การติดขนตาปลอม for beginer

*******สืบเนื่องมาจากมีคนมาขอให้สอนติดขนตาปลอม******
สำหรับมือโปรทั้งหลายคงติดกันจนเข้าขั้นเซียนแล้ว กระทู้นี้ขอให้เป็นประโยชน์ กับมือใหม่หัดขนตาเด้งละกันนะก๊ะ
ขนจาที่เลือกมาวันนี้
ขนตาที่เลือกมาวันนี้อยากได้ลุคตาหวานแบบธรรมชาติเลยเลือกแบบไม่สั้นไม่ยาวจนเกินไป   วันนี้อยากเป็นสาว เกาหลีหนี หรือสาวญี่ปุ่นเถือกนั้น  ถึงสีผิวจะไม่ให้แต่ใจรักอ่ะนะ -"- เริ่มต้นชิวๆวันนี้ทำ how to ฉบับสั้น หน้าไม่แต่งไรมากมายเพราะอยากได้ลุคเหมือนไม่แต่ง ปัดแก้มทาปากชมพูเล็กน้อย  ขอ ใสใส ได้มะ ( ไสหัวไปไกลๆ   ) ปัดคิ้วอ่อนๆด้วยอายชาโดว์สีน้ำตาลนะกั๊บ

1. เขียนขอบตาให้ชิดขนตามากที่สุด เติมระหว่างขนตาแล้วก็ขอบตาด้านในด้วย วันนี้ใช้ดินสอสีดำเขียน (วันเน้ขี้เกียจไม่ทาอายชาโดว์ใดๆทั้งสิ้น)
2. ปัดมาสคาร่า  ขนตาเราไม่เท่ากันอย่าไปสนใจ  เนื่องจากอยากขนตายาวเลยตัดขนตาออกทั้งแผง แล้วปัด เซรั่มผ่านไป1เดือน..ปรากฏว่าเริ่มยาวแล้วแต่บางส่วนยังกุดอยู่เหมือนยังไม่งอก ( เศร้า) มีขนตาไม่เต็มบาท ( คิ้วซ้ายมีแหว่งนิโหน่ยย)

เริ่มต้น
1.จับขนตาให้มั่นแล้วทากาวลงตรงขอบด้านในให้สม่ำเสมอ ไม่ต้องใส่เยอะเด๋วมันจะติดแน่นไปตอนดึงออกมันจะไปกระชากขนตาจริงออกมาด้วย ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
2. จากนั้น ดึงมันเข้ามา เล็งกะระยะ แล้ว ยิง! โอ๊ะ ไม่ใช่...กะ ตรงส่วนหัวตา ให้ปลายขนตาปลอมตรงกะที่เริ่มต้นของขนตาจริงของเรา
3. แปะลงไปแล้วอย่างหลวมๆ สังเกตุว่าได้ระยะดีหรือยัง ถ้ายังก็ค่อยๆ เลื่อนซ้าย-ขวา จนกว่าจะพอใจ *กรุณา* อย่าทิ้งไว้นานเกินเน้อ เดี๋ยวกาวจะแห้ง
4.เมื่อกะระยะได้คงที่แล้วใช้มือจับตรงปลายขนตาปลอมเบาๆ ค่อยๆ ดันมันเข้าไปให้แนบสนิทพอดีกับเส้นขอบตาที่เราเขียนไว้ (อย่าติดลงไปบนขนตาน๊ะ)

วิ้งๆ ระหว่างรอกาวแห้งสัก 1-3 นาทีก็เสะ ตาหวานขึ้นมาทันที

โย่วววว! เรียบร้อยแล้วก็ทำผมทรงสิ้นคิดเพราะคิดไม่ออกว่าจะเซ็ตไงดีทรงนี้ทำ 3 นาทีเท่านั้น ขี้เกียจสระผม ( วันนี้รู้สึกซกม๊ก จริงๆนะ)
หวังว่า How to ครั้งนี้จะเป็นประโยชน์แก่คุณไม่มากก็น้อย เอ่อ ลงท้ายยังกะรายงาน เด๋วพอแค่นี้ก่อนนะเคอะ จะไปดูหนังแล้ววว
*****เผ่นนนนนนนนนนนนนนดีกั่ว******

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss
ชื่นชมอย่างมากเลยค้า...เขียนได้ละเอียดดีจัง เข้่าใจได้ง่ายมาก  แล้วผมทรงนี้ก็ยี่ปุ่นมากๆเลย น่ารักค่ะ

โอ้วขอบคุณคะ..เข้าจัยเเย้ว..อิอิ..แอบชอบสีผมละ...ทำสีอะไรหรอคะ...

