3 Step! ลอกสิวเสี้ยนง่ายๆกับ Rainbow L'Affair Nose Blackhead Clear Pack

22 8

เลดี้ เฮดี้ สวัสดีจ้าาาาา(ขึ้นหัวกระทู้มาแบบสิ้นคิดที่สุด)

สำหรับวันนี้นะคะ อยากชวนทุกคนมาลอกสิวเสี้ยนจมูกที่สุดแสนจำน่ารำคาญถือเป็นรีวิว และ How to ไปด้วยเลยนะจ๊ะ

Rainbow L'Affair Nose Blackhead Clear Packมาส์กจมูกหมูจากเกาหลีกำจัดสิวเสี้ยนและสิวหิวดำ  บริเวณจมูกได้อย่างหมดจดเกลี้ยงเกลากว่าที่เคย!

ในกล่องจะประกอบไปด้วย 3 สิ่งนี้

Step แรก Pore Heating Sheet Clear Pad มี 10 ซอง ซองละ 2.5gเค้าบอกว่าเป็นมาส์กอุ่นแผ่นสีดำ ที่ช่วยให้รูขุมของเราเปิดขึ้นมา เพื่อที่จะลอกได้ง่ายๆ

แต่ขั้นตอนแรก จะต้อง คลีนหน้าให้สะอาดด้วยนะคะ ก่อนที่จะลงมาส์กด้วยนะคะ

แกะมาส์กออกมา วางลงบนจมูก ไล่ฟองอากาศเพื่อให้มาส์กแนบสนิทกับจมูกนะคะ จากนั้นทิ้งไว้ 10 - 15 นาที ให้นางทำงานของนางหน่อย แล้วค่อยลอกออก

Step ที่ 2 ตัวมาส์กโคลนเนื้อเจลสีน้ำตาล ที่ช่วยดึงสิวเสี้ยนตรงจมูกออกมานั่นเอง

หัวจะเป็นหัวตัดเฉียงแบบนี้นะคะ เพื่อเค้าจะได้ให้เราใช้หัวปาดเนื้อเจลลงไปที่จมูกได้ง่ายๆ

เนื้อนางจะเป็นเจลๆหนืดๆนะคะ สีน่ากินมาก ไม่รู้ทำไม สงสัยจะหิวแล้วล่ะ

บีบเนื้อเจลลงบนจมูกแบบนี้ให้ทั่วนะคะ อยากให้ทาหนาๆหน่อยเพราะถ้าบางเกินไป เหมือนจะไม่ค่อยช่วยดึงเลยง่ะ

ทาเสร็จแล้วก็ทิ้งไว้ให้แห้งนะคะ ระหว่างที่รอก็ไปทำนู้นนี่นั่นได้เลย

พอแห้งแล้วก็ลอกออกได้เลยค่ะ ขออภัยหากภาพอุจาทตา 555+

มาถึง Step สุดท้ายเด้อจ้าNose Essence Sheet Moisture Padบรรจุ 3.5 g x 10 ซองเช่นกันนะคะ

มาส์กตัวนี้จะช่วยปิดรูขุมขน และบำรุงผิวบริเวณจมูกของเราด้วย

วิธีเหมือน Step ที่ 1 ค่ะ วางแผ่นมาส์กบนจมูก ไล่ฟองอากาศ จากนั้นรอ 10 - 15 นาทีให้นางทำงานเหมือนเดิม แต่มาส์กนี้น้ำเยอะมากกก แพรวชอบมาก

ถือเป็นอันเสร็จสิ้นนะคะ  3 ขั้นตอนง่ายๆทำเพลินๆแบบนี้ ค่ะ

ความรู้สึกส่วนตัวหลังใช้สิวเสี้ยนมันก็ออกนะคะ แต่อาจจะไม่ได้ออกจนร้องว๊าวอ่ะอาจเป็นเพราะว่าเราทาบางไปรึเปล่าไม่แน่ใจ เดี๋ยวไว้ว่าจะลองทาหนาแบบสุดๆดูส่วนมาส์กอุ่นก็ไม่ได้ให้ความรู้สึกอุ่นแต่อย่างใด แต่จะมีความชอบมาส์กโคลนเจล และ มาส์ก Essence ซะมากกว่า รู้สึกดีมากกกๆแต่แพรวว่ามันสะดวกดีและรู้สึกปลอดภัยกับจมูก 55และ 1 กล่องเนี้ยมันใช้ได้หลายครั้งมากๆกะไว้ว่าสัก 2 ครั้งต่อสัปดาห์น่าจะเพียงพอค่ะ

สรุปว่าให้คะแนน 8/10 ละกันค่ะใครสนใจก็ลองหาซื้อกันได้เลยแพรวไม่แน่ใจว่า ที่ Watson กับ Eveandboy มีไหมนะคะแต่แพรวซื้อที่บิวเทรี่ยม ราคา 450 บาทค่ะ

สำหรับวันนี้ สวัสดีค่ะ ขอบคุณที่รับชมนะคะ 

Ladyhedy

Ladyhedy

สวัสดีค่ะ สาวๆ เราชื่อแพรวดาว เราเป็นผู้หญิงอ้วนที่ชอบเครื่องสำอางค์ แต่เราซื้อตามกำลังทรัพย์ ฮ่าๆ มีให้ซื้อเท่าไหร่ ก็จัดไปเท่านั้น มีตัวไหนดีดี ตัวไหนงานดี งานคุ้ม จะมารีวิวให้นะคะ ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE