หนาวนี้อยากเป็นชะนีเกาหลี~วกมาลองTint"Etude"สูตรใหม่เนื้อดีเบอร์นี้เลยรือ?

11 11

สวัสดีค่าา มาพบกันอีกครั้งในกระทู้รีวิวนะคะเนื่องจากอยากเปลี่ยนฟิลลิ่งจากลิปแมทที่ใช้อยู่บ้างเลยมารำลึกความหลังเมื่อวัยเยาว์สมัยเรียนที่เคยใช้ลิปทิ้นท์อันโด่งดังของ "Etude"ที่เมื่อก่อนฮอทฮิตมากกกก ฝากเพื่อนซื้อเอยอะไรเอย พอเริ่มโตก็หันมาใช้พวกลิปสติกจริงจังลืมน้องทิ้นท์ทั้งหลายไปเลย มาเห็นซักพักใหญ่ๆว่ามีเปลี่ยนสูตรใหม่เลยได้ฤกษ์งามยามดีเข้าไปลองที่Shopผลคือ...ลองไปลองมาค่อยๆผุดมา6แท่งจ้าา 55555 นี่แค่ลองนะเนี่ยยย(เขินจุง) ว่าแล้วไปชมกันเลยดีกว่าค่ะ

จากที่เห็นนะคะเป็น Tint รุ่น Dear Darling Tint โอลีฟซื้อมา2รุ่นนะคะ ฝาส้มจะเป็น Water Gel Tint ที่พัฒนามาจากรุ่นบุกเบิก  ฝาเขียวเป็นรุ่น Soda Tint ที่เค้าจะอยู่ในSet Wonder Fun Parkค่ะ

เริ่มที่สูตรฝาส้มก่อนเลยนะคะ ลักษณะจะเป็นเนื้อเจลเลย มีความหนึบปากนิดนึงตอนทาเสร็จแรกๆแต่พอทิ้งให้แห้งก็โอเคค่ะ

มาต่อกันที่ฝาเขียวนะคะ รุ่นนี้เนื้อจะมีความครีมๆกว่ารุ่นแรก แต่ทาแล้วไม่หนึบปากนะคะให้ความวาวๆฉ่ำๆดีค่ะ

สรุปผลจากที่ใช้มาพักใหญ่นะคะ เนื้อลิปทาง่ายขึ้น เนื้อสีแน่นปึ๊ก!บางสีสามารถกลบสีปากได้เลยนะคะ ความติดทนนั้นรุ่นปลอกสีส้มกินขาดค่ะ ปาดเช้าอยู่เย็นแทบไม่ต้องเติมเลย  ปลอกเขียวหลุดง่ายกว่านิดนึงตามลักษณะเนื้อลิปที่จะลื่นกว่าแต่กลิ่นหอมหวานน่ากินมากกกก ทาแล้วอยากกินสายไหม5555 ทั้งสองอันลีฟทาแล้วปากไม่แห้งไม่ดำค่ะ เริด!

ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะสำหรับสาวๆที่ชอบทิ้นท์หรือยากลองเปลี่ยนมาใช้ทิ้นท์ดูบ้างแทนลิปสติกเนื้ออื่นๆ ก็จัดว่าใช้ได้เลยทีเดียวค่ะ ใช้ดีใช้โดนเลยเอามาแชร์นะคะ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าๆขอบคุณที่ติดตามอ่านค่า จู๊ฟฟฟ

Olive Violet

Olive Violet

สวัสดีค่า ชื่อโอลีฟนะคะ เป็นแฟนจีบันตั้งแต่สมัยเรียนจนตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งแล้ว^^
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า เป็นคนชอบทาลิปมากเลยจะมีรีวิวลิปสติกซะเยอะ จะพยายามมาอัพเดทรีวิวอยู่เรื่อยๆนะคะหลังๆเลี้ยงตัวเล็กเลยไม่ค่อยมีเวลา ถ้าตามกระทู้เพื่อนๆคนไหนไม่ทันต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
ยินดีรับฟังทุกคำติชมค่าา:) ขอบคุณทางจีบันด้วยนะคะสำหรับของรางวัลจากกิจกรรมต่างๆและพื้นที่ให้เราได้แชร์ในสิ่งที่ชอบค่าา

FULL PROFILE