Thank you หลายๆ

ขอบคุณนะค่ะ  จะลองไปทำบ้าง
จะลองไปทำดูมั่ง ขอบคุณค่ะ
น่ารักดีคร่า...อยากลองติดดูบ้าง

แต่กลัวขนตาจริงหลุดทั้งแผง...
เซะซี่เจง ๆ เลยนะค่ะ
นี่  ขนาดแต่งไม่เต็มยศนะนี่...
ชอบบบบบบ จัง

ผมสี บลอนด์อ่อนประกายเทา สีจริงอ่อนกว่าในรูปนะคะ และไม่ออกแดง จะออก เทาๆ เขียวขี้ม้า กะเ หลืองๆ ( ตกลงสีไรแน่) ตอนแรกไม่กล้าเพราะสีผิวแต่เอาวะลองสักตั้ง ชาตินี้ขอลองสักที  หลายๆคนชอบ มีคนถามว่า"ลูกครึ่งหรือเปล่า?" ก็ตอบด้วยความมั่นใจ "แม่นแล้ววลูกครึ่งลาวเด้อคะ"

แรกเริ่มสำหรับการติดขนตา อย่าลืมตัดแต่งให้ได้ความยาวพอดีกับตาเราด้วยนะคะ ระยะที่ติดแล้วสวยคือ ประมาณ 3/4 ของตา ติดชิดหางตา แล้วเว้นหัวตาไว้ จะดูเป็นธรรมชาติและไม่เจ็บ ประมาณว่าถ้าติดแล้วเวลาลืมตากระพริบตาแล้วเจ็บๆ (เพราะขนตาปลอมมันทิ่ม) ก็แปลว่ายังต้องปรับแต่งให้สั้นลงอีกนิดนึงค่ะ

คุณผอมไปนิดนึงนะคะ โดยรวมภาพรวมโอเคทุกอย่าง
แต่อยากให้อ้วนขึ้นมานิดนึงค่ะ แล้วจะดูดีมากๆเลย
ขอบคุณค่ะ อยากลองอยู่พอดีเลย หน้าตาแบบพี่นี่ ฝรั่งน่าจะชอบน้อ สเปคฝรั่งเรยค่ะ

โอ้วๆ กำลังอยากรู้  ขอบคุนค่า  

มีสายเสื้อเลื่อนๆด้วย เซ็กซี่

เป็นประโยชน์มากมายเลยค่ะ ...
มีปมด้อยที่ขนตานี่แหละคร้า....

ขอบคุณค่า กำลังฝึกติดขนตาอยู่เลยช่วงนี้

เป็นความรู้มากๆทั้งเรื่องขนตาการแต่งหน้าด้วย
ขอบคุณมากเลย

ง่ะ หนูต่หลบในอ่าค่ะ จะติดได้มั้ยอ่ะ

ขอบคุณมากเลยค่า..แล้วกาวที่ติดมาในกล่องจะใช้ดีหรือเปล่าไม่รู้ กลัวแพ้ แต่ก็อยากลองง่ะ

หาคนสอนมานาน ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

หน้าเหมือนคนรู้จักที่อยู่ขอนแก่นเลยอ่าค๊า

ฮี่ๆ
หน้าเหมือนเพื่อนเราเลยอ้าๆๆจริงๆๆนะ
ขอบคุณมากค่า เราเองติดขนตาไม่เป็นซะเลย ตอนนี้ได้ทริกแล้ว เย้
ใช้กาวและขนตาแบบไหน ยี่ห้ออะไร(หรือลักษณะยังไง) ราคาเท่าไหร่ค่ะ
พี่นู๋ว่าใส่หนวดดีก่าค่าอย่างพี่อ่ะจาดูโดดเด่นมากขึ้น
อยากรู้ว่า ต้องกรีดอายไลเนอร์ หรืออะไรปิดทับตรงกาว สีขาวๆมั้ยเอ่ย แอบงง อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again