สิวหาย! สวยเต่งตึง รอยแดงจากสิวหายจากภายใน-นอก “อาหารเสริม+เจลแต้มสิว"

10 6

ฮัลโหลล...เพื่อนๆ ชาวจีบัน ทาด้าาา..~~ ครั้งนี้เปิ้ลจะมารีวิวค่ะ เรื่อง “อาหารเสริม+เจลแต้มสิว” เพราะผิวหน้าช่วงที่ผ่านมาคือย้ำแย่สุดๆ คือ “สิว” เจ้าตัวปัญหา ผุดๆๆ  ขึ้นรอบคางเต็มไปหมดเลย TT งานเศร้าใหญ่หลวงมาก พูดเลย!! กรีดดร้องง… เปิ้ลเลยลองทานอาหารเสริมดูช่วงนี้และทาครีมเจลแต้มสิวตามต่อ เช้า-เย็นทุกวัน 

ให้ดูรูปความสิว TT ก่อนทานอาหารเสริมรูปจากซ้ายไปขวาดูเลย หนักใจมาก แล้วรอยแดงมันก็มีสิวอุดตันแบบหัวช้างก็มี!!!! OMG และพอเปิ้ลมาลองทานอาหารเสริมติดต่อกัน ก็รู้สึกว่ามันดีขึ้นเลยมารีวิวนี่ละ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าหรืออาจจะเป็นเพราะคลีซซิ่งหรือครีมช่วยด้วยก็ไม่รู้ 55 เปิ้ลเลยคิดว่า “ทานอาหารเสริม + เจลแต้มสิว” ตัวช่วยหลักๆ 2 อย่างกู้ชีพผิวหน้าเปิ้ลมากๆ มาดูเลยดีกว่าค่ะมีตัวไหนน่าโดนกันบ้าง! Linhzhi & Mineral Soft Capsule : Lhinzhiminอาหารเสริมตัวนี้คุณแม่เปิ้ลซื้อมาให้ทานค่ะ เพราะว่าการที่เรามีสิวเกิดจากระบบการทำงานภายในเรามีปัญหาแถมตัวนี้ทำมาจากเห็ดหลินจือไม่มีสารพิษตกค้างแน่นอน ช่วยบำรุงผิวพรรณ และยังรักษาโรคได้ด้วยอย่างเช่นเหมือนไม่สบายก็จะอาการดีขึ้น คุณแม่บอกงี้นะคะ 555 ตามประสาคุณแม่ชอบซื้อทานที่เป็นสมุนไพร น่าจะช่วยรักษาสิวได้ด้วย ทานช่วงก่อนค่ะ วันละ 1 เม็ด  

เปิ้ลเคยใช้คลีนซิ่งออยล์อุ่นของ POSITIF แล้วเห็นเค้าออกอาหารเสริมมาใหม่ เห็นคนเขารีวิวกันบอกว่าดี มีสรรพคุณหลายอย่าง ตอนแรกว่าจะซื้อสีเหลืองที่ช่วยเรื่องงานสิวอย่างเดียวแต่พออ่านไปอ่านมา ได้มา 3 อันเต็มๆ 555555 นี่พอแมสมาส่งปุ๊ปก็ถ่ายเลยนะเนี้ย Alpha-Lipo Acid + CoQ10 : POSITIFเจ้าตัวซองสีเหลือง เขาบอกว่า ช่วยเรื่องงาน “สิว” เจ้าตัวปัญหาบนใบหน้าเปิ้ลนี่ละ พวกสิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวผดช่วยได้หมดเลย 1 แคปซูล เทียบเท่า บลอคโคลี่ 32 ต้น เยอะมากๆ ช่วยป้องกันการเกิดสิว ต่อต้านและรักษาการอักเสบของสิว และยังมี Coenzyme Q10 มีสารต้านอนุมูลอิสระเยอะมาก ลดการเสื่อมของเซลล์ผิว ริ้วรอยต่างๆ แถมผลิตที่ญี่ปุ่น

