รีวิว ลิปสีชมพู-ชมพูอมส้ม ที่หยิบมาใช้บ่อยๆ ><

15 5

สวัสดีค่ะ>< อันนี้ก็เป็นกระทู้รีวิวกระทู้แรกค่ะ ก็จะมาสวอชสีลิปชมพู-ชมพูอมส้มที่ใช้บ่อยๆ ให้ดูกันค่ะะ รักทุกตัวเลยย ใช้บ่อยมากกก

ไปดูกันเลยค่ะ

ส่วนใหญ่ก็จะเป็นแบรนด์ฝั่งเกาหลีอะเนาะ อิอิอิ

1 innisfree real fit lipstick velvet #2

ตัวนี้ทาบ่อยมากค่ะ นึกอะไรไม่ออกก็หยิบอันนี้มา เป็นสีชมพูตุ่นๆ อมส้มน้ำตาลนิดๆ (ภาพอาจจะสีเพี้ยนนิดๆ ซอรี่ค่ะ) เนื้อเวลเวทสมชื่อเลยค่ะ กลบสีปากมิด เนื้อดี ทาแล้วสบายปาก ไม่แห้ง ไม่ขุยค่ะะ รักมากก ให้ 10/10 เลยค่ะ

2 peripera ink #7 dollish rose beige

ตัวนี้ดังมาก หลายคนน่าจะรู้จักกันดีค่ะ สีสวยงาม เนื้อดีฝุดๆ ไม่แห้ง ไม่หนักปาก เบอร์ 7 เป็นสีชมพูแดงๆ อมส้มนิดๆค่ะ เรื่องติดทน ไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ แน่นมั่กๆ 10/10 เช่นกันน

3 estee lauder pure colour สีอะไรก็ไม่รู้ค่ะ อันนี้เป็น tester ได้มากจากญาติค่ะ เป็นสีชมพูใสๆ ผู้หญิ้งผู้หญิง หวานมากกกกกก มีชิมเมอร์ด้วยค่ะ เวลาทาเป็นคราบนิดนึงอะค่ะ 8/10 เพราะไม่ค่อยชอบลิปสติกที่มีชิมเมอร์ค่ะ แล้วเคยทาตอนเช้า พอบ่ายมันเป็นคราบหน่อยๆ

4 revlon สี pink in the afternoon

สีชมพูอมส้ม สีพื้นฐานที่ทุกคนต้องมีเลยค่ะ สีสวยดีค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ทา เพราะใช้อันอื่นบ่อยกว่าา 555555555 กลบสีปากไม่ค่อยมิด แล้วก็เป็นคราบนิดนึงค่ะ ตามราคาอะเนาะ ให้ 7.5/10

5 etude glass tinting lips-talk PK006

อันนี้ซื้อมาเพราะแพคเกจล้วนๆ ช่วงที่โฆษณาออกมากรี๊ดกร๊าดมาก เพราะมันเลือกสีเองได้ เลือกปลอกลิปสติกเองได้ น่ารักเว่ออ 555 สีชมพูใสๆเลยค่ะ เขาเคลมว่าเป็นทิ้นต์ในรูปแบบแท่ง ก็จริงอยู่นะ มันเนื้อบาง แต่สีชัด แล้วก็ติดทนพอสมควรเลยค่ะ ให้ 9/10 เยย

6 it's skin babyface petit tint gloss สี strawberry

เป็นหลอดเล็กๆน่ารักๆ แต่ว่าเนื้อลิปเยอะอยู่นะคะ บีบออกมาเป็นสีชมพูหวานมากกกก เนื้อแบบกลอสแหละค่ะ ใช้นิ้วหรือพู่กันทาบางๆ ดูน่ารัก ธรรมชาติมากก แบบปากอมชมพูมากตั้งแต่เกิด555 ติดทนพอสมควรค่ะ กินข้าวกินน้ำก็หลุดเป็นธรรมดา ให้ 8/10 ค่ะะ

7 the face shop watery tint สี orange scene

เป็นทิ้นท์เนื้อน้ำ เบาบางสบายมากๆค่ะ สีส้มๆอมแดงนิดๆ ทาแล้วธรรมชาติๆ ดูเป็นคนสุขภาพดี555 ข้อเสียคือมันหลุดง่ายค่ะ แต่จริงๆชอบสีนี้นะ แงง ให้ 8/10 ค่ะ

และนี้ก็คือความติดทนของพวกนางค่ะ555 อันนี้ใช้ทิชชู่เปียกเช็ดสองรอบค่ะ สะพรึง peripera มาก นางแน่นจริง555555555

จบการรีวิวแล้วค่ะ ส่วนใหญ่ก็เป็นแบรนด์ฝั่งเกาหลีทั้งนั้นน งื้อชอบบเครื่องสำอางเกาหลีมากค่ะ 555 ขอบคุณที่มาชมกระทู้นะคะ ผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยค่ะ (สีรูปอาจจะเพี้ยนๆ แง) 

NemoNemu

NemoNemu

♡ a lipstick collector
♡ a korean drama addict
♡ myday #day6

FULL PROFILE