Trip : หาดทรายที่ขาวที่สุดในโลก ที่ออสเตเลีย,Sydney,คุกขังนักโทษสมัยก่อน

10 7

สวัสดีค่าา เพื่อนๆ 

วันนี้ได้มีโอกาส แอบหนีจากการสอบ มานั่งเขียนรีวิว

หลังจากที่ฝิ่นได้มีโอกาสไปเที่ยวที่ หาดทรายที่ขาวที่สุดในโลกมา ฝิ่นอยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆ ได้เห็นถึงความสวยงาม ด้วยกันนะคะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ฝิ่นไปมาเมื่อเดือน กันยายน 17 นะคะ

เริ่มการเดินทางของเราเลย 

ฝิ่น ขับรถกันไปกับแฟนและพี่สาวที่บินมาหา รู้สึกตื่นเต้นสุดๆๆ

เราออกเดินทางจากเมลเบิร์นนะคะ เพื่อที่จะไปหาดทรายที่ขาวที่สุด เราไม่ค่อยมีข้อมูลมากแต่รูปเน้นๆๆ อิอิ 

รายละเอียดเพื่อนๆสามารถสอบถามฝิ่นได้ เลยนะคะ

ใช้เวลาในการขับรถ ประมาณ 8 ชม กว่าๆ เพื่อจะไปที่หาดนะคะ

ถึงแล้ววว หาดทรายขาว ที่สุดในโลก HYAMS BEACH ได้ลงในกินเนท บุค

คือความรู้สึกแรก ที่จะไปเราไม่คิดว่ามันจะสวยมากเพราะเราคิดว่า มันเป็นแหล่งท่องเที่ยวขึ้นชื่อ

เลยเกรงว่าธรรมชาติอาจจะโดนทำลายไปหมด

แต่  !!!!!!!!!!

มันไม่ใช่ค่ะ มันสวยมาก สวยมากกกกกแบบบมากกมากกก กอไก่ล้านตัว

ทรายนุ่ม ของจริงคือ เหมือนกระดาษเอสี่

เสียดายฤดูตอนที่ฝิ่นไปมันยังหนาวอยู่ ไม่สามารถเล่นน้ำได้แต่วันที่เราไปก็แดดออกนะคะ

แถมยังมีคนลงไปเล่น แค่ขาฝิ่นแตะทะเล ก็แบบกรี๊ดแล้ว

มันสวยมากจริงๆคุณผู้ชม

ให้สิบเต็มสิบ เพราะทะเลนี้เราไม่ต้อง นั่งเรือออกไป รถสามารถเข้าถึงได้ และมีที่พัก มีทุกอย่าง

คือดีมากเลยจริงๆๆ

ต่อจากนี้ ขอลงรูปให้ดูรัวๆ นะคะ เดียวจะอธิบายความรู้สึกทีหลัง

จริงๆฝิ่นทำ คลิปไว้ เดียวจะแทรกไว้ในกระทู้นี้นะคะ

ฝิ่นอยากจะมาเล่าเรื่องว่า มันประทับใจขนาดไหน

คือ มันดีมากเลย จริงๆ ตอนแรกฝิ่นก็ไม่คิดว่าหาดทรายจะขาว

และสวย มากขนาดนี้เลยค่ะ เพราะความตั้งใจจริงๆในทริปนี้คือ ซิดนีย์

แต่เอาจริงไฮไลท์ของงานก็คือที่นี่แหละค่ะ สวยมาก ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยู่ที่ออสเตเลียหรือ อยากจะมาเที่ยว ขอให้ลิส ที่นี่เป็น หนึ่งในสถานที่ที่ต้องมา

มันสวยมาก สมตามคำร่ำรือเลยค่ะ

มาต่อๆ กัน หลังจากขับรถจากทะเล สัก สาม ชม นะคะ เราถึง ซิดนีย์แล้ว

มันไม่ไกลกันมาก hyams beach located in NSW ซึ่ง จะอยู่ใน จังหวัดเดียวกัน กับ ซิดนีย์นะคะ

ทริปที่ซิดนีย์ มันไม่มีแบบแผน ส่วนมากฝิ่นจะไปกิน กับ กิน เพราะอาหารที่นี่ถือว่าเดดมากค่ะ

และ ก็เป็น ครั้งที่ สองที่ฝิ่นมาเลยไม่ค่อยได้เก็บภาพมากแต่ก็จะมีไฮไลท์อีกอย่างคือ

ฝิ่นไปเยี่ยม คุกสมัยก่อนมา ซึ่งมันเป็นความรู้สึกแปลกๆอีกแบบ

พอเดินเข้าไปในสถานที่ ที่นึงซึ่งเป็นอุโมง ความรู้สึกทำให้เราหวนกลับไปแบบ เออคนที่แออัดอยู่ตรงนี้ เขาอยู่กันแบบไหนนะ อะไรประมาณนี้อะค่ะ แต่มันก็ สวยนะคะ แบบ มีประวัติศาสตร์ให้อ่าน แถมยังเป็น สมบัติโลกด้วย เพื่อนๆคนไหนมีโอกาสก็ลองมากันดูนะคะ

ต่อมา เราไป ที่ซิดนีย์โอเปร่าเฮาส์กัน 

วันที่ฝิ่นไป ฝิ่นไปกินอาหาร ซี่โครงหมูร้านนึงมาแต่ แบบจำชื่อร้านไม่ได้เสียดายมาก

แต่คือมันเดดมากค่าท่านผู้ชมมม

จริงๆ ซิดนีย์ เป็นอีกหนึ่งความประทับใจของทริปนี้  แต่เสียดายที่ฝิ่นถ่ายรูปมาน้อยมากๆนะคะ ห่วงแต่ของกินแหะๆ แต่ยังไงเพื่อนๆสามารถ มาชมความสวยงามได้ด้วยตัวเอง

หากใครอยากได้ข้อมูลตรงไหนฝิ่น ยินดี ให้คำแนะนำเท่าที่ฝิ่นทราบนะคะ

ทริปหน้าอาจจะทำ ทริป ในเมลเบิรนกันดีกว่า ใหนๆก็อยู่ที่นี่แล้ว

ฝากทุกคนติดตามกันนะคะ

ขอบคุณมากๆค่า

สามารถดูเป็นวีดีโอก็ได้น๊า

Withinyou

Withinyou

Nata
Only Coffee with milk.
Wine lover.
Makeup and Travel is my fav
Lives in London
from Thailand.
ผู้หญิงผิวสีแทน :D

FULL PROFILE