ในซองนี้สามาระทานได้ 30 วัน  รับประทานวันละ 1 เม็ด หลังมื้ออาหารช่วงใดช่วงนึง 

Collagen Tablet : POSITIFเมื่อก่อนเปิ้ลทานคอลลาเจนที่เป็นผงแต่รู้สึกว่าลำบากจังต้องมาชงผสมน้ำอีก ตอนนี้เลยเลือกทานเป็นเม็ดดีกว่า สะดวกรวดเร็ว เจ้าตัวนี้เขาบอกว่า 3 เม็ด เทียบเท่า ปลาแซลมอน 12 ตัว ช่วยเติมคอลลาเจนให้ผิวแข็งแรง เรียบเนียน แต่งหน้าติด เป็นตัวช่วยเพื่อปกปิดรอยสิวของเราได้ แถมยังมีส่วนผสมของวิตามินซีดูดซึมเข้าร่างกายได้อย่างรวดเร็วเพราะมีมีโมเลกุลเล็กมากกกช่วยให้ผิวเราชุ่มชื้น และดูกระจ่างใสและเมื่อก่อนเวลาเปิ้ลงอเหยียดเข่าจะมีเสียงดังดร๊อบแกร๊บพอทานตัวนี้เข้าไปก็ไม่มีเสียงอีกเลยนะคะ เพราะเจ้าตัวนี้ช่วยเสริมคอลลาเจนให้กับข้อต่างๆค่ะ 

ควรรับประทานครั้งละ 3 เม็ด ก่อนนอนค่ะ เม็ดจะลักษณะกลมๆ สีเหลืองอ่อนพาสเทลสีน่ารักดีค่ะ 555 

Lycopene Tocotrienol : POSITIFเจ้าตัวซองสีแดงนี้ เขาบอกว่า เป็นสารสกัดมาจากมะเขือเทศ 1 แคปซูล เทียบเท่า มะเขือเทศ 33 ผล เยอะมากมายบำรุงผิวพรรณให้ดูกระจ่างใส หลังจากผ่านสงครามการเป็นสิวมมา ให้สีผิวสม่ำเสมอ ปกป้องผิวจากแสงยูวี มีสารต้านอนุมูลอิสระ บำรุงให้ผิวเรียบเนียน สุขภาพดีเลือดฟาดเพราะมีส่วนผสมมาจากมะเขือเทศ ยังช่วยลดการเกิดมะเร็งต่อมลูกหมากอีกด้วย อันนี้ไปอ่านเจอมาในเว็ปเลย   

ใน 1 ซอง สามารถทานได้ 30 วัน ควรทานวันละ 1 เม็ดหลังอาหารมื้อใดมื้อหนึ่งได้เลยค่ะ เม็ดจะเป็นรูปวงรีแบบนี้เลยหนึบๆ ไม่มีกินสังเคราะห์ใดๆ 

Filinzo Fiber Powder : Jejuvitaผงอาหารเสริมละลายน้ำตัวนี้เปิ้ลเห็นจาก 7-11 ราคาเบาๆ เลยสอยมาลองทานซะเลย ช่วยล้างสารพิษ ผิวขาวใส แถมยังช่วยดีท็อกร่างกายเราภายในด้วยนะคะ ทำมาจากโรฟิลล์จากพืชผักสีเขียว

อยากบอกว่ารสชาติทานง่ายให้ 9/10 ไปเลย! เป็นกลิ่นแอปเปิ้ลค่ะ คนๆ ไปเรื่อยๆ ใช้น้ำอุ่นก็ได้นะ ในอุณหภูมิปกติห้องเลย ทานเหมือนของหวานเลยก็ว่าได้ เปิ้ลมักจะทานอาทิตย์ละครั้ง 2 ครั้ง 

มาอ่านต่อๆ ตัวต่อไปกันค่าAcerola Cherry 1000 mg : Vitraแบรนด์Vitra หลายๆ คนต้องคุ้นหน้าคุ้นตาแน่นอนมีขายตามร้านขายยาทั่วไปเลย อาหารเสริมตัวนี้เป็นวิตามินซีค่ะ โดยสารสกัดจากธรรมชาติ  โดยปกติแล้วร่างกายคนเราต้องการวิตามินซีอย่างมากในร่างกาย เพื่อไปซ่อมแซมส่วนที่ซึกหรอและซ่อมแซมงานสิวที่พังๆๆอีกด้วย

