REVIEW : TWINSIS HALLOWEEN BRUSH CLEANER | PANGxMAKEUP

21 17

สวัสดีค่ะทุกคนน แป้งกลับมารีวิวกันอีกแล้วหลังจากห่างหายไปนาน วันนี้ว่างๆอยากล้างแปรงและก็พึ่งไปสอบสบู่ล้างแปรงมาใหม่ นั้นคือ TWINSIS HALLOWEEN BRUSH CLEANER หน้าตาจะเป็นยังไงไปดูกันเลยค่าา

หน้าตาแพคเกตเป็นแบบนี้เลยค่ะ เอาใจช่วงวันฮาโลวีน

แบรนด์นี้เป็นแบบ homemade ส่วนผสมหลักๆคือ rice bran oil แป้งเดาว่าอีตัวน้ำมันนี่แหละจะช่วยทำให้สิ่งสกปรกบนแปรงหลุดออกมาได้อย่างง่ายดาย

ราคาเบาๆ ประมาณ 100 ต้นๆ เท่านั้น( จำราคาแน่นอนไม่ได้ แง้ )

ด้านหลังก็จะบอกวิธีการใช้มาให้ เผื่อมือใหม่หัดใช้อย่างเรา

แกะออกมาก็จะเป็นตัวสบู่ ก้อนสีดำออกแนวชาโคลๆ ข้างบนมีความน่ารัก มีฟักทองกับไม้กวาด กลิ่นมันจะออกนมๆ ไม่ฉุน ชอบบ

มาเริ่มล้างแปรงกันดีกว่า วันนี้แป้งหยิบแปรงส่วนนึงมา เลือกที่มีขนสีขาว จะได้ทดสอบว่าสบู่นี้เทพจริงหรือป่าว อิอิ

แปรงส่วนใหญ่จะใช้ของ jessup นะคะ ถูกและดี แต่สภาพตอนนี้คือเละมากก ผ่านการใช้งานมาอย่างหนักหน่วง

วิธีการล้างของแป้ง คือ

• เอาแปรงจุ่มน้ำให้หมาด
  • นำแปรงไปถูที่สบู่และมาวนๆที่มือ
จะเห็นได้ว่าล้างรอบแรกฟองยังไม่เยอะแต่สิ่งสกปรกออกมาพอสมควร พอล้างรอบที่สองฟองเยอะขึ้น แปรงสะอาดเหมือนใหม่เลยค่ะ เป็นการใช้ครั้งแรกที่ประทับใจมากก

ก่อน-หลังล้างแปรง OMG!!!

ตัวช่วยในการล้างแปรงของแป้งอีกหนึ่งอย่างคือ ซิลิโคนล้างแปรงแต่งหน้าค่ะ ราคาก็ประมาณ 30-60 บาท มีขายทั่วไปเนอะ เกร๋ๆ ช่วยทำให้แปรงสะอาดกว่าล้างด้วยมือ

นอกจากล้างแปรงเก่งแล้ว ยังล้างฟองน้ำเก่งด้วยนะจ้ะ

ยอมแล้วยอมแล้วว ราคาเบาๆแต่ความสามารถรุนแรงมากเว่ออะคุณ มีติดบ้านไว้ไม่เสียหาย

จากแปรงเน่าๆหนอนๆ กลายเป็นแปรงสุดสะอาด เริ่ดเฟ่อ

สรุปสั้นๆง่ายๆ การที่แป้งเสียเงินประมาน 100 บาท แล้วได้สบู่ล้างแปรงที่มีประสิทธิภาพมากขนาดนี้แป้งยอมจ่าย เพราะนอกจากจะทำให้แปรงสะอาดแล้ว นางยังใช้ได้นานแน่นอน แถมยังทำให้หน้าเราดีขึ้น เนื่องจากถ้าเราล้างแปรงอาทิตย์ละ 1 ครั้ง จะช่วยลดสิ่งสกปรกบนแปรงแต่งหน้าของเรา ช่วยยืดอายุแปรงแต่งหน้า และช่วยลดการเกิดสิวบนใบหน้าเราด้วย

สุดท้ายนี้อยากให้ทุกคนขยันๆล้างแปรงค่ะ เพื่อสุขอนามัยที่ดีของเรา หน้าจะได้สวยไปถึงชาติหน้า สำหรับวันนี้แป้งต้องขอตัวลาไปก่อน เพื่อนๆสามารถเม้นติชม พูดคุยกันได้นะคะ ใครมีเทคนิคหรือน้ำยาล้างแปรงเจ๋งๆก็เอามาเม้ามอย เอามาอวดกันได้ ถือว่าแชร์ความรู้กันเนอะ ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ บ้ายบายย

ส่งท้ายด้วยวิธีการตากแปรงของแป้ง ไม่ต้องเสียเงินค่าที่ตากแปรง แค่มีไม้แขวนเสื้อกับหนังยางรัดแกงก็เริ่ดได้

รักรัก

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อ แป้ง ชื่นชอบเครื่องสำอางและรักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ติดตามและพูดคุยกันได้นะคะ♡

FULL PROFILE