รีวิว คอนเซ็ปท์ ครีมรักษาฝ้าและครีมกันแดด

6 4

รีวิว คอนเซ็ปท์ ครีมรักษาฝ้าและครีมกันแดดReview Concept Anti-Melasma Cream & Concept Ultimate Sun Protection Cream

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ทรายจะพามารู้จักกับครีมรักษาฝ้าและครีมกันแดด จากแบรนด์ คอนเซ็ปท์(Concept) ค่ะ

เริ่มกันที่ตัวแรก ครีม Concept Anti Melasma Cream (ครีมทาฝ้า) เป็นครีมไวท์เทนนิ่งนั่นเอง ทรายมีปัญหาจุดด่างดำจากสิว เลยใช้ครีมตัวนี้เป็นครีมลดจุดด่างดำค่ะ

มีส่วนผสมของ Alpha-Arbutin 1.2% ช่วยให้กระ ฝ้า จุดด่างดำแลดูจางลง , Multi Whitening สกัดจากธรรมชาติ , วิตามินบี 3 , Pea Seed Extract , Octadecenedioic Acid , Licorice Extract ช่วยปรับผิวให้กระจ่างใส และมี วิตามินอี , Aloe Vera Powder , Cogongrass Extract ให้ความชุ่มชื้นกับผิว ไม่มีน้ำหอม สารปรอท กรดเรทิโนอิก ไฮโดรควิโนน ดูจากส่วนผสมแล้วปลอดภัย เป็นครีมทาฝ้าที่ไม่ทำร้ายผิวหน้าค่ะ^^

เปิดกล่องมา เหยยย มีความใส่ใจผู้บริโภค ดีค่ะ เราต้องสวยและพอเพียงด้วย ตามนี้เลยนะคะ

ในกล่องจะมีใบกำกับอธิบายรายละเอียดใส่มาให้ด้วยค่ะ

มาดูเนื้อกันดีกว่าค่ะ หน้ากล่องเขียนว่าเป