Review Hana BB Water Drop บีบีที่เบาสบายต่อผิวหน้า

16 9

สวัสดีค่า วันนี้จะมารีวิว บีบีแบบใหม่เบาๆไม่หนักหน้า ทาได้ทุกวัน จะแต่งไปเรียนก็เลิศ ไปทำงานก็แหล่ม!

ตัวนี้เลยค่ะ Hana BB Water Drop หรือเรียกว่าฮาน่านั่นเอง!٩(๑❛ᴗ❛๑)۶

ตัวนี้มีส่วนผสมของธรรมชาติ ไม่ว่าจะเป็นน้ำผึ้งป่า เจลเมือกหอยทาก น้ำมันป่าจากรากสมุนไพร (*⁰▿⁰*)(อู้วหูวเว่อวังอลังการ) ด้วยส่วนผสมเหล่านี้เอง จะทำให้ผิวหน้ามีความชุ่มชื้น ฟื้นบำรุงและปรับสภาพผิวได้เป็นอย่างดี

นี่คือเนื้อบีบีค่ะ เนื้อเป็นแบบมูสให้อารมณ์แบบเค้ก ไอติมนิ่มๆฟูๆ ชอบบบบบบบ(*´ω`*)

ถ้าเราลองมาขยี้ลงบนผิว

ค่อนข้างเกลี่ยง่าย แตกตัวเป็นน้ำ สมชื่อWater Drop แอบมีกลิ่นหอมเบาๆ (о´∀`о)

นี่คือสภาพผิวหน้าที่ยังไม่ได้ลงบีบีค่ะ  จะเห็นได้ว่ามีร่องรอยซากอารายธรรมจากสิวหลงเหลือ และสีผิวไม่สม่ำเสมอกัน

คราวนี้เรามาลองที่หน้าดีกว่าค่ะ

ชอบตรงที่เกลี่ยแล้วมันซึมเข้าผิวไวมากค่ะ แห้งเร็ว บางเบา ไม่หนักหน้าเลย ให้ความรู้สึกเหมือนไม่ได้ทาอะไรบนผิว เห็นบางๆแบบนี้แต่ปกป้องผิวจากแสงแดดSF50 PA+++เลยนะแจ๊ะ(゚∀゚)

จะสังเกตได้ว่า หลังจากลงทั้งหน้าแล้ว จะช่วยในเรื่องปรับผิวทำให้ผิวดูสว่างขึ้น(แน่นอนเพราะนางคือบีบี)  พอเทียบกับแขนแล้วเห็นความแตกต่างค่อนข้างชัด(゚∀゚) ในเรื่องการปกปิด จะได้ระดับนึง ใครที่ผิวดีอยู่แล้ว สบายมากเลย ทาตัวBBนี้อย่างเดียว ลงลิปมัน เขียนคิ้วเบาใสๆออกนอกบ้านได้เลย ไม่จำเป็นต้องใช้แป้งโบกตามเลยค่ะ

(●´ω`●)

แต่ถ้าใครที่ผิวไม่ได้เป๊ะเว่อร์ ลงตัวนี้และตามด้วยแป้งได้เลยจ้า ไม่ต้องลงรองพื้นหนาๆเลย คือใช้ครั้งแรกรู้สึกถึงความละมุน บางเบา และที่สำคัญไม่เหนียวไม่มันหน้าเลยค่ะ(〃ω〃) ขนาดเราเป็นคนหน้ามัน ลองใช้ทั้งวัน ยังไม่ค่อยหนึบเลย เอาซับมันตบเบาๆก็อยู่ทั้งวันละ (แต่ในภาพ เราไม่ได้ลงแป้งนะคะ ลงแต่บีบีตัวนี้จ้า

อันนี้เราไม่ได้โฆษณาแต่อย่างใด แค่อยากบอกต่อสำหรับบีบีบางๆ เพราะปกติบีบีทั่วไปค่อนข้างหนา และ หนักหนา(>人<;)

ถ้าใครสนใจลองเสริชหาได้นะคะ พิมชื่อ Hana BB Water Drop ก็ขึ้นแล้วค่ะ ราคาอยู่ที่45บาท ซองนึงใช้ได้หลายครั้งค่ะ นานอยู่ เพราะเราป้ายทีละนิดครบ5จุด สวยฉบับกระเป๋าแบบนี้พลาดไม่ได้เลยน้าヽ(・∀・)

#hanabbwaterdrop

monkeysis

monkeysis

Youtube Channel : Monkey Sis
FB : Monkey sis
IG : Monkey.sis

FULL PROFILE