สกินแคร์รักษาสิว l Clinda M กำจัดเชื้อสิว แก้สิวอักเสบ สิวหายหน้าใส WaannaDuck

7 3

สวัสดีค่ะ วันนี้หวานจะมารีวิวสกินแคร์ที่ใช้อยู่ค่ะ ขอบอกก่อนเลยว่าหวานเป็นคนที่มีสิวผด สิวอุดตัน และสิวอักเสบอยู่่เยอะมาก และจะเป็นช่วงเป็นประจำเดือน หวานเลยต้องมี Clinda M ติดบ้านไว้ตลอดๆ   

คลินด้า เอ็มตัวนี้เป็นตัวยาที่มีลักษณะเป็นของเหลวใสๆ ซึ่งชื่อเต็มๆของเจ้า คลินด้าเอ็มก็คือ Clindamycin Hydrocloride ตัวยานี้จะช่วยกำจัดเชื้อแบคทีเรียที่ก่อให้เกิดสิว วิธีใช้ก็จะใช้หลังล้างหน้า พอเช็ดหน้าจนแห้งก็จะทาลงบริเวณที่เป็นสิวเลย แต่หวานเห็นบางคนใช้เททั่วหน้าเลย แต่ถ้าใครกลัวแพ้ หรือกลัวหน้าแห้ง หวานแนะนำให้ใช้เฉพาะจำก็เพียงพอแล้วค่ะ สำหรับตัว คลินด้าตัวนี้หวานให้ 8/10 เพราะมันมีแอลกอฮอลล์หน่อยๆ นอกนั้นโอเคหมดเลยค่ะ ซื้อต่อแน่นอนยังไงฝากตดตามหวานด้วยนะคะ

WaanSannie

WaanSannie

สวัสดีคร่า^^ หวานเองคะ
ชื่อหวานนะคะ ขอต้อนรับสู่ มนุษย์สิวผิวแห้งนะคะ

Channel นี้หวานจะแชร์เกี่ยวกับความสวยความงาม สุขภาพ และไลฟ์สไตล์ของหวาน
และหวังว่าทุกคนจะชอบผลงานของหวานด้วยเช่นกัน ตั้งใจทำสุดๆคะ

ทักทายกันเยอะๆน๊า ^^

FB Fanpage ►► มนุษย์สิวผิวแห้ง
พิกัดไอเทมที่รีวิว ►►https://mycollection.shop/acnedryskin

กดติดตามหวานได้นะ

FULL PROFILE