กระเป๋าทรงไหน...ใช้ยังไง เมื่อไปงานสำคัญ

14 3

สาวๆ เคยเป็นมั้ย...เวลาจะไปงานสำคัญๆ ทีไร เสื้อผ้าหน้าผมพร้อมหมดแล้ว แต่ยังเลือกกระเป๋าไม่ได้สักที งั้นต่อไปเราลองเปลี่ยนมาเลือกกระเป๋าตามความจำเป็นแทนดีมั้ยคะ จะได้หยิบจับใช้งานง่าย วันนี้เรารวมกระเป๋า 6 ทรงสวยที่เหมาะกับการใช้งานในแบบต่างๆ มาให้สาวๆ ได้ดูกันค่ะ จะมีใบไหนที่เหมาะกับสไตล์ของสาวๆ บ้าง ไปดูกันเลยค่ะ 

1. กระเป๋าสะพายข้าง ใบเล็ก (สาวตัวเล็ก)

กระเป๋าแบบนี้เหมาะสาวตัวเล็กเป็นที่สุดเลยค่ะ เพราะคนต้วเล็กไม่ควรสะพายกระเป๋าที่ใหญ่กว่าตัว มันยิ่งทำให้ดูตัวเล็กเข้าไปอีก ด้วยขนาดเล็กกระทัดรัดทำให้ดูแลง่ายพกพาสะดวก แต่ก็สามารถจุของได้พอประมาณ และสายที่สามารถปรับความสั้นยาวได้ ทำให้สามารถปรับเปลี่ยนตามสไตล์การแต่งตัวและความสะดวกในการถือด้วยค่ะ สาวๆ ควรเลือกเป็นหนัง PU น่าจะดีกว่าเอาหนังแท้นะคะ ถ้าเกิดฝนตก อาจจะทำให้กระเป๋าหนังแท้ของเราพังได้น้า

2. กระเป๋าหิ้ว (สาวทั่วไป)

เป็นกระเป๋าที่สาวๆ ส่วนใหญ่ใช้ เพราะแมทช์ได้หลายชุด ขนาดกลางๆ กำลังโอเค จุของได้เยอะ มีช่องใส่ของจุกจิกได้ และข้อดีเลยคือ ถือได้ 2 แบบ ทั้งแบบหูหิ้วและแบบสะพาย พอสะพายไว้บนไหล่จะยาวถึงช่วงศอก สวยกำลังดีเลยค่า

3. กระเป๋าเป้ (สาวชอบพกเยอะ)

สาวๆ คนไหนที่เป็นสายพกเยอะ ชอบพกของเผื่อนั้นนี้ แนะนำให้ใช้กระเป๋าเป้แบบนี้เลยจ้า ด้วยความที่เค้าออกแบบให้สะพายไหล่ 2 สาย เท่น้ำหนักได้สมดุล ทำให้เวลาเราใส่ของหนักๆ ก็ไม่ปวดไหล่ค่ะ หากใช้ในที่สาธารณะ คนเยอะๆ กลัวว่าจะโดนกรีด ก็สามารถเปลี่ยนมาสะพายด้านหน้าได้เหมือนกันน้า

4. กระเป๋าคล้องแขน (สาวเรียบง่าย ดูดี)

กระเป๋าทรงนี้เป็นกระเป๋าที่ใช้เพื่อความสวยงามจริงๆ เพราะใส่ของได้น้อยใส่ได้อยู่ไม่กี่อย่าง เช่น กุญแจ ลิปสติก โทรศัพท์ แต่พกติดตัวได้ทุกที่จะถือแบบคล้องแขนหรือหนีบไว้ใต้แขนก็ได้ค่า ใครที่ไม่ชอบพกของเยอะ จะเลือกใช้กระเป๋าทรงนี้ก็ดูแลง่ายดีเหมือนกันนะคะ

5. กระเป๋าหูรูด (สาวธรรมดา)

ใครที่ชอบความสะดวก ไม่เน้นสวยงาม ลองใช้กระเป๋าหูรูดก็ได้ค่ะ ใช้ง่าย ถือได้หลายแบบ จุของได้เยอะ ด้วยทรงกลมๆ ที่ตั้งตรง ทำให้หยิบของได้สะดวก แต่อย่างหนึ่งที่ต้องระวังคือกระเป๋าแบบนี้ไม่มีซิปนะคะ เสี่ยงต่อการโดนล้วงได้น้า ถ้าใช้ต้องระวังกันนิดนึง

6. กระเป๋าผ้า (สาวเรียบง่าย สบายๆ)

สไตล์เรียบๆ ง่ายๆ ก็ต้องกระเป๋าผ้าเลยค่า สาวๆ สามารถใช้ได้หลายโอกาสเลย ใส่ของได้เยอะ น้ำหนักเบา ใส่ของที่มีขนาดยาวๆ ได้ อย่างกระดาษเอกสาร แถมเวลาเลอะเทอะก็ทำความสะอาดได้ง่ายด้วยน้า แถมราคาถูกด้วย แต่ก็ต้องระวังนะคะเพราะกระเป๋าผ้าบางใบก็ไม่มีซิป ทำให้เสี่ยงโดนล่วงกระเป๋าได้ง่าย ใครที่จะเลือกใช้ก็ระวังกันด้วยนะคะ

และนี้ก็เป็นกระเป๋าทั้ง 6 ทรงที่รวบรวมมาเป็นตัวเลือกให้สาวๆ ได้เลือกใช้ตามสไตล์การใช้งานนะคะ เพียงเท่านี้เราก็จะเลือกได้ง่ายขึ้นเลยคะ จะช่วยประหยัดเวลาแต่งตัวของเราไปได้เยอะเลยด้วย ถ้าสาวๆ แต่งตัวพร้อมแล้วก็หยิบกระเป๋าแล้วลุยกันเลยค่าาาา 

lemonhoneybee

lemonhoneybee

สวัสดีค่ะ
ชื่อน้ำผึ้งนะคะ ตอนนี้กำลังพัฒนาตัวเองในทุกๆด้าน เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้อ่านด้วย หวังว่าจะเป็นประโยชน์และสร้างพลังให้กับใครที่ได้เข้ามาอ่านไม่มากก็น้อยนะคะ
เป็นกำลังใจให้เราด้วยน้าาา

ทักทายกันได้จ้า เหงาๆมาเม้าส์ได้ทุกเรื่อง

ป.ล. เราเป็นทาสน้องหมาน้องแมวงับ กับมนุษย์ทุกคนก็เป็นมิตรเช่นกัน แหะ😆

FULL PROFILE