ขอแชร์เทคนิคฟิตหุ่นแบบที่ผิวไม่แห้งเสีย และกระชับสำหรับคนที่บ้าออกกำลังกาย

7 4

ทักทายทุกคนที่เข้ามานะคะ กระทู้นี้ขอพื้นที่แชร์เทคนิคเล็กๆ ของเราในการออกกำลังกายแบบที่ผิวไม่เสีย เพราะพื้นฐานเป็นคนผิวแห้งกร้าน คือทั้งหน้าทั้งตัว 

ตอนออกกำลังกายหนักๆ แรกๆ รู้สึกว่าผิวเริ่มแห้งหนัก บางจุดตามข้อพับเริ่มไม่กระชับเพราะอวบมาก่อน เทรนเนอร์เลยแนะนำโฟมอาบน้ำกับทรีทเม้นต์ผิวตัวให้เราคือ Skin Fitness ของไบโอเธิร์มนะคะ มี 2 ตัว Purifying & Cleansing Body Foam กับ Firming & Recovery Body Emulsion 

เทคนิคก็ง่ายมาก แค่ใช้สองตัวนี้คู่กันค่ะ

1. ตอนอาบน้ำใช้ Purifying & Cleansing Body Foam จะดีมากหากเป็นการอาบน้ำหลังการออกกำลังกาย ก็ทำตามปกติเลยค่ะ ใช้เป็นครีมอาบน้ำไปเลย

2. หลังอาบน้ำเสร็จทาผิวนวดกระชับด้วย Firming & Recovery Body Emulsion เป็นทรีทเม้นต์นวดหลังออกกำลังกาย อันนี้เริ่ดมากอย่างกับไปสปาเลยค่ะ ใครไปออกกำลังกายบ่อยต้องพกไปด้วยนะ หรือวันที่ไม่ได้ออก ก็ใช้ได้ปกติเลยถือเป็นการดูแลผิวไปในตัว 

ส่วนการออกกำลังกายเราเน้นแบบผสมค่ะคืออาทิตย์นึงออก 5 วัน คาร์ดิโอ 3 โยคะ 2 เพราะเคยเป็นสาวอวบมาก่อน จะมีบางวันที่ไปเต้นเคป๊อปบ้าง เพราะเพลงมันดี 

vvvaaa

vvvaaa

FULL PROFILE