NEW! TARTE PALETTES

42 19

สวัสดีฮั่บบ ^______^ วันนี้เราจะมารีวิว พาเล็ตใหม่ของ Tarte!!! คือเราเป็นคนที่ชอบเครื่องสำอางของเเบรนนี้มากกกก เลยอยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูค่ะ ของทั้งหมดนี้เราซื้อที่อเมริกานะค่ะ น่าจะยังไม่ออกวางขายที่ไทยนะค่ะ <3

มาเริ่มกันเลยกับ Tarte Blush Bliss paletteตัวใหม่จ้าา ที่ซื้อเพราะมันสวยมากกกกกก กอไก่ล้านตัวว เหมือนของเจ้าหญิงdisney อะไรอย่างงั้น คือเเบบอดใจไม่ได้ สวยมากเว่ออ ส่วนสีเราว่าโอเครนะ มีทั้งส้ม-ชมพู เหมาะกับสีผิดคนไทย ใช้ได้หลายลุค มีทั้งสี matte กับ shimmer.

ราคา: $39 ( 1400 บาท )

ไปต่อกับ Tarte Dream Big Eyeshadow Palette ตอนเเรกก็เฉยๆเพราะพาเล็ตไม่สวย5555 เเต่สีสวยมากเว่อแกร ซื้อเพราะสีเลย สีส่วนใหญ่เป็น shimmer มีmatte อยู่เเค่2สี พาเล็ตนี้เหมาะกับการใช้ไปparty มากกสีโทนม่วงๆเเดงๆ คือดีย์

ราคา : $30 ( 1080 บาท )

ตัวสุดท้าย Tarte Buried Treasure Eyeshadow Palette ตัวนี้เหมือนตัวที่2 ส่วนใหญ่เป็น shimmer ออกเเนวcool toneค่ะ สีสวยหลายสี ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ เราได้ไปอ่านreviewของsephora มีทางลบเยอะเวอะ บอกว่าเล็ก สีไม่เหมือนในรูป บราๆๆ เราก็เลยยังไม่ซื้อ รอให้เห็นของจริงดีกว่าา แล้วพอได้เห็นของจริง ลองกับเเขนแล้วเเบบซื้อเลยย สีสวยมากกก เราว่ามันคุ้มนะ มี10สี ตกสีละ $3.6 สีสวยทุกสี ชอบๆ

ราคา : $36 ( 1300 บาท)

อยากถามอะไรก็คอมเม้นมาได้เลยน้า<3<3<3 ถ้าชอบก็กดไลค์กดเเชร์ให้เราด้วยน้า ขอบคุณเด๋ออ

palympattt

palympattt

FULL PROFILE