ไคใช้แป้งม้าโยกเข้ามาหน่อยจ้า ^^

ถามอีกแล้ว หลังจากเลือกแป้งไม่ได้ซะที
5555555 5+

ก้เลยจะมาลงเอยที่แป้งม้าโยกอ่ะจ้า
อยากถามสาวๆที่ใช้ หรือเคยใช้หน่อยนะว่า
แบบ สีเงิน กะ สีชมพู อันไหนคุมมันมากกว่า และไม่ค่อยอุดตันด้วยอ่าจ้า ^^

และก้ แบบ Mat กะแบบ Moist ต่างกันยังไงอ่าจ้า
จขกท. เป็นคนผิวสองสีน้า ไม่ขาวมากอ่าจ้า ควรเลือกเบอร์ไหนดี
เป็นคนผิวผสมมันตรง T-Zone อ่าจ้า
และก้แพ้ง่ายด้วย ย .. T.T ช่วยเลือกทีน้า

ขอบคุนสาวๆมากๆน้าจ้า ^^

แบบMat เหมาะสำหรับคนหน้ามันจ้า ส่วนแบบMoist หมาะกับคนหน้าแห้งอ่าค่ะ
ตอนนี้เราใช้แบบไม่ผสมรองพื้นตลับเป็นสีเงินค่ะแบบแมทก็โอเคน๊า ผิว 2 สีใช้เบอร์ 21 ก็ได้เพราะแป้งมันไม่ได้ขาวมากอ่าจ้า เพระาเราก็ใช้เบอร์ 21 อยู่อ่ะโอเคเลยค๊า เนียน ๆดีจ้าแต่สำหรับเราไม่ค่อยผ่องเท่าไหร่

เราก้อใช้แบบไม่ผสมรองพื้นจ้าเบอร์ 13

ผ่อง เนียน คุมมัน ด้วยโอเคเลย  ไม่แพงด้วยอ่ะถ้าสั่งแบบพรีออเดอร์

rainbownat - ขอบคุนจ้า ^^

y_u_ii - เราควรใช้เบอร์อะไรดีหว่า ?

จขกท. ผิวเหมือนเราเลยจ้า ผิวคล้ำ+ผิวผสม Tzone
ตอนนี้เราใช้สีชมพูอะค่ะ ตอนแรก pre ตลับสีเงินแบบ mat แต่หมดเลยได้แบบ moist สีชมพูมา
ก็โอเคนะคะ ถ้าอยู่แต่ในห้องแอร์ก็อยู่ได้ทั้งวัน แต่ถ้าออกแดดเติมตอนบ่ายอีกทีก็อยู่ค่ะ
ปกติเราชอบให้หน้าเลื่อมๆหน่อยอยู่แล้วอ่ะค่ะ ไม่ชอบให้หน้าเหมือนทาแป้งตลอด ^^
ส่วนเบอร์เราใช้ 23 ค่ะ เบอร์เข้มสุด ทาตอนแรกจะลอยๆนิดนึง ซักพักจะกลืนไปกับหน้าค่ะ :)

no 23 ค่ะ 
21 สำหรับผิวขาวเหลืองนะคะ เราใช้เบอร์นี้ ชอบมากผ่อง กำลังดี
รุ่นแมท สำหรับคนหน้ามัน
มอยส์ สำหรับหน้าแห้งค่ะ ตรงตลับจะมีบอกไว้นะคะ

uummeaw - อ่าขอบคุนค้างั้นจะลองสีชมพู
coco -  ขอบคุนน้าค้า ^^
MAT คุมมัน
Moist ไม่คุมเมหาะกะหน้าแห้ง

แนทใช้ไม่ผสมรองพื้น ( ตลับเงิน ) ผ่อง บางเบา สบายหน้าดี คุมมันได้กลางๆ 
แนทว่าแป้งยี่ห้อนี้ขาวกว่ายี่ห้ออื่นนะ เบอร์ 13 ขาวมาก ( เทียบกะ Skinfoodเน้อ )

แนทใช้แป้งส่วนใหญ่เบอร์ 21 ม้าโยกก็เบอร์ 21 จ้า

เราเข้าไปดูในเวปของเกาหลีเค้าบอกแบบนี้อ่ะค่ะ

สีชมพู แป้งผสมรองพื้น แบบ moist
สีม่วง แป้งผสมรองพื้น แบบ matt

สีทอง แป้งฝุ่นอัดแข็ง แบบ moist
สีเงิน แป้งฝุ่นอัดแข็ง แบบ matt

ราคาเท่ากันหมด ส่วนตัวเคยใช้ตลับสีเงินนะคะ เบอร์ 23 สีผิวเราประมาณนี้นะ http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=23357 เอาไว้เติมระหว่างวัน ก็ประทับใจนะ แต่ตอนนั้นไม่รุ้จักของหิ้ว ซื้อที่ watson ตั้ง 750 แน่ะ ก็เติมตอนบ่ายๆ นะ แต่ก่อนเติมต้องซับมันก่อนอ่ะ ไม่ง้านมันเป็นคราบ แต่ถ้าซับมันแล้วเติมก็หน้าเด้งถึงดึกๆ อ่ะค่ะ คุมมันดีกว่า dream on ของ etude นะ เราว่า ถ้าซื้อแบบฝากหิ้วก็เอาเลยจ้า ไม่เกิน 400 บาท ดีเกินราคาแน่ (แต่ไม่ใช่ราคาของเรา Y_Y)

