มาดูนักเรียนสารสาสน์ กับไลฟสไตล์การใช้ชีวิตของเด็กสาวคนนี้กัน

1 1

เมื่อ2-3วันที่แล้วพี่ลูกแพร์ ได้เจอกับน้องคนนี้ที่ติวเตอร์ที่นึงย่านเอกมัย  ชื่อน้องไอมี่ ด้วยความน่ารักเป็นกันเองและคุ้นหน้าคุ้นตาในโลกโซเชี่ยวอยู่แล้วก็เลยได้มีโอกาสนั่งคุยกับน้อง เลยขอน้องมาลงกระทู้ จะเป็นยังไงไปดูกันเลยพวกเรา

ชื่อ จณิสตา มะหะหมัดยูซบ ชื่อเล่นไอมี่เรียนที่โรงเรียนสารสาสน์วิเทศรังสิต อยู่ชั้นมัธยมศึกษาชั้นปีที่ 3

พูดภาษาได้กี่ภาษา เห็นว่าเป็นลูกครึ่งมาเลเซีย?

• ไทย
  • อังกฤษ
  • มาเลเซีย
  • จีน นิดหน่อยค่ะแบบว่าคุยทั่วไปเอาตัวรอดได้ (หัวเราะ)

เพื่อนๆที่โรงเรียนเรียกว่าอะไรกันบ้าง

• เรียกสูงค่ะ เพราะสูงอยู่ท้ายๆแถวค่ะเวลามองหามองไปท้ายแถวถึงจะเจอ ครองแชมป์แถวหลังตลอด(หัวเราะ)

ม.4อยากเรียนสายอะไร และในอนาคตอยากเข้าคณะอะไร

• แน่ๆศิลป์ภาษาค่ะ อะไรก็ได้ที่ไม่เกี่ยวกับเลข ใช้ชีวิตกับตัวเลขไม่ไหวจริงๆ (หัวเราะ) 
  • อยากเข้านิเทศอินเตอร์ค่ะ ชอบๆอะไรแนวๆนี้

เวลาว่างๆชอบทำอะไร

• ก็ชอบหาร้านคาเฟ่น่ารักๆอาหารน่าทานค่ะ
  • บางครั้งก็หาไรทำกับเพื่อนๆ นัดเพื่อนๆไปเที่ยวบ้าง

ไอเทมที่ชอบสะสมและขาดไม่ได้

• แว่นค่ะ ยิ่งแปลกๆยิ่งชอบค่ะรู้สึกไม่เหมือนใครดี เวลาใส่จะยิ่งภูมิใจ (หัวเราะ)
  • ลิป มีสารพัดสีสารพัดอย่างเลยค่ะ จนตอนนี้เบาๆแล้วไม่ค่อยซื้อเพราะใช้ไม่ค่อยทันหมดอายุก่อนตลอด (หัวเราะ)

สไตล์การแต่งตัว

• แต่งหมดทุกสไตล์เลยค่ะ ไม่ค่อยยึดติดว่าต้องแต่งแบบนี้ตลอดๆทุกวัน เพราะเป็นคนขี้เบื่อก็เลยจะแต่งได้ทุกแนว เน้นคติอันไหนไม่เข้ากันแปลว่าเป็นสไตล์ค่ะ แต่เปล่าหรอกปลอบใจตัวเอง (หัวเราะ)

วิธีการดูแลตัวเอง

1. ทาครีมบำรุงก่อนนอนทุกคืน
  2. จะดึกจะขี้เกียจแค่ไหนต้องล้างหน้า
  3. ทาครีมกันแดดทุกครั้ง
  4. มาคหน้าอาทิดละครั้ง2ครั้ง
  5. กินน้ำเยอะๆค่ะ กินบ่อยๆทำให้ผิวไม่แห้งแล้วก็ลดความอ้วนได้ด้วยถ้ากินก่อนกินข้าว 15นาที (ซีเคร็ทมากทุกคนลองทำกันดูนะคะ)

ส่วนใครที่อยากไปติดตามน้องต่อสามารถติดตามได้นี้FB: aimee janistaIG :Aimeejnt

Studentsthailand

Studentsthailand

FULL PROFILE