แต่งหน้าลุคสุภาพด้วยเครื่องสำอางหลักร้อย

16 9

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงที่ต้องแต่งหน้าลุคสุภาพทุกวัน วันนี้นิคเลยมีฮาวทูแต่งหน้าลุคสุภาพมาฝากอีกแล้ว แต่คราวนี้ คราวนี้พิเศษตรงที่เครื่องสำอางที่ใช้ ราคาเพียงหลักร้อยเท่านั้น หาซื้อก็ง่าย ไปดูกันค่ะ

เครื่องสำอางที่ใช้

เริ่มจากลงรองพื้น นิคใช้ศรีจันทร์ เขย่าก่อนใช้ด้วยนะคะ 

ต่อมาปิดรอยสิวกันนิดนึง

ขั้นตอนการเขียนคิ้วเริ่มจากวาดโครงก่อนแล้วถมให้เต็ม (ดูแบบละเอียดในคลิปได้เล้ยยยย)

ขั้นตอนแต่งตา

1. ใช้สีน้ำตาลลงในลักษณะเหมือนคัดเบ้า

2. ใช้สีทองลงที่หางตา

3. ใช้สีชมพูอ่อนลงที่หัวตา

4. ใช้สีชมพูลงที่ขอบตาล่าง

เขียนไลเนอร์ไม่ต้องเส้นใหญ่มากค่ะ

จากนั้นปัดมาสคาร่า

ต่อมาก็สร้างมิติให้ใบหน้าซะหน่อย นิคใช้เมเบลลีนวีเฟสค่ะ ปาดแล้วใช้แปรงค่อยๆเกลี่ย ในภาพ เส้นประคือเฉดดิ้งด้วยสีเข้ม วงกลมคือไฮไลท์ด้วยสีอ่อนค่ะ

ปัดแก้มด้วยสีชมพูอ่อนๆ

จากนั้นลงไฮไลท์แบบฝุ่นค่ะ

แล้วก็ลิป

ดูแบบละเอียดทุกขั้นตอนในคลิปได้เลยค่ะ

ต่อด้วยฟินนิชลุค

ลุคนี้แต่งไปสมัครงานก็ได้ ไปสัมภาษณ์งานก็ดี ไปถ่ายรูปติดบัตรก็ได้ ประยุกต์ได้หลายโอกาส แต่งตามได้ง่ายๆไม่ยุ่งยากด้วยค่ะ

ขอบคุณที่รับชมนะคะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE