Hual Koreaกรุบกริบ(ช้อปแบบมีสติ!!)

11 8

สวัสดีจ้าเพื่อนๆ กลับมาพบกันอีกแล้ว วันนี้เรามาพร้อมกับHual Korea ที่ได้ทำการช็อปช่วงเดือนกคที่ผ่านมา คือนานแล้วแต่ทำไมเพิ่งลง?เอ่อ นั่นแหละช่างมัน เอาเป็นว่า เป็นการช็อปปิ้งแบบมีสติ ไม่เยอะไม่น้อย เนื่องจากไปกับครอบครัวเลยมีเวลาช้อปไม่เยอะมาก แต่ก็ยังได้ทั้ง กระเป๋า คสอ เสื้อผ้าก็มี แต่ไม่ได้ถ่ายวันเดียวกันเดี๋ยวจะแยกให้อีกกระทู้นึง เอาหล่ะถึงเวลาละ ไปดูกันดีกว่าว่าช้อปไรมาบ้าง

มาเริ่มที่brandแรกกันเลย เป็นแบรนด์ที่ใครๆไปเกาหลีก็ต้องหิ้วกลับมานั่นก็คือ3ce นั่นเอง เราช้อปมาแค่นี้แหละ มีคุชั่นที่เขาว่ามันใช้ดีมาก เข้ากับอากาศเมืองไทยได้ดี

และลิปรุ่นยอดฮิตที่นอกจากสีสันจะน่ารักแล้ว ยังมีแพ็กเก็จที่น่ารัก น่าสะสมอีกด้วย

ตัวคุชั่นเราสอยเบอร์จ02มา ส่วนลิปสีwarmywarmyจย้า สีน่ารักมากเดี๋ยวแปะสวอชให้นะ

ซ้ายเป็นลิปจิ้มจุ่ม ขวาเป็นลิปไลนเนอร์สีส้มโคเรีย อันยองมาก

ต่อที่แบรนด์ Peripera ซึ่งไปช่วงที่เขาออก แอรี่สีใหม่พอดีจะบอกว่าเราชอบแอรี่เซ็ตนี้มาก นอกจากจะสีสวยแล้วยังเป็นกลิ่นพีชที่ชอบอีกด้วย ฟินนมากเว่อร์~

10,9,8,7,6เรียงจากซ้ายไปขวานะแจะ สีสวยมาก ควรมีทุกสี555

มาถึงแบรนด์ที่เราตั้งใจไปสอยมากที่สุด นั่นก็คือBanilaco Two Kisses Dual Tintมันคือสิ่งที่ทุกคนควรสอยกลับมาเมื่อไปเกาหลีค่ะส่วนของทางเราตั้งใจไว้มากว่าต้องสอยสิ่งนี้ และตอนไปถึงมีโปร1+1พอดี จัดสิงานนี้ ไม่คงไม่คิดไรแล้ว ก็จัดมา4สี มีทั้วโทนชมพู ส้ม แดงสวยๆทั้งนั้น เลือกยากมาก แนะนำว่าชอบสีไหนก็หยิบมาให้หมด 555เดี๋ยวแปะสวอชสีให้ดู แต่ไม่ได้สวอชทุกสีนะ เพราะบางอันยังไม่แกะใช้เลย เห้อมม

นี่ สีเบอร์06 โทนส้มวอรมๆ สวยงามมาก ใช้บ่อยมาก!!

ต่อมาเป็นแบรนด์Apieu แบรนด์ที่เมื่อไปเกาหลีต้องหอบกลับมาเพราะมันถูกและดี ส่วนของที่ซื้อมาก็จะมี กันแดดที่ขายดีของเขาอายแชโดวสติ๊ก(พี่ไอดอว่าดี)แล้วมันก็ดีจริงๆ เชื่อมั้ยว่ามันติดทามาก ใช้งานง่ายแค่ปาดๆเกลี่ยๆ สวย จบ!

