รีวิว Tarte Rainforest of the Sea Eyeshadow palette เลอค่าน่าใช้หรือไม่

20 7

ช่วงนี้เครื่องสำอางค์หมดอายุหลายตัวเลย คิดว่าได้ฤกษ์ซื้อของใหม่ซะที แล้วช่วงเดือน กันยา ยังมี งาน Sephora sale อีก จะเหลือมั้ยเรา วันนี้เลยเอาของที่ไปสอยจาก Sephora มาให้ได้ดูกันค่ะ ซึ่งเจ้านี่ก็คือ Tarte รุ่น limited edition ชื่อ collection ว่า Rainforest of the Sea ซึ่ง เค้าจะเอาสีที่แบบใช้ง่าย จะ mix ยังไงก็สวยมารวมตัวกัน ถือว่าออกแบบมาได้ดีเลยค่ะ มาดูกันดีกว่า

มาให้คะแนนกันดีกว่าเรื่องสี อันนี้ดีงามมาก เพราะสีใช้ง่าย แต่งได้หลายลุค ส่วนตัวเราจะชอบความเป็นธรรมชาติ แบบ everyday look ใช้ได้ทุกวัน พิกเมนต์ของสีค่อนข้างโอเค คือไม่เยอะเกินไป ไม่น้อยเกินไป ไม่ fall out เวลาทา ความติดทนก็ติดทนนานค่ะ เอาไปเลย 5/5 คะเนน (แต่ว่าบางสีก็แอบคล้ายๆกับยี่ห้ออื่นๆที่ถูกกว่า แต่คุณภาพอันนี้จะดีกว่านะคะ )

เรื่องราคา อันนี้บอกเลยว่าราคาค่อนข้างสูงรู้สึกว่าจะ 15xx ไม่แน่ใจ เพราะซื้อตอนลด 20% ค่ะ เอาไป 4/5 ละกันค่ะ เพราะถ้าไม่ซื้อตอนลดราคา ก็อาจจะไม่ไหว

เรื่องแพคเกจจิ้ง บอกเลยว่าชอบมากกว่าพวก Naked ที่เป็นตลับยาวๆ เพราะอันนี้พกสะดวก กระจกก็บานใหญ่ แต่งหน้าได้สบายเลย ถือว่าผ่านค่า 5/5

จบไปแล้ว สำหรับ mini review ของ เจ้า Tarte ตลับนี้ เผื่อจะช่วยเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ ในการตัดสินใจก่อนซื้อนะคะ

zommmz

zommmz

FULL PROFILE