ความ Dupes ที่ไม่ Dupes ลิปสติกโทนสีนู้ดน้ำตาล พร้อมรีวิว Marc Jacob Le Marc Liquid Lip Crème

22 9

สวัสดีค่าาาทุกคนนนนช่วงที่ sephora ลด20% ที่ผ่านมา เพื่อนๆได้อะไรกันมาบ้างคะ ส่วนเราได้แต่ยืนงงในดงเครื่องสำอางค์ ว่าฉันจะซื้ออะไรดี!! (เพราะก่อนหน้านี่ได้ซื้อชิ้นที่อยากได้ไปหมดแล้ว แถมราคาเต็มไปอีก T^T) ไปหยิบๆจับดูๆพร้อมคิดในใจ เอาวะ ของเซลล์แบบนี้ฉันต้องได้สักอย่างกลับไปแหละ!! หยิบไปจับมาสวอชเล่นนู่นนี่ ดันมาถูกใจลิปสติกของ MARC JACOBS Beauty รุ่น Le Marc Liquid Lip Crème ที่มีชื่อสีว่า Hot cocoa  (หรือเบอร์ 406 นะคะ) ซึ่งก่อนหน้าได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างว่ามัยดีย์อยู่นะแกร เลยจัดการสอยมา1แท่ง

สีจะออกเป็นแบบ warm brown น้ำตาลนู๊ด เป็นลิปลิควิดที่เป็นเนื้อครีม พิกเม้นต์ของสีเยอะมากกกกกกกกก  ติดทนดีในระดับนึง แต่เวลาที่ทานน้ำลิปสติกก็จะมีติดแก้วติดหลอดออกมาเยอะพอสมควรค่ะ แต่สีที่ติดอยู่บนปากก็ไม่ได้จางลงไปเท่าไหร่นะคะ ทาแล้วไม่เป็นคราบ รู้สึกเบาสบายปาก เหมาะกับคนที่ริมฝีปากแห้ง ด้วยความที่เวลากินน้ำแล้วรู้สึกว่าสีลิปติดที่หลอดมากเกินไป มีความเสียดายเนื้อลิป+ไม่ชอบเวลาเห็นลิปสติกติดหลอด ติดแก้ว 5555+   เวลาทาเราจะชอบแต้มลงปากน้อยๆแล้วเกลี่ยให้ทั่วปากค่ะ สีที่ได้ก็จะมีความนัวๆฟุ้งๆไปอี๊กกก

แต่เมื่อกลับมาบ้านแล้ว และกำลังจะเก็บลิปเข้ากรุ สายตาเจ้ากรรมดันเหลือบไปเห็นลิปสติกแท่งนึง นั่นคือ NYX  Lingerie สี Seduction นอนแอ้งแม้งอยู่ มองด้วยตา สีที่หลอดมันช่างคล้ายคลึงกันซะเหลือเกิน แวบนึงในหัวผุดขึ้นมาว่า หรือเราจะซื้อสีมาซ้ำ?? ด้วยความสงสัยก็ลองสวอชเทียบค่ะ   ปาด 1 ที ใจเริ่มเต้น เอ้ออ สีมันก็คล้ายๆกันอยู่นะ

ใจเริ่มไม่ค่อยดีเพราะราคาที่ต่างกันถึงสามเท่า ไม่สิๆ สีมันต้องมีความต่างกัน ก็เลยลองเกลี่ยดู พบว่า เห้ยแกรรร บ้าน่า ไม่ สีมันไม่เหมือนกันสักหน่อย มาดูกันค่ะสีของ Marc Jacob จะออกไปทางส้มน้ำตาล ส่วนสีของ NYX จะเป็นน้ำตาลชมพู  (ส่วนตรงนี้เราขอพูดแค่เรื่องสีนะคะ เพราะแท่งนึงเป็นเนื้อครีม ส่วนอีกแท่งเป็นเนื้อแมต)

สรุปโดยรวมแล้ว ตกหลุมรัก Marc Jacob lip liquid ตัวนี้เข้าอย่างจัง เพราะเราเป็นคนปากแห้ง ปากลอกง่าย ถ้าทาลิปเนื้อ Matte บางวันที่ปากแห้งปากจะลอกเป็นแผ่นๆค่ะ แต่บางวันก็ไม่เป็น  แต่ใช้ MJ นี่ไม่มีปัญหาเลย  ตอนนี้กำลังคิดจะตำเพิ่มอีกสองสี คือ Slow burn กับ Truth or Bear ด้วยยย ส่วนในวันนี้ต้องขอลาไปก่อน  หากผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ สามารถแนะนำติชมกันได้เลยน๊า บะบายยยยยยย

Minarikwang

Minarikwang

Hello :)

FULL PROFILE