[ Review ] :: สกินแคร์ตัวเด็ดในเดือนกันยายน

12 4

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้แจนจะมารีวิวสกินแคร์ที่แจนใช้แล้วชอบในเดือนกันยายนที่ผ่านมา (กันยาก็ผ่านมานานแล้วยังไม่มีเวลาได้อัพสักทีสินะ อิอิ )ว่ามีตัวไหนเด็ดตัวไหนโดนกันบ้าง ต้องเกริ่นก่อนเลยว่าแจนเป็นคนผิวมันขาดน้ำ แถมยังเป็นสิวบริเวณช่วงจมูกและคางอีกค่ะ เพราะฉะนั้นไอเท็มที่ต้องมีก็จะเป็นพวกไอเท็มรักษาสิว และเพิ่มความชุ่มชื้นนั่นเองเนอะ มีไม่เยอะไม่ยุ่งยากค่ะ ไปดูกันทีละตัวเล๊ย..

มาขั้นตอนแรกของการล้างหน้ากันก่อนเลยค่ะ แจนจะใช้ตัว “PAULA’S CHOICE” Skin Balancing Oil-Reducing Cleansing ซึ่งตัวนี้จะเป็นผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่จะช่วยในการขจัดความมันส่วนเกินบนใบหน้าและกระชับรูขุมขนอีกด้วย สามารถขจัดคราบเครื่องสำอางได้ด้วยนะเออ

เนื้อคลีนเซอร์จะเป็นสีขาว ไม่มีกลิ่น เมื่อล้างหน้าแล้วเค้าจะไม่ค่อยมีฟองค่ะ แต่สามารถทำความสะอาดใบหน้าได้สะอาดหมดจดเลยนะ คราบเครื่องสำอางไม่หลงเหลือเลย แถมตัวนี้ยังช่วยในเรื่องสิวได้ดีมากอีกด้วยค่ะ

มาที่ตัวต่อไป “Avène Thermal Spring Water” ตัวนี้บอกเลยว่าขาดไม่ได้ ใกล้หมดๆต้องซื้อมาตุนแล้ว เพราะนางใช้ดีมากเว่อร์ค่ะ เป็นสเปรย์น้ำแร่ที่ขายดีเลยนะในยุโรป ประเทศไทยก็มียอดขายที่ไม่น้อยเลยทีเดียว เค้าเป็นน้ำแร่ที่มีสารสกัดจากแร่ธาตุธรรมชาติที่มีประโยชน์ต่อผิวหน้ามากมาย สำหรับสเปรย์ตัวนี้เค้าก็จะช่วยในเรื่องเพิ่มความชุ่มชื้น ลดสิวผดได้ดี หลังเลเซอร์หน้าตัวนี้จะช่วยปลอบประโลมผิวได้ดีมากๆค่ะ

ที่ดีงามตามมาจากคุณสมบัตินางคือ เนื้อละอองสเปรย์ที่แหละค่ะ นางมีความละเอียด นุ่ม เวลาฉีดแล้วละอองกระแทกหน้าไปนี่คือฟินมากเว่อร์ มีความละมุนดีงาม กลิ่นไม่มีนี่ให้ผ่านเลยจ้า ราคาไม่แรง หาซื้อง่ายมากตาม boots/ watsons จ้า

ตัวต่อมาเป็นเซรั่มค่ะ ใช้มาไม่รู้กี่ขวดแล้วกับตัวนี้ของ “ Seoul Pretty Absolute “ เป็นเซรั่มที่จะช่วยรักษาสิวนานาตระกูลเลยก็ว่าได้นะ ไม่ว่าจะเป็นสิวผด สิวอักเสบ สิวอุดตัน แม้กระทั่งสาวที่ผิวติดเสตียรอยด์มาก็สามารถใช้ได้นะยูวว

สำหรับเนื้อเซรั่ม Absolute ตัวนี้จะเป็นเจลใสๆเลยค่ะ แจนจะใช้ทั้งเช้าและก่อนนอนเลย เค้าจะซึมเข้าสู่ผิวได้ดีมากๆ เวลามีสิวอักเสบแปะเซรั่มไว้บริเวณหัวสิว เช้ามาเค้าจะยุบลงในระดับที่ดีเลยนะ สาวเป็นสิวควรลอง ราคาหลักร้อยเองจ้า

