชชั่นนี้มีนามว่า OVIVA triple-click color cushion เป็นลิปสติกที่สามารถทาได้ทั้งตา แก้ม ปาก แบบ 3in1 สุดๆ ตามสโลแกนของนางเลย “สวยสะกด จบในแท่งเดียว”เรามาดูตัวลิปกันก่อนดีกว่า ตัวลิปจะเป็นแท่งยาวที่มีที่กดด้านบนเพื่อให้เนื้อลิปสติกออกมา

ส่วนที่เราใช้ในการทาจะเป็นฟองน้ำคุชชั่น เก๋มากๆ

ถึงแม้จะเป็นแบบคุชชั่นแต่บอกเลยว่าให้เนื้อสัมผัสที่ละมุนมากสีเด่นและชัดสุดๆ ไม่แห้งช้าเกินไปหรือเร็วจนน่าตกใจจากการลองใช้ทำให้รู้สึกริมฝีปากไม่แห้ง ลิปไม่ตกร่องไม่หนักดีรู้สึกสบาย เบาปากดีค่ะ แถมยังกลบสีปากคล้ำของมายด์ได้มิดเลย

อย่างที่บอกไปแต่แรกค่ะ เจ้าตัวนี้ยังสามารถทาแก้ม ตา ปาก ได้แบบจุกๆ

เอาหล่ะ เราลองมาดูสวอชบนปากกันบ้างให้รู้กันไปผิวสองสีแบบมายด์ทาแล้วรอดหรือไม่รอดก่อนทาจะเห็นได้ชัดว่าปากมายด์คล้ำมากๆ

01 Pink Lust

02 Seductive

03 Enchanted

04 Adorable

05 Glamor

OVIVA ลิปคุชชั่นทั้ง 5 สีนี้บอกได้เลยว่าสามารถทาได้ทุกวันเลยมายด์ทาไปทำงานประจำเลยค่ะ ถึงแม้เวลาทานข้าวเสร็จจะต้องเติมบ้างแต่บอกเลยว่าเติมก็ไม่เป็นคราบ นั่นแหละคือสิ่งที่ต้องการ 555ส่วนตัวชอบมากค่ะ ใช้ง่าย ทาแล้วเบาสบายปากดีแนะนำให้ลองจับจองเป็นเจ้าของกันดูนะ อิอิ

อ่อ ! มีอีกอย่างค่ะถึงมายด์อยากพูดถึงจากแบรนด์นี้ นั่นคือOVIVA silky solar shield & make-up fixed spray SPF50 PA+++ ขนาด 30 ml

เป็นสเปรย์กันแดดก็ได้ เป็นสกินแคร์และเมคอัพฟิก ก็ได้นะซึ่งทำให้เราบอกลาผิวคล้ำได้เลย เจ้าตัวนี้เพียงแค่ฉีดก็ไม่รู้สึกเหนียวแบบทากันแดดเนื้อครีมทั่วไป สบายผิวดีค่ะ นอกจากจะกันแดดได้ดีแล้วยังสามารถเป็นเมคอัพฟิกได้ ช่วงให้เมคอัพติดทนนานตลอดทั้งวัน

สเปรย์ตัวนี้ให้สัมผัสที่แตกต่างจากแบรนด์อื่นมากๆเลยเพราะนางเบาบางมากกกกก ซึบซาบเร็ว และไม่เหนียวอย่างที่บอกและสามารถฉีดทำเครื่องสำอาง เติมระหว่างวันได้นี่เวลาไปไหนมาไหนเลยพกติดตัวตลอดเลยยย

ซึ่งแบรนด์นี้ยังหาซื้อได้ง่ายอีกด้วยนะ หากใครอยากได้ อยากโดนสามารถหาซื้อได้ที่ www.Konvy.com , www.beauticool.com , www.lazada.com , และทาง Facebook , instagram และ Line ของแบรนด์นี้ได้เลย

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะ บอกเลยลิปคุชชั่นนี่แนะนำว่าต้องมีเลยนะ ใช้แล้วจะชอบ จะรักเลยหล่ะ อิอิพบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ วันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า !

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE