♡ How to ♡ ล้างแปรงภายใน 2 นาที by MAKE UP FOREVER Instant Brush Cleanser

17 9

สวัสดีค่าาาวันนี้นาบิไม่ได้มารีวิวเครื่องสำอางแต่อย่างใดแต่จะมาพูดถึงอุปกรณ์ทำความสะอาดแปรงกันจ้าปกติแล้วนาบิเป็นคนขี้เกียจล้างแปรงมากกกกคือควรจะล้างอาทิตย์ละ 1 ครั้งแต่บางทีเลยไป 2-3 อาทิตย์ฮือออออมันขี้เกียจจริงๆล้างทีงานใหญ่เลย

และเมื่อ 3 เดือนที่ผ่านมานี้นาบิก็ได้พบตัวช่วยสำหรับคนขี้เกียจแบบนาบิค่าาา"MAKE UP FOREVERINSTANT BRUSH CLEANSER"

ไม่ได้ตั้งใจจะซื้อมาก่อนแต่เดินๆดูไปเรื่อยๆก็มาเจอเจ้าตัวนี้เค้าบอกว่าล้างออกโดยไม่ต้องใช้น้ำ!!!

วิธีใช้ก็คือนำตัว cleanser มาเทลงบนสำลีแล้วก็ทำความสะอาดแปรงเลยพอสะอาดแล้วก็ให้ซับตัวน้ำยาที่หลงเหลืออยู่ด้วยทิชชู่และปล่อยให้แห้ง

• เทน้ำยาลงบนสำลีนะคะ ไม่ต้องเทเยอะมาก เพราะมันแพงงงงง เอ้ยย ไม่ใช่ค่ะ!!! เพราะถ้ายังไม่สะอาดเราก็สามารถเพิ่มได้อีกทีหลัง ลองทีละนิดๆก่อนเนอะ

• เอาแปรงลงไปถูกับสำลีเลยค่ะ นาบิใช้วิธีปาดด้านหน้าของแปรง จนสะอาดครบทุกด้าน จะไม่ถูวนเหมือนตอนล้างแปรงปกติค่ะ

สะอาดวับขึ้นมาทันตาเห็นจะบอกว่าใช้เวลาแค่ประมาณ 1 นาทีเท่านั้นค่ะอีก 1 นาทีก็เอาไว้ซับและปล่อยให้แห้ง

เอาจริงๆหลังจากซัยด้วยทิชชู่ก็แห้งแล้วค่ะ!!สามารถใช้ต่อได้เลยแต่ขึ้นอยู่กับชนิดแปรงด้วยน๊าถ้าขนแปรงหนามาก ก็จะไม่แห้งสนิทจ้า

มาดูอีกแปรงนึงกันเลย

รอบแรกของแปรงนี้นาบิจะใช้สำลีแผ่นเดิมก่อนค่ะเนื่องจากว่าแผ่นเดิมยังมีน้ำยาเหลืออยู่นิดๆและเสียดายยยยยทำตามเหมือนแปรงอันแรกเลยจ้า

แค่รอบแรกกับสำลีแผ่นเดิมก็ค่อนข้างสะอาดแล้ว

แผ่นที่สองนี้ นาบิเทน้ำยานิดเดียวค่ะเอามาเก็บรายละเอียดเฉยๆ

สะอาดพอใช้ได้แล้วค่าาาแต่ต้องขอบอกก่อนว่าวิธีแบบนี้กับน้ำยาแบบนี้มันไม่ได้สะอาดเท่าล้างใหญ่นะจ้ะเพราะโคนๆมันก็ยังจะมีคราบเหลืออยู่บ้างและด้านในขนแปรงก็อาจจะมีคราบเครื่องสำอางหลงเหลืออยู่ค่ะดังนั้นยังไงสาวๆก็ยังต้องล้างแปรงแบบใหญ่โตอยู่เหมือนเดิมค่าาาแต่อันนี้เอามาขั้นได้ไว้วันไหนขี้เกียจเนอะ

วันนี้นาบิไปก่อนน๊าไว้เจอใหม่คราวหน้าค่าาาบ๊ายบาย

Natually x Navi

Natually x Navi

นาบิ ลี ♡
#Makeupjunkie
#Makeupaddict
#Palettefreak
#Glitterfreak
#Shopaholic

FULL PROFILE