อีกตัวที่เล็งไว้นานแล้ว แต่ไม่ซื้อซักที พอไปเองเลยไปสอยมาเลยจ้า ปรกฎว่านางใช้ดี(อีกแล้ว)เป็นเนื้อครีมอาแชโดว์เนื้อบัตเตอร์นุ่มๆ เกลี่ยๆ ทาแปปมันจะแห้งไปเลย ดีงาม รู้งี้เหมาะมาทุกสีก็ดี-.-

มา Aritaumบ้าง สอยครีมบลัชมาที่เขาว่าดี ก็ดีจริง เกลี่ยง่ายดี สีน่ารักสาวเกาหลีฮิตบ้าง และ ทางเราภูมิใจนำเสนอ คอนซีลเลอณ AllDay Tip Concealerใครไปเกาหลีขอให้สอยกลับมา นางเป็นคอนซีลเลอร์เกาที่เอาเรื่องมากปกปิดดี เกลี่ยง่าย อยู่ทนคงกระพันราคาแค่200นิดๆ ใช้ดีเทียบเท่าไฮเอนหลายตัวเลย แต่ราคาประหยัดกว่ามาก

และยังมีฟองน้ำของ oliveyoung คือทางเราอยากจะลองฟองน้ำเกาหลีไปเลยไปเจอเจ้านี่ ปรากฎใช้ดีมากเสียดายไม่ได้ซื้อตุนอีกแล้ว พอถึงไทยนี่ถึงกัลต้องพรีตุนไว้เลย ทรงนงคล้ายๆrt แต่เป็นสีน้ำเงิน เนื้อนุ่มละมุน ที่ชอบมากคือไม่กินรอพื้น แบบเห้ย อเมซิ่งมาก แถมแข็งแรงไม่ยุ่ยงาน เอาเป็นว่า ใครไปเกา ไปตุนกลับมาเถอะ

ต่อที่etude อีทูดี้ หรือ ที่เกาเรียกว่าเอตุดดือ ตอนไปถึงแรกๆก็งง หาอีทูดี้ไม่เจอ ปรากฏว่านางไม่ได้เรียกแบบนั้นจ้า5555 ในส่วนของอีทูดี้ทางเราก็ได้มาไม่มาก มีแค่บรอนเซอร์ไฮไลท์ และเซรั่มที่ว่ากันว่าใช้ดี เราเลยไปหามาลอง แล้วก็ชอบมาก ตอนนี้จะหมดแล้วฮือออ

ต่อที่tonymoly แค่แพ็กเกจก็คว้าตังค์จ่ายแล้วโอ้ยย ละคือทางเราชอบปิ๊กจูมาก ตอนไปถึงมันsaleอีกแล้วค่า สอยสิค่ะ หึๆ ก็ได้มานิดหน่อยกรุบกริบทิ้นสีส้มๆ คุชั่นบลัชสีแดงๆอิฐๆ

สุดท้ายขอจัดอยู่ในหมวดหมู่other กรุงกริบละกันเป็นหลายๆแบรนด์รวมกัน มีทั้งกระเป๋าkakoaซึ่งเป็นลายพีชcuteมว้ากก

ละก็มีกระเป๋าChuuลายลูกพีข ซื้อมาเพราะความน่ารักล้วนๆ

ที่เหลือเป็นมาสก์,สกินแคร์ มีมาสก์ยอดฮิต faithinface เอย morningmaskจากlaneigeซึ่งใช้ดีมาก เราใช้หมดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

และสุดท้ายคอลาเจนที่สาวเกาหลีนิยมทานกันมาก ใครอยากผิวดูสุขภาพดี อิ่มเอิบ ลองไปหาซื้อมาทานดูนะ

ก็จบแล้วนะคะสำหรับhualเกาหลีในครั้งนี้ ไม่ได้ช้อปเยอะมาก บอกแล้วว่ามีสติ!หวังว่าเพื่อนๆจะชอบและenjoyกับกระทู้นี้นะคะ ขอบคุณทุกคนที่ติดตามชมกระทู้นี้จนจบนะคะ ถ้าเกิดชอบก็อย่าลืมกดlike/sharedและพาเพื่อนๆพ่อแม่พี่น้อง มาดูกันเยอะๆนะ พากันมาเสียทรัพย์5555

โอเคไปและ เจอกันกระทู้หน้า บะบุยย~

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE