Uni Makeup Tutorial สาวๆ มหาลัยแต่งหน้าไปเรียนยังไงให้ทัน คลิปนี้มีคำตอบ!! | STAYNUNED

5 2

สวัสดีสาวๆ จีบันทุกคนจ้านุ่นกลับมาแล้วนะค๊าทุกคน หลังจากที่หายหน้าหายตากันไปนานมากๆ เลยสำหรับกระทู้ฮาวทูนี้ขอบอกเลยว่าสาวๆ ที่มีปัญหาไปมหาลัยไม่ทันเพราะใช้เวลาเป็นชั่วโมงๆ ในการแต่งหน้าล่ะก็ห้ามพลาด เลยทีเดียวค่ะ เพราะว่าลุคแต่งหน้าที่นุ่นจะมาแต่งให้สาวๆ จีบันได้ดูกันก็คือ ..ลุคแต่งหน้าไปเรียนยังไงให้ทัน ฉบับสาวๆ มหาลัยนั่นเองงงง เย้ๆๆดูจากชื่อลุคก็พอจะเดาออกกันแล้วใช่มั้ยคะว่าลุคนี้แต่งง่ายขนาดไหน 55555เอาล่ะเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เราไปดูฮาวทูกันเล้ย!

หลังจากที่เราลงครีมบำรุงผิวเสร็จเรียบร้อยแล้ว เราก็มาเริ่มขั้นตอนแรกด้วยการลงคอนซีลเลอร์ของ Collection กันก่อนเลย แพนด้าเบอร์ไหนก็ใส่เต็มที่ไปเลยจ้า

ขั้นตอนต่อไปนุ่นจะใช้แป้งผสมรองพื้นขวัญใจสาวๆ อย่าง Cute Press Evory Retouch Oil Control Foundation Powder SPF30 PA+++ ตัวนี้มาลงเลยค่ะ

ที่นุ่นเลือกตัวนี้เพราะเค้ามีคุณสมบัติเรื่องการปกปิดในระดับดีงามพระรามแปดมากค่ะทุกคน ตัวนี้เค้าปราศจากส่วนผสมของน้ำมันด้วย ทำให้สีแป้งดูไม่ดรอประหว่างวัน แถมเค้าเคลมมาอีกว่าสามารถคุมมันได้ถึง 12 ชั่วโมงกันเลยทีเดียว นุ่นชอบตัวนี้ตรงที่ Finish look ตัวนี้จะให้ลุคบางเบา ไม่หนักหน้า แต่ปกปิดได้เนียนสนิท ไม่ต้องใช้รองพื้นเลยค่ะ

และตอนนี้มีข่าวดีกันอีกแล้วค่ะสาวๆ เพราะว่า Cute Press Evory Retouch ตัวนี้มีขนาดใหม่ 5 กรัม (เฉพาะสี N1) ไซส์เล็กพกพาสะดวกมีจำหน่ายที่ 7-11 ทุกสาขาในราคาเพียง 79.- บาทเท่านั้นค่ะทุกค๊นนนนน ของดีๆ ราคาสบายกระเป๋าแบบนี้ช้าหมดอดนะจ๊ะ

ต่อไปนุ่นจะใช้ดินสอเขียนคิ้วของ Merrezca มาเขียนคิ้วในลุคนี้ค่ะ ซึ่งในลุคนี้เพื่อนๆ สามารถเขียนตามรูปทรงคิ้วของตัวเองได้เลยจ้า

แต่งหน้าไปเรียนเช้าๆ เวลาเร่งรีบขนาดนี้นุ่นจะใช้ลิปแมทของ Cute Press สี Sand Dune มาทาที่บริเวณเปลือกตากันเลยค่ะ

ต่อไปนุ่นจะใช้บรัชออนของ Cute Press สี Crazy in love มาลงช่วงโหนกแก้มค่ะ จะบอกว่าสีนี้สวยมากกกก เป็นสีชมพูตุ่นๆ สีไม่ว่าจะผิวสีไหนก็ทารอดจริงๆ ค่ะพูดเลย เลิฟมั่กๆ <3

เสร็จจากปัดแก้มสวยๆ ฟรุ้งฟริ้งๆแล้วก็มาต่อกันที่ปัดมาสคาร่าเลยค่า ในลุคนี้นุ่นใช้ Maybelline ในตำนานตัวนี้มาปัดให้ดูขนตาดูหนาๆขึ้น ให้ดูมีอะไรนิดนึงไรงี้   

จบลุคนี้ด้วยการทาปากสีแซ่บๆ ด้วยการลงลิปแมท Cute Press สี Sand Dune ตรงช่วงด้านในปาก แล้วค่อยๆ เบลนด์ออกมาให้ดูฟุ้งๆ นิดนึงงง

จะบอกว่าชอบลิปตัวนี้ตรงที่เนื้อสัมผัสเค้าดีมากค่ะทุกคน พอทาแล้วจะให้ความรู้สึกแมท แต่ไม่แห้งตกร่อง ยังมีความชุ่มชื้นอยู่นิดๆ เนื้อสัมผัสจะคล้ายๆ เนื้อกำมะหยี่เลย ทาแล้วรู้สึกฟินมากก ><

จบแล้วจ้าสำหรับฮาวทูแต่งหน้าในลุคแต่งหน้าไปเรียนให้ทันฉบับสาวมหาลัย ไม่ว่าจะเป็นเฟรชชี่ ปี 1 ปี 2 ปี 3 หรือปี 4 ก็แต่งได้หมดเล้ยลุคนี้สามารถแต่งเป็น Everyday Look แบบแซ่บๆ กันได้น้า เป็นลุคที่แต่งง่ายมากๆ เลยลองแต่งตามกันดูเนอะ <3แต่งหน้าสวยๆ กันแล้วก็อย่าลืมตั้งใจเรียนกันนะจ๊ะสาวๆ จีบันทุกคน ^___^สำหรับใครที่อยู่ในช่วงสอบ Final หรือสอบต่างๆ ก็ขอให้โชคดีนะจ๊ะ A A A ไปเลยจ้าวันนี้นุ่นขอตัวลากันไปก่อนนะคะ ไว้พบกันใหม่กระทู้หน้าน้าบ้ายบายย <3

NuneSarita

NuneSarita

แต่งหน้าเบาๆ ไม่ค่อยถนัด
แต่ถ้าแต่งหน้าจัดๆ นี่ขอให้บอกกกกกก

ชื่อนุ่นน้า รับเม้ามอยเรื่องความสวยความงามทั่วราชอาณาจักรจ้า อิอิอิ

FULL PROFILE