ตัวช่วยในเรื่องของการให้ความชุ่มชื้น คืนความอ่อนเยาว์ให้กับผิวต้องตัวนี้เลย “Jellyfish Cream” เป็นครีมของ Royal Beauty ครีมซองในเซเว่นนั่นแหละค่ะ ตอนแรกที่ซื้อมาเลยค่ะอยากรู้ในชื่อของคำว่า ครีมแมงกะพรุน แหนะ !! ตกใจเหมือนแจนใช่ไหมหละ?? นี่ก็เลยจัดมาลองเลยค่ะ มาดูๆสารสกัดก็ดีงามเลยนะ ไม่ว่าจะเป็น อากรีลีน วิตามินเอและอี ซาลิไซลิคแอซิต แลคติคแอซิค และสารสกัดทรงคุณค่าเจลลี่ฟิชไฮเดรชั่นที่อุดมไปด้วยฟิบริลิน ไกลโคลโปรตีน ช่วยในการเสริมความยืดหยุ่นและปรับสภาพของผิวหน้า ไม่ให้หย่อนคล้อยนั่นเอง ไม่ได้แล้วนะสาวๆ ใครที่กำลังเดินทางเข้าสู่เลข 3 ควรมีครีมจำพวกนี้ไว้ในกรุเลยนะ จะได้ป้องกันไว้ก่อน และเค้าก็เหมาะสำหรับสาวทุกสภาพผิวเลยจ้าเห็นเนื้อของเจ้า Jellyfish แล้วก็ตื่นเต้นไปใหญ่ 55 เนื้อเค้าจะเป็นเนื้อเจลใส ไม่มีสีค่ะ แต่จะมีเม็ดบีทสีฟ้ากลมๆ ผสมอยู่ด้วยนะ

เมื่อเกลี่ยๆแล้วเม็ดบีทก็จะแตกตัวผสมรวมไปกับเนื้อเจลเลยค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ เกลี่ยง่าย ซึมไวไม่เหนียวเหนอะหนะ แจนจะใช้เวลาเช้าทาบางๆให้ทั่วหน้าและลำคอ ส่วนตอนกลางคืนก็จะใช้เยอะกว่าตอนเช้านิดนึงค่ะ ตบๆวนๆให้ทั่วใบหน้าเลยจ้า ตื่นมาหน้านุ่มเนียนเว่อร์ ฉ่ำน้ำ ดูอิ่ม เพราะเค้าเป็นตัวช่วยที่ดีมากในการล็อคความชุ่มชื้นเลยค่ะตัวนี้บอกเลยว่าเลิฟเลย ราคาเอื้อมถึง ไม่ถึงพันพี่พูดเลย!!

แจนซื้อมาจาก Watsons ตอนนี้เขามีโปรเหลือแค่ 490 บาทจาก 790 แหนะ

มาถึงเรื่องสิวๆกันอีกตัวนะ สำหรับสิวที่เป็นจุดๆดวงๆ ต้องตัวนี้เลยค่ะ ACNOC ACNESER Spot Gel 3 Active ปราบอยู่ หลังจากที่ลงเซรั่ม Absolute และ Jellyfish เสร็จสรรพแล้วแจนก็จะโปะตัวนี้ไปที่สิวเลยทั้งจุดที่เป็นสิวอักเสบ สิวอุดตัน รอยแผลสิวใหม่ สิวเก่า ต้องนางเลยค่ะ

เนื้อครีม ACNOC จะเป็นเนื้อเจลสีเหลืองอ่อนๆค่ะ นางสกัดมาจากหัวหอมเลยนะ ที่มีคุณสมบัติในการรักษาสิวได้ดีมากๆ เมื่อแปะลงบนสิแล้วเนี้ยแป๊บเดียวเค้าก็เหมือนแห้งเคลือบสิวไปเลยค่ะ ไม่ไหลเยิ้มเหนอะหนะ ใช้ได้ตามต้องการเลย เวลาแจนเป็นสิวอักเสบแจนจะแต้มบ่อยมากๆ น้องสิวจะได้หายไวๆ อิอิ ราคาเบามากๆๆๆ ร้อยต้นๆเองยูววและทั้งหมดนี้แหละค่ะคือสกินแคร์ที่แจนอินมากเมื่อเดือนกันยายนที่ผ่านมา สำหรับสาวๆที่มีสภาพผิวที่คล้ายๆแจนก็สามารถนำไอเท็มเหล่านี้ไปเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจซื้อได้เลยนะคะ ไม่หวงๆ บอกต่อๆกันไปเพื่อความสวยของพวกเราจ้า

สำหรับวันนี้แจนต้องขอตัวลาไปก่อน พบกันใหม่กับรีวิวหน้า สวัสดีค่า ^^

Cocoa_jan

Cocoa_jan

FULL PROFILE