เจอแล้ว! Percha Lift Hydrating Booster Mask ตัวช่วยลับสำหรับสาวผิวมัน ขาดน้ำ!

9 3

สวัสดีค่าา สาวๆจีบันทุกคน หลังจากที่แอบสิงอยู่ที่นี่คอยอ่านรีวิวของเพื่อนๆไปวันๆ วันนี้เราได้ฤกษ์มาเขียนรีวิวของตัวเองบ้างแล้วค่ะ55555ขออธิบายสภาพผิวตัวเองคร่าวๆก่อนนะคะ คือเราเป็นคนผิวผสมค่ะ แห้งบ้าง มันบ้าง บางวันที่มันมากๆนี่บอกเลยใช้กระดาษซับหน้ามัน 4 แผ่นถึงเอาอยู่ แต่พอหน้าหายมันกลายเป็นว่ามันแห้งเป็นขุยแทน เอาใจยากชะมัดเราเลยลอง search ดูแล้วก็พบว่า อ๋ออ เนี่ยแหละ “ผิวมัน ขาดน้ำ” วิธีแก้ไม่ใช่การซับมันวนไปนะคะ เพราะเวลาเราซับมันมากเกินไป ผิวเราจะแห้ง ทำให้ภายใต้ผิวผลิตน้ำมันออกมาอีกจนไปกันใหญ่ วิธีแก้ไขที่ดีที่สุดคือการบำรุงผิวค่ะ และตัวช่วยลับที่เราอยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆที่มีผิวแบบเดียวกับเรา นั่นก็คือ Percha Lift Hydrating Booster Mask หรือเรียกง่ายๆว่า ครีมแพลงตอนฝรั่งเศส นั่นเอง

โดยเจ้าตัว Percha Lift Hydrating Booster Mask มาในกระปุกทรงสามเหลี่ยมสีฟ้าที่อยู่ในกล่องลายสาวน้อยคนนี้ดูเก๋ไก๋ไปอีกกก นอกจากนั้นทางแบรนด์ก็ได้เคลมไว้ว่าครีมแพลงตอน ฝรั่งเศสตัวนี้มีเครื่องหมาย Ecocert ของออแกนิคด้วย ดังนั้น คนที่แพ้ง่าย กำลังเห่อแดง หรือระคายเคือง ตัวนี้จะช่วยได้มากๆ เพราะเป็นสารสกัดแพลงตอนแท้ที่ปราศจากสี กลิ่น น้ำหอม 100% ด้วยนะคะครีมแพลงตอน นี้มาในรูปแบบของมอยซ์เจอไรเซอร์เข้มข้นเนื้อครีมกึ่งเจล หลายคนคงจะสงสัยใช้เนื้อครีมเข้มข้นเบอร์นี้ แบบนี้หน้าจะไม่มันไม่เมือกไม่เหนอะหนะหรอ? ไม่เลยค่ะ เพราะเนื้อเจลซึมสู่ผิวเร็วมากก เบาสบายผิวแบบมากเวอร์ค่า ทาปุ๊บ ซึมปั๊บ อีกทั้งยังช่วยสร้างสมดุลให้กับผิวหน้า ช่วยให้ผิวแข็งแรง กระจ่างใสขึ้น พร้อมลดเลือนริ้วรอยอีกด้วย

วิธีการใช้ : ใช้วนไปค่ะทั้งเช้า-เย็น หรือถ้าวันไหนเพื่อนๆอยากบำรุงเป็นพิเศษก็สามารถพอกครีมหนาๆก่อนนอนได้เลยค่ะ รับรองตื่นมาผิวเฟรชเหมือนได้ผิวใหม่เลยค่าสรุปสั้นๆหลังจากซื้อเอง ใช้เองมาสักพัก(จนจะหมดกระปุก55555) ก็พบว่าเลิฟมากก! หน้าเนียน แต่งหน้าติดทั้งวัน แอบรู้สึกว่ารูขุมขนก็กระชับขึ้นด้วย หน้าไม่เยิ้มไม่มันเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ คือโยนกระดาษซับหน้ามันทิ้งไปได้เลย ส่วนเรื่องริ้วรอยอาจจะต้องรอดูไปเรื่อยๆก่อน ยังไงถ้าเห็นผลจะรีบมาบอกเพื่อนๆนะคะยังไงวันนี้ก็ลาไปก่อนน้าาา ไว้ถ้าเจอไอเท็มเด็ดๆจะแวะมาแบ่งปันเพื่อนๆอีกแน่นอนค่า

mynicknameisaoraiir

mynicknameisaoraiir

FULL PROFILE