Review + Minihowto color combination by Ashley แต่งหน้าโทนสุภาพ

20 8

สวัสดีค่ะสาวๆวันนี้แบงค์จะมารีวิวพาเลทแต่งหน้าที่มีเกือบครบเหมาะแก่การพกพา และเป็นสีที่แต่งได้ง่าย ได้หลายลุค นั้นก็คือ COLOR COMBINATION BY ASHLEY 

พาเลทนี้จะมีทั้ง ตา แก้ม ปาก คิ้ว โดยโทนสีตาจะมีโทนส้ม ชมพูพีช และน้ำตาล

ส่วนชั้นล่างจะเป็น บลัชออน ไฮไลท์ บรอนเซอร์ และที่เขียนคิ้ว

แบงค์ก็มี Mini howto ที่ใช้พาเลทนี้แต่ง ง่ายๆ เป็นโทนสุภาพ เหมาะกับช่วงนี้ค่ะ

ขั้นแรกแบงค์จะใช้ฝุ่นเขียนคิ้วสีเข้มระบายที่หาง จากนั้นจะใช้สีอ่อน ระบายหัวคิ้ว เพื่อที่จะได้คิ้วไม่คมมาก ดูฟุ้งๆธรรมชาติๆ

จากนั้นจะใช้สีชมพูอมน้ำตาลอ่อนระบายให้ทั่วเปลือกตา

ใช้สีน้ำตาลกลางระบายช่วงกลางตาถึงปลายตา

ใช้สีน้ำตาลเข้มสุด ระบายช่วงปลายตา เบาๆให้ตาดูมีมิติ

ใช้สีน้ำตาลเข้มที่สุดระบางช่วงตาล่าง และใช้สีอ่อนระบายช่วงหัวตา เพื่อให้ตาดูสว่างขึ้น

จากนั้นใช้ปัดแก้มในพาเลทจะออกสีชมพูพีชๆ ปัดได้ทุกสีผิว สีเบาๆสุภาพ ปัดแก้ม

เฉดดิ้งกรอบหน้าและสันจมูก 

ไฮไลท์โหนกแก้มทั้งสองข้าง และจมูก 

สุดท้ายแบงค์จะใช้ลิปสีชมพูอมน้ำตาล เป็นสีสุภาพไม่ฉูดฉาด เป็นขั้นตอนสุดท้ายค่ะ

เสร็จเรียบร้อยแล้วค่าา

สำหร้บพาเลทตัวนี้นะคะ แบงค์ให้คะแนน 8/10 หักที่เม็ดสีอายแชโดวไม่ค่อยแน่นต้องมีปาดซ้ำบ้าง สีส้มในพาเลทลองเอานิ้วปาดจะเห็นว่าออกเป็นประกายส้มยังไม่ตรงตามที่เห็นในพาเลท ไฮไลท์เป็นสีเบาๆ ไม่พุ่งมาก เนื้อค่อนข้างจะเป็นฝุ่น เหมาะกับมือใหม่ที่ยังแต่งไม่เก่ง หรือสาวๆที่ไม่ต้องการสีชัดมาก พกพาง่าย พาเลทเดียว มีทั้ง แก้ม ตา คิ้ว แพคเกจไม่ก้องแก้ง ติดตรงที่ไม่มีกระจกมาให้ และมีแปรงเล็กๆมาให้ สำหรับแบงค์ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่เลยไม่ค่อยได้ใช้โดยรวมถือว่าโอเคเลยค่ะเอาไว้แต่งวันเบาๆสบายๆ ง่ายๆ 

พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะสาวๆ แนะนำติชมได้น้า บะบายค่าา

pandabankie

pandabankie

Facebook : Panda Bankiie
IG : Pandabankiie

FULL PROFILE