(Review) ' Bobbi Brown Crushed Lip Color ' ตัวใหม่ สีสวย จุ้บุ

9 3

เฮลโหลลล สวัสดีค่าทุกคน วันนี้เรามีลิปสติกมารีวิวค่ะ พึ่งได้มาซักพัก เลยอยากรีวิวให้ได้ดูกันค่ะ นั่นคือ...

' Bobbi Brown Crushed Lip Color ' ของเราเป็นสี Ruby

แพคเกจสีดำ คาดสีตามที่อยู่ในลิปค่ะ น้องสวยยย

สีเดียวกันเด้ะ ถ้าเป็นสีอื่นก็จะมีปลอกสีตามกันไปค่ะ เดี๋ยวมาลองดูสวอชบนแขน

ข้างบนจะเป็นปาดย้ำหลายครั้ง ข้างหลังจะเป็นปาดครั้งเดียว บอกไว้เลยนะคะว่าน้องคนนี้ไม่ได้พิกเม้นแน่นปังอะไรแต่อย่างใด แต่สำหรับคนชอบลิปเนื้อเชียร์เอาไว้ทาไปหลอกผู้ชายเช่นเรา พอใจกับสีที่ออกมามากค่ะ สามารถบิลด์ได้ ไม่มากไม่น้อย ดูสวยแบบไม่พยายาม สีนี้จะเป็นแดงอิฐๆแต่ก็ยังมีความเบอร์รี่ค่ะ ดูแบบ 90s-00s เจนนิเฟอร์ อนิสตันในเรื่อง friends อะไรแบบนั้น

จิกไปหนึ่งที ทาให้เป็นสายฝอก็ได้นะเธอ บอกแล้วว่ามันบิลด์ได้

ปากดูอวบอิ่มขึ้นค่ะ ชอบตรงนี้ ทั้งที่ฟินิชออกมาแมทท์ เพราะถ้าดูจากเนื้อที่สวอชคือมันมันๆวาวๆกินข้าวมันไก่

มาดูคะแนนที่น้องคนนี้ได้ไปกันค่ะ

ราคา : 3/5 แพงไปหน่อยน้าเตง แต่ว่าเธอก็เป็น Bobbi Brown และฉันก็เลือกจะซื้อเธอ ตรงนี้เธอไม่ผิดเนาะ

พิกเม้นท์ : 3/5 เราให้แค่นี้ไม่ใช่ไม่ดีน้า แต่มันไม่ได้หนาจนปิดสีปากไปทั้งหมดค่ะ ซึ่งถ้าชอบเนื้อบางๆแต่บิลด์ได้ก็โอเคเลย

สี : 5/5 สีสวยเว่อวังมากกกกก ทาเบาๆก็ใสๆ ทาทับไปเรื่อยๆก็ปังได้ เริ่ดๆจ้าซิส

ความติดทน : 3/5 ไม่ทนค่ะ กินอะไรก็จะสีจางลงไปหน่อยๆ มันไม่ใช่สเตน+เนื้อลิปน้องเค้าลื่นๆ กินตามสั่งก็ไปแร้ว 50% แต่ก็แลกกับว่านางล้างออกง่ายไม่ต้องถูกจนปากยับนาจา

สรุปคือ พอใจกับการซื้อครั้งนี้มากค่ะ อิอิ เราซื้อมาในราคา 34 ดอลลาร์สิงคโปร์ ~ 800 กว่าบาท

คือบั่บๆๆๆๆ เป็นราคาที่ถูกมาก บ้าไปแร้วววววว ถ้าซื้อเมืองไทยเราว่าอาจจะแพงกว่านี้ แต่ก็หวังว่า

รีวิวนี้จะเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจถ้าใครสนใจลิปรุ่นนี้นะคะ ที่สำคัญ รุ่นนี้ออกสีมาเยอะมากค่ะ เรียกได้ว่าเหมาะกับสาวๆทุกสไตล์เลย ไปลองเล่นดูน่าจะได้สีที่ต้องการนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาดูรีวิวของเรานะคะ xoxo

midnightgirl.

midnightgirl.

Oily skin. Clear winter. NC25.

FULL PROFILE