ปล. จะบอกว่าแป้งยี่ห้อนี้สีขาวมากกก กว่ายี่ห้ออื่นเหมือนกันค่ะ แต่สีไม่หมองแน่นอน บางทีไปเดิน watson มีสีเข้มๆ สุดๆ มาขายด้วยนะ เบอร์ 33 อ่ะ

แป้งม้าโยก คือแป้งยี่ห้ออะไรอ่ะ งง แบบว่าอยู่บ้านนอกอ่ะ

อยากได้เวบพรีออเดอร์มั่งจังค่า

รบกวนด้วยนะค้า

just_latte@hotmail.com
แป้งม้าโยกก็คือ Brauty credit จ้า

มาน้อยทำให้หน้าผ่องเด้ง
เราก็ใช้ ม้าโยก เบอร์ 21
ดีมาก ๆ ซ้อทาง web เหมือนกัน
เพิ่งซื้อมาที่วัตสันตั้ง950 เราโง่ด้ายอีก ย๊าก เสียดาย
เราขายอยู่จ้า ตลับละ 286 บาท แท้ คอนเฟริม
สนใจเข้าไปดูได้นะคะ www.oraair.com
ผม

ก้อไปดูมา เหมือนกัน สีเงิน

ของหิว

บางร้าน 490 ต่อได้ 400 ถ้วน

อีกร้าน 350 คราฟ

และที่สำคัญเพื่อนๆ ต้องดูให้ดีๆ นะคราฟ

http://www.sabuyjaishop.com/template/000/boardmessage.aspx?url=koreabeauty&forumid=0000&post=reply&topic=TNORIUVFXS5MDSN45XXZS2982552318&lang=

นี้แหละเข้าไปดู
เราใช้เบอร์ 23สีเงิน หน้าเขียวนะ อยากให้มันดูเป็นธรรมชาติต้องทำงัยดี แต่ก็อยากจะใช้มันต่อนะเพราะคุมมันดี แถมเสียดายด้วย
ดีค่ะ มันแล้วแต่ว่าใครใช้ถูกกับหน้าน่ะ

พี่สาวเค้าส่งตรงจากเกาหลีเลยน่ะ มีทั้ง beauty credit,

Skin Food,etude ของแท้แน่นอนค่ะรับประกัน

ถ้าสนใจโทรติดต่อสอบถามได้น่ะค่ะ
ของเอ็นดูอยู่ที่ 470 ค่ะ เบอร์ติดต่อ 0822364914
ขายแป้งม้าโยก(beauty credit)สีชมพูสำหรับผิวแห้ง
ซื้อมาเมื่อวาน
เป็นคนหน้ามันใช้แล้วยิ่งมัน(เพราะคนขายบอกผิด)
ซื้อมา450 บาท ขาย 300 บาท (คุยกันได้จร้า)
ใช้แค่ 1 ครั้ง confirm
ติดต่อ 081-6729021
เราใช้เบอร์ 21 ตลับทองค่ะ ดีมากเลย มีกลิ่นหอม หน้าเนียน เบาบาง สรุปว่าชอบมากๆค่ะ เกลี่ยนง่ายด้วย
เราลองซื้อสีมาวงมาใช้ทำไมมันไม่คุมมันเลยอ่า...
สีเงินนะม่อุดตันด้วย ใช้ดีมากๆๆ
เราเพิ่งถอยออกมาได้ 2 วัน ศึกษามาเยอะสรุปหน้าจะดีประกอบกับใครๆก็บอกว่าดีเนียนเด้ง คนขายเชียร์มากๆ เช้ามาทาเลย เราต้องสวยแน่ๆ เราเป็นคนหน้า t-zone คนขายบอกใช้สีชมพูก็ได้ ใช้เบอร์ 21 เป็นคนผิวขาวเหลือง ทาออกมาแล้ว เหมือนจะไปเล่นงิ้ว ขนาดนั่งอยู่ในห้องแอร์ พระเจ้า หน้าเป็นคราบๆ เลย ทำไมไม่เนียน เหมือนคำล่ำลือเลย ถ้าเปรียบกับ แป้งนาทรีฟ ทาแล้วยังดีกว่าเลย เสียดายเงินมากๆ ซื้อมา 300 ใช้แค่ครั้งเดียวเอง ใครอยากได้ จะขายต่อ 200 ติดต่อได้ที่ wattana-rot@hotmail.co.th เราอยู่แถวเมืองทอง
ใช้ดีมาก ติดหน้าดีจัง ชอบปลื้มมมมมม
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again