โดยปกติแล้วเปิ้ลจะทานวันละ 1 เม็ดก่อนนอนค่ะ

Astaxanthin Plus Vitamin E : Vitraเจ้าตัวสีแดงนี้ ช่วยดูแลผิวพรรณและรูปร่างจากภายใน ทำมาจากสารสีแดงในกลุ่มแซนโทรฟิลล์ในตระกูลแคโรทีนอยด์ เจ้าตัวนี้เห็นเพื่อนบอกว่าดีเลยซื้อตามเพื่อนมาเลย! 55 

เปิ้ลทานตัวนี้วันละ 2 ครั้งเช้า-เย็น ก่อนอาหารค่ะ ทานจนหมดซองนี่เลยมีแค่ 4 เม็ดเอง หรือถ้าใครอยากทานเพิ่มซื้อเป็นขวดก็ได้นะคะ 

มาถึงตัวครีมกันบ้าง! เพราะเจอสิวเจ้าตัวปัญหาใต้คาง T.TAcneser Spot Gel : Anoc

Dermatix Ultra Gel เจ้าเจล 2 ตัวนี้เปิ้ลจะทาบริเวณสิวค่ะ ตัว Anoc จะทาบริเวณสิวที่กำลังผุดและกำลังจะสุกสุดๆ T.T เพื่อลดการเกิดการอักเสบ แต่ไอเจ้าตัวรอยแดงหรือสิวที่แห้งเป็นสะเก็ดแล้วจะใช้ Dermatix เป็นตัวช่วยเพราะมีคุณสมบัติลดรอยแดง รอยแผลเป็น ทำให้เรียบเนียนสามารถทาได้ทั่วตัวเลยนะคะ ไม่ได้แต่เฉพาะใบหน้า แนะนำเลยว่ายี่ห้อนี้ดีสุดๆ หายจริงๆ 

ลักษณะทั้งสองเจลนี้ : เป็นเจลใสๆ หนืด นิดๆ เหมือนกันหมดเลยไม่มีกลิ่นใดๆ โดยส่วนตัวชอบมากที่ไร้กลิ่น

รีวิวครบหมดทั้งอาหารเสริมและครีม! บอกเลยว่าทานแล้วผิวหน้าเปิ้ลดีขึ้นจริงๆ นะมีแต่คนทักว่าทำไมสิวหาย หน้าใสกริ๊ง ไปทำไรมา… ก็ไม่รู้จะตอบยังไงดีเลยคิดว่ามีเจ้าอาหารเสริมช่วยนี้ละในช่วงที่ผ่านมา แถมสิวที่คางหายไปด้วยรอยแดงก็จางๆ แต่อาจจะพอมีบาง แต่ก็ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ 

ตอนนี้แต่งหน้าส่วนคางได้แล้ว เรียบเนียนขึ้นอาจจะมีผดอยู่เล็กๆ น้อยๆ ต้องค่อยๆ ดูแลรักษากันไปเนอะ ^^ หวังว่า “อาหารเสริม + เจลแต้มสิว” ที่มารีวิวจะเป็นตัวเลือกให้เพื่อนๆ ได้นะค่าา…เพราะว่าแต่ละตัวมีคุณสมบัติต่างกัน เราต้องเลือกทานให้เหมาะกับร่างกาย เพราะจะทานอะไรต้องศึกษาให้ดีๆ เสียก่อน รอคอนเท้นหน้าได้เลย เดี๋ยวถ้าเปิ้ลมีอะไรดีๆ จะมารีวิวบอกต่ออีกแน่นอนค่าาา คอนเฟิร์มเด้อ…. :) 

aapplechupy

aapplechupy

Nickname : แอปเปิ้ล

Follow me:
https://www.facebook.com/theaapplestyle
http://www.theaapple.com/
https://www.youtube.com/user/MissTheaapple
https://www.instagram.com/theaapple/

**Contact me
E-mail : kulpraveemon@gmail.com

FULL PROFILE