อยากซิ่วเพราะเพื่อนค่ะ

3 6

ตอนนี้เราอยู่ปี 1 ทุกข์ใจมากค่ะ เข้ากับเพื่อนในกลุ่มไม่ได้

เหมือนความคิดสไตล์เราไม่ตรงกับเขา ตอนนี้ไม่มีเพื่อนสนิทสักคน

เหมือนเราอยู่คนเดียว อยู่ในกลุ่มไปวันๆ

เราพยายามหาคนที่เข้ากันได้ คุยกับเพื่อนในคณะทุกคนที่มีโอกาส

แต่ก็เหมือนเดิมทุกครั้ง คือ คุยกันตรงนั้นก็จบไปไม่ได้สานสัมพันธ์ต่อใดๆ

เข้าชมรมที่เราสนใจ ก็ยังไม่เจอคนที่จะเข้ากับเราได้

ตอนนี้ท้อมากค่ะ ไปเรียนทุกวันเหมือนเรากำลังฝืนมากๆ

พาลให้ไม่อยากไปเรียน เราพยายามคิดตลอดว่ามาเรียนเพื่อพ่อแม่ ทำเพื่ออนาคตตัวเอง

แต่พอเรียนเสร็จกลับมาห้องก็มานั่งท้อแต่กับปัญหาเรื่องพื่อนเหมือนเดิมทุกวัน

เราควรซิ่วไหมคะ เราอยากซิ่วไปอยู่มหาลัยแถวบ้านตอนนี้เราเรียนอยู่ตจว.

Khunmhee

Khunmhee

FULL PROFILE