REVIEW Propre Perfect Cleansing Oil คลีนซิ่งออยที่ทำความสะอาดและบำรุงในขั้นตอนเดียว

15 4

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้วี่จะมารีวิว Cleansing Oil ที่ลองใช้แล้วดี ใช้แล้วเวิร์คอีกหนึ่งแบรนด์ให้ชมกันต้องบอกก่อนว่า ก่อนหน้านี้วี่ไม่ค่อยชอบพวกคลีนซิ่งที่เป็นคลีนซิ่งออย หรือพวกที่มีส่วนผสมของน้ำมัน เพราะเคยใช้ของแบรนด์นึงแล้วเกิดอาการสิวอุดตันขึ้น เลยรู้สึกกลัวมาตลอด ไม่กล้าใช้อีกเลย

แต่ด้วยความที่ไปค้างบ้านพี่สาว แล้วลืมพก คลีนซิ่งไปแล้วพี่สาวใช้ Perfect Cleansing Oil ของ Propre อยู่ นางก็เลยให้ลองใช้  วี่เลยลอง ปรากฏมาเวิร์คแหะ ไม่แพ้ ไม่ระคายเคือง และล้างได้สะอาดดี

วิธีใช้ คือปั๊มคลีนซิ่งออยออกมาประมาณ 1-2 หยด แล้วลูบไล้ให้ทั่วบนใบหน้าที่แห้ง !! ย้ำว่าใช้ตอนหน้ายังแห้ง และมีเครื่องสำอางอยู่ ได้เลยนะคะ แล้วนวดวนๆให้ทั่วใบหน้า จนกลายเป็นสีน้ำนม จะรู้สึกอุ่นๆบนใบหน้า แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาดลองมาทดสอบกันดีกว่า วี่ลองเอาเครื่องสำอางที่ใช้ในการแต่งหน้าวันนี้มาปาดที่แขนมีทั้งมาสคาร่า, ลิปสติก, Eye liner, Blush On, Eye Shadow 3 สี และ รองพื้น

ปั๊มคลีนซิ่งออกมา แล้วถูวนๆให้ทั่ว แต่วี่จะลองล้างแค่ครึ่งเดียวให้ดูก่อนนะคะ

อื้อหือ คราบดำๆเต็มไปหมดเลย เรามาล้างอีกด้านต่อดีกว่าก็ถูวนๆไปเรื่อยๆค่ะ

พอนวดวนจนเครื่องสำอางออกจนหมดแล้วก็ล้างด้วยน้ำเปล่าตามได้เลยค่ะ

สะอาดเกลี้ยงเลยลองบนแขนให้ดูแล้ว ตอนนี้มาดูตอนใช้จริงบนหน้ากันดีกว่ามาดูสิ แต่งหน้าแน่นขนาดนี้ จะล้างออกมั๊ย

เริ่มจากปั๊มคลีนซิ่งออยออกมา และแต้มบริเวณ 5 จุดทั่วใบหน้าคือ หน้าปาก จมูก คาง แก้มซ้ายและขวาจากนั้นก็นวดวนๆไปทั่วใบหน้าตอนนวดนี่ก็รู้สึกผ่อนคลายและเพลินดีค่ะ 

และต่อมาก็มาเน้นที่ตา และปากนวดวนๆจนรู้สึกว่าเครื่องสะอางออกหมดแล้ว ก็ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า เท่านี้ก็เสร็จแล้ว

มาเทียบ Before & After ให้ดูกันชัดๆดีกว่า

วี่ชอบตรงที่เป็นคลีนซิ่งออย แต่ไม่ทิ้งคราบมันบนใบหน้า และผิวไม่แห้งตึงหลังล้างหน้า หน้า นิ่มๆ ชุ่มชื้นดีค่ะที่สำคัญยังช่วยลดขั้นตอนและประหยัดเวลาในการการล้างทำความสะอาดหน้าด้วยทั้งเช็ด, ล้าง, บำรุง, ฟื้นฟู  ในขั้นตอนเดียวเช็ด ทำความสะอาดผิว  เช็ดเครื่องสำอางล้าง ทำความสะอาดหน้า แบบไม่มีสารตกค้างบำรุง ให้ผิวกระจ่างใส และลดความหมองคล้ำฟื้นฟู  ลดฝ้า กระ จุดด่างดำ ปรับสภาพผิว

ที่บอกว่าช่วยบำรุงและฟิ้นฟูผิวได้ ก็เพราะ  Propre Perfect Cleansing Oil มีส่วนผสมหลัก คือ ชะเอมเทศ Licorice PT 40 ซึ่งเป็น Licorice ที่ดีที่สุดที่ช่วยในเรื่องการลดการสร้างเม็ดสีเมลานินช่วยลดเลือนฝ้า กระ จุดด่างดำ รอยแดงจากสิวด้วยเพราะฉะนั้นคลีนซิ่งออยตัวนี้ไม่ได้แค่ทำความสะอาดหน้า แต่ยังช่วยให้ผิวกระจ่างใสด้วย

หลังจากใช้มาซักระยะ ก็รู้สึกว่า หน้านิ่มขึ้น ไม่มีสิวอุดตันขึ้น ไม่มีอาการแพ้นะคะที่ชอบก็เพราะสะดวก ใช้ง่าย ประหยัดเวลา และเงินในกระเป๋าเป็นการรวม Make Up Remover และโฟมล้างหน้าไว้ในขวดเดียวและทั้งล้างและบำรุงไปในตัวอีกนี่แหละค่ะ

ขนาด 150 ml ราคา 480 บาทพี่สาววี่สั่งซื้อทางออนไลน์นะคะ นี่เป็นขวดที่ 2 ของนางแล้ว  วี่ก็เลยอยากมาแนะนำสิ่งดีๆต่อ มารีวิวไว้เผื่อใครอยากลองใช้ขวดนึงใช้ได้นาน คุ้มจริงๆค่ะวันนี้วี่ไปก่อนแล้วนะคะ เจอกันใหม่กระทู้หน้าเดี๋ยวมีอะไรดีๆ จะเอามาบอกต่อกันอีกเช่นเคยบ๊ายบาย

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE