Swatch ลิปแมทแบบจิ้มจุ่มออกใหม่ Ashley Kissy Gloss 12 สี

14 7

สวัสดีค่ะตอนนี้ลิปแมทแบบจิ้มจุ่ม ยังคงเป็นกระแสฮอตฮิตไม่เลิกวันนี้วี่จะมา Swatch จิ้มจุ่มออกใหม่จาก Ashley ให้ชมกันค่ะ 

ลิปจิ้มจุ่มนี้ ชื่อรุ่นว่า Ashley Kissy Gloss ชื่อเป็นกลอส แต่ไม่ใช่ลิปกลอสนะคะเป็นลิปแมทเนี่ยแหละ มีให้เลือกทั้งหมด 12 สี 

สีค่อนข้างหลากหลาย และสีจี๊ดจ๊าดมากกกก มาดู Swatch ทั้ง 12 สีกันเลยดีกว่าค่ะ

Packaging จะเป็นแท่งอวบอ้วน รูปแบบเดียวกับตัว Tint ที่วี่เคย Review ไว้แล้วในกระทู้นี้ค่ะReview Oh my baby tint : ashley 

เห็นแล้วก็เลือกไม่ถูก ทาสีไหนดีนะ

เดี๋ยววี่ทาลงบนปากให้ดู 6 สีนะคะเลือกมาเฉพาะสีที่คิดว่า ทาแล้วยังสุภาพ ไม่จี๊ดจ๊าดจนเกินไป 

สี 01 สีชมพูนู้ด ที่มีความบาร์บี้พอสมควร แอบมีความปากลอยเบาๆ

สี 02 สีชมพูอมม่วง สีนี้สวย แปลกดีค่ะ สีไม่แรงเกินไป 

สี 03 สีนู้ดน้ำตาล ชอบสีนี้เหมือนกัน ทาแล้วดูมีอะไรดี

สี 04 สีส้มพีช ก็จะสดใสขึ้นมานิดนึง ทาแล้วหน้าสว่าง

สี 08 สีแดงแบบ แดงเบอร์กันดี้ ทาแล้วดูเปรี้ยวดีค่ะ

สี 12 สีม่วงอมแดง สีนี้ก็เก๋ สีแปลก หายาก

ยังมีสวยๆอีกเยอะนะคะ ลองดูกันเลยค่ะ

วี่ชอบ 3 สีนี้เป็นพิศษนะ รู้สึกว่าทาง่าย ใช้ได้บ่อยสี 01/ 02/ 03

ส่วนในเรื่องความติดทนนั้น ไม่ต้องพูดถึงเลย ติดทนจริงจังมากกกก ให้ 10/10 เลย ในรูปนี้วี่ลองเอาน้ำล้าง และใช่สบู่ถูๆขัดๆ ยังไม่สะเทือนลิปเลยอ่ะ ยอมใจมากจะเช็ดออกต้องใช้ Make Up Remover เท่านั้นจริงๆ

เหมาะกับคนที่ไม่ชอบพกลิปไปเติมระหว่างวันมากๆ

สำหรับคนปากแห้งแบบวี่ทาก็ยังรอด อาจมีตกร่องบ้างนิดนึง แต่ไม่น่าเกลียด 

Ashley Kissy Gloss ราคาแท่งละ 139 บาทนะคะหาซื้อง่าย ตามร้านเครื่องสำอาง หรือ EVEANDBOY ก็มีนะ

วันนี้วี่ไปก่อนแล้วนะ บ๊ายบายเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ

* Vivie Beauty World *

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE