5 ร้านสไตล์สวน บรรยากาศดีที่ต้องไป

11 4

สำหรับใครที่กำลังเครียด เหงา เศร้า หรือต้องการกำลังใจ  เราว่าอาหารและบรรยากาศดีๆ ช่วยได้ค่ะ ไปให้สีเขียวในสวนสวยๆ ช่วยผ่อนคลายจากบรรดาร้านอาหาร ที่เราขัดเลือกมาให้ รับรองว่าได้ทั้งความสบายตาสบายใจแน่นอนค่ะ เพราะเป็นร้านที่ โลเคชั่นดี คอนเซ็ปต์เก๋ ถ่ายรูปมุมไหนก็สวย ไปดูกันค่ะว่ามีร้านอะไรบ้าง

1. Daydream Believerเป็นร้านอาหารและคาเฟ่ ที่เน้นอาหารทานง่ายไม่ว่าจะเป็นอาหารไทย อาหารฝรั่ง เค้ก หรือเครื่องดื่ม ที่ Daydream Believer ก็มีพร้อมหมดค่ะ. และที่สำคัญคือร้านนี้แบ่งออกเป็น 3 โซน ให้เลือกกันได้ตามใจชอบ ไม่ว่าจะเป็น โซนวินเทจ โซนกลาสเฮ้าส์ หรือโซนกรีนเฮ้าส์ที่ล้อมรอบด้วยสวนสไตล์อังกฤษ ก็สวยที่สไตล์เลยค่ะ พิกัดร้านอยู่ที่ซอย พหลโยธิน 12 เดินทางง่ายมาก อย่าลืมปักหมุดไว้แล้วไปลองกันนะคะ

2. Ahh kard dเป็นร้านอาหารไทยโฮมเมดรสชาติดี เสิร์ฟสวย กับคอนเซ็ปต์เก๋ๆ ที่ทำให้ทุกคนรู้สึกเหมือนทานข้าวที่บ้าน ที่จะทำให้เราค่อยๆ ซึมซับทั้งบรรยากาศสีเขียวแบบป่าฝนและความอร่อยจากเมนูเด็ดที่ตั้งใจครีเอทเพื่อทุกคน นอกจากนี้ยังมีเครื่องดื่มเก๋ๆ สำหรับทั้งคอกาแฟและไม่ทานกาแฟ ให้ได้ลิ้มลองเมนูใหม่กันอยู่ตลอด พิกัดของร้าน Ahh kard d อยู่ซอยพิบูลวัฒนา 1 จะเข้าจากฝั่งพหลฯ หรือพระราม 6 ก็สะดวกทั้งสองทางนะคะ

3. Wood cafe'

สาวๆ รู้ไหมคะว่าจริงๆ แล้วย่านลาดพร้าวมีแต่ร้านเก๋ๆ ซ่อนอยู่ ซึ่งร้าน Wood Cafe' เป็นอีกที่นึง ที่ทำให้เรารู้สึกว่าเข็มนาฬิกาเดินช้าลง เป็นร้านน่ารักๆ ที่ตกแต่งด้วยไม้สมชื่อ สีน้ำตาลไม้ตัดกับรั้วสีเขียว เป็นอาณาเขตปิดกั้นความวุ่นวายจากภายนอก พร้อมเสิร์ฟอาหารไทยฟิวชั่นกับเครื่องดื่มเก๋ๆ ทั้งกาแฟ และเครื่องดื่มชงเพิ่มความสดชื่น กับราคาที่เป็นมิตรกับกระเป๋ามากๆ อยากให้ทุกคนไปลองกันค่ะ พิกัดร้านอยู่ ลาดพร้าววังหิน 48 เข้าจากโชคชัย 4 ดูจะเป็นการเดินทางที่เข้าใจง่ายที่สุด

ปล. ร้านเปิดแค่ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เท่านั้นนะคะ

4. Patomใครจะคิดว่า กลางเมืองอย่างทองหล่อ 25 จะมีร้านสวนสวยขนาดนี้ ร้านนี้ตกแต่งร้านเป็นกลาสเฮ้าส์ทรงสวยล้อมร้อมด้วยสวนสีเขียว เพดานยกสูงให้แสงธรรมชาติส่องเข้ามา รู้สึกสบายตาน่ามองทั้งด้านนอกและด้านใน ร้านปฐม เน้นเสิร์ฟอาหารเพื่อสุขภาพ พร้อมกับน้ำผลไม้แบบต่างๆ ที่รับรองคุณภาพว่าสดแน่ๆ  นอกจากอาหารแล้ว ทางร้านยังมีผลิตภัณฑ์ออร์แกนิคให้ทุกคนได้เลือกซื้อกันอีกด้วย และในบางเสาร์อาทิตย์ที่นี่ก็จะกลายเป็นตลาดผักออร์แกนิค ให้คนที่สนใจมาเลือกซื้อเลือกชมผักสดๆ กันได้ด้วยนะคะ  ตามไปเลยพิกัดร้านอยู่ซอยพร้อมพรรคค่ะ

5. Portobello & DESIRE ก็เป็นอีกร้านน่ารักๆ ที่ให้อารมณ์โคซี่ผ่อนคลาย คล้ายว่าอยู่บ้าน มีสวนสไตล์อังกฤษชูกิมมิคเก๋ๆ ให้เข้ากับการทานชุดชายามบ่าย หรือจะใครเลือกนั่งทานอาหารฝรั่งในบ้านไม้วินเทจสีขาว ก็ดีงามไม่แพ้กันค่ะ พิกัดร้านอยู่ที่ ประเสริฐมนูกิจ 22 นะคะ

เป็นยังไงกันบ้างค่ะ เห็นร้านอาหารสวยๆ แบบนี้สาวๆ เริ่มหิวกันบ้างรึยัง ใครอยากจะไปลองชิมอาหารอร่อยๆ ชื่นชมบรรยากาศดีๆ ของร้านไหนก็เลือกได้เลยนะคะ หรือจะตามไปทุกร้านเลยก็ได้ แต่แนะนำว่าก่อนจะไปให้ตรวจสอบวันเวลาเปิดปิดของแต่ละร้านให้ดีๆ ก่อนน้าาา  และถ้าสาวๆ คนไหนเคยไปร้านอาหารสวยๆ เก๋ๆ แบบนี้มาแชร์กันหน่อยนะคะ เราจะได้ตามไปเสพความรื่นรมแบบนี้บ้าง ชอบๆๆ ><  

lemonhoneybee

lemonhoneybee

สวัสดีค่ะ
ชื่อน้ำผึ้งนะคะ ตอนนี้กำลังพัฒนาตัวเองในทุกๆด้าน เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้อ่านด้วย หวังว่าจะเป็นประโยชน์และสร้างพลังให้กับใครที่ได้เข้ามาอ่านไม่มากก็น้อยนะคะ
เป็นกำลังใจให้เราด้วยน้าาา

ทักทายกันได้จ้า เหงาๆมาเม้าส์ได้ทุกเรื่อง

ป.ล. เราเป็นทาสน้องหมาน้องแมวงับ กับมนุษย์ทุกคนก็เป็นมิตรเช่นกัน แหะ😆

FULL PROFILE