Howto แต่งหน้าสุภาพ 2 ลุค พร้อม vlog ชวนชมภาพถ่ายฝีพระหัตถ์ค่ะ

17 4

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกันอีกแล้ว

วันนี้เป็นโอกาสพิเศษมากๆ เลยค่ะ ที่ได้ทำฮาวทูลุคสุภาพ

ถึง 2 ลุค จากเครื่องสำอางของ Etude House

พร้อมกับ vlog ชวนทำบุญกับน้องหมา

ที่โครงการเพื่อสัตว์พิการที่ปากเกร็ด

และชวนชมภาพถ่ายฝีพระหัตถ์ที่ BACC ค่ะ

พิมพ์ตั้งใจเก็บภาพมาฝาก สำหรับคนที่ไม่มีโอกาสได้ไป

ทริปนี้เป็นทริปที่ตั้งใจทำมากเลยค่ะ อิ่มบุญอิ่มใจ

หากมีข้อผิดพลาดอะไรต้องขอโทษด้วยนะคะ

เป็นการทำ vlog ครั้งแรกที่สนุกและตื้นตันมากๆ ค่ะ

เครื่องสำอางหลักที่ภูมิใจนำเสนอคือ

Etude House Super slim proof pencil liner ค่ะ

นอกจากจะติดทนมากๆ แล้วเค้ายังเส้นเล็กแล้ว

ยังดำสนิทอีกด้วย โดนน้ำก็ไม่หลุด เพราะเป็น proof pencil

แต่ถ้าโดนเหงื่อก็มีเปื้อนๆ บ้างค่ะ

และด้วยความที่เค้าเรียวเล็กถึง 1 mm.

เค้าสามารถเขียนอินเนอร์ได้ดีมาก

พวกถมช่องว่างระหว่างขนตา ก็ทำได้ไม่มีที่ติเลยค่ะ

แถมเนื้อนุ่มไม่เจ็บด้วย

สำหรับราคา proof pencil liner อยู่ที่ 330 บาท

เค้ามี 3 สีคือ ดำ น้ำตาล เบจ

ทริปนี้พิมพ์แต่งหน้า โดยใช้แค่อายไลน์เนอร์ตัวนี้ตัวเดียว

เมื่อกลับถึงบ้านแล้วก็มีเปื้อนๆ บ้าง

แต่โดยรวมยังอยู่ดีมากๆ เลย

ลุคแรกก็จะเป็นลุคที่มีคอนเซ็ปท์คือ

แต่งได้ง่ายๆ ได้ทุกวันเลยค่ะ โดยรวมก็ยังดูเด็ก

แต่ดูสุภาพอยู่

ส่วนลุคที่ 2 คอนเซ็ปท์คือ แต่งแล้วดูหรู และเป็นผู้ใหญ่ค่ะ

สิ่งที่เพิ่มเติมมาคืออายชาโดว์ที่เข้มขึ้นและมีมิติมากขึ้น

อายไลเนอร์ที่คมและยาวขึ้น

รวมทั้งขนตาปลอมแบบธรรมชาติ

โดยรวมจะเป็นลุคที่แต่งออกงานทางการ

หรืองานพิธีการได้เลย

และเค้ายังมีอายไลเนอร์อีกแบบ คือรุ่น brush

เป็นปลายพู่กัน น่าใช้เหมือนกัน

ปลายเรียวเล็กถึง 0.03 เลย

สำหรับราคารุ่นนี้คือ 400 บาทค่ะ

สำหรับสาขาของ Etude House Thailand

จะมีด้วยกัน 3 สาขาคือ

1. เซ็นเตอร์พ้อยท์ ชั้น3

2. เซ็นทรัลพระราม 2 ชั้น 1

3. สยามเซ็นเตอร์ ชั้น 2 ค่า

ขอบคุณเครื่องสำอางจาก Etude House

ตอนนี้พิมพ์ร่วมกิจกรรม Pinknista อยู่นะคะ

ฝากเชียร์ด้วยค่า

phappim

phappim

สวัสดีค่า ภาพพิมพ์นะคะ
ตอนนี้เรียนจิตวิทยาการปรึกษาเชิงพุทธอยู่ค่ะ
เป็นคนที่สนใจเรื่องจิตวิทยา MBTI ฯลฯ
และที่สำคัญ ชอบ Makeup เครื่องสำอางประมาณหนึ่งเลยค่ะ ^^
สามารถติดตามพิมพ์ได้ที่ลิ้งก์ด้านล่างเลยน้า

FULL PROFILE