[อิ๋วอิ๋วรีวิว] ครีม Baby Carrot ผิวแพ้ง่ายก้ใช้ได้ ผิวเป็นสิวก็ใช้ดี

13 9

สวัสดีค่ะสาวๆชาว Jeban ที่น่ารักทุกคนมาเจอกันอีกครั้งนึงแล้วนะคะกับ #อิ๋วเองที่ชอบรีวิววันนี้ก็อีกเช่นเคยค่ะ มีผลิตภัณฑ์ถูกและดีมาแนะนำกันเป็นสกินแคร์ที่โด่งดังมาในอินเตอร์เน็ตค่ะเค้ามีชื่อว่า Baby Carrot  ค่ะ

นี่เป็นรูปร่างหน้าตาของเค้านะคะ เป็นลักษณะครีมซองอ่ะ หลายๆคนอาจจะไม่ค่อยไว้ใจครีมซองเท่าไหร่ แต่อันนี้คือปลอดภัยแน่นอนค่ะ เค้ามี อ.ย. มีวันหมดอายุชัดเจน วางใจได้เลยค่ะ

ที่สำคัญราคาเค้าไม่แรงเลย ซองละ 69 บาทเท่านั้นค่ะสำหรับอิ๋วใช้ได้ประมาณ 10 วันค่ะ เพราะว่าจะชอบโบกหนาๆตอนกลางคืนค่ะ เหมือนเป็น Sleeping mask ไปในตัวค่ะ อิ๋วใช้หมดไป 1 ซองแล้ว เลยขอมารีวิวผลลัพธ์ให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ

ทางแบรนด์เค้าเคลมไว้ว่า เจ้าครีมเบบี้แครอทเนี้ย เค้าจะช่วยจัดการปัญหาผิวได้ 10 ประการ คือ1. ช่วยฟื้นฟูผิวที่คล้ำเสียขาดการบำรุง ให้ดูกระจ่างใสมากขึ้น2. ช่วยลดปัญหาการเกิดสิวใหม่3. ช่วยดูแลผิวจากการอักเสบของสิว4. ทำให้รอยสิวและจุดด่างดำดูจางลง5. ให้ความชุ่มชื่นกับผิว6. มีวิตามิน A, E และ C จึงช่วยให้ดูอ่อนเยาว์ขึ้น7. ช่วยละลายสิ่งอุดตันในรูขุมขน ทำให้ลดโอกาสการเกิดสิวใหม่8. ช่วยปกป้องผิวจากรังสี UV9. ช่วยดูแลผิวที่โทรมให้ดูสดใสขึ้น10. เพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวที่ระคายเคืองจากการแพ้แดด

อันนี้เป็นรูปที่อิ๋วทดลองใช้นะคะ ก่อนใช้จะเห็นเลยว่าหน้าโทรมมาก จากการพักผ่อนน้อย เป็นสิวด้วย และเปรียบเทียบผิวหน้าหลังจากหมดซองที่ 1จะเห็นเลยว่า ผิวดูใสขึ้นนะ รอยแดงจากสิวจางไวขึ้น แต่ยังไม่ได้เห็นผลชัดขนาดนั้น อาจจะเพราะว่าเพิ่งใช้ได้ไม่นาน แต่ที่สังเกตเห็นชัดๆคือ หน้าดูสดใสขึ้น ไม่โทรมเหมือนตอนแรก แต่งหน้าง่ายขึ้นด้วยค่ะ(ก่อนทดลองใช้อิ๋วพักหน้าก่อน 1 วันนะคะ)

อิ๋วเป็นคนที่ผิวหน้าค่อนข้างจะแพ้ง่ายมากๆ ถึงช่วงหลังๆมานี้ผิวจะแข็งแรงขึ้นแล้ว แต่การเลือกใช้สกินแคร์ของอิ๋ว อิ๋วก้จะเลือกสิ่งที่ดีที่สุด ที่มั่นใจที่สุดว่าจะไม่ทำให้สิวกลับมาเห่ออีกแน่นอนตัวนี้ก็เป็นอีกตัวนึงค่ะ ที่อิ๋วเลือกใช้ เพราะว่าเป็นครีมแบบซอง มีฝาปิดอีกต่างหาก ทำให้พกพาง่ายอิ๋วไปต่างจังหวัดบ่อยค่ะ เพราะฉะนั้นครีมที่มาในรูปแบบนี้จึงตอบโจทย์มากๆ พกพาง่าย ราคาก็ไม่แพงเลย แถมใช้ดีอีกต่างหากเอาไปเลยค่ะ 10/10 อิ๋วให้ผ่าน

สำหรับสาวๆคนไหนที่อยากได้ครีมที่พกพาง่าย ใช้สะดวก ราคาไม่แพง แต่ได้ผลจริง ก็ลองไปหาซื้อกันดูนะคะ แล้วมาบอกเล่าผลการใช้ให้ฟังบ้างน้าสำหรับวันนี้ลาไปก่อนแล้วค่ะ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าสวัสดีค่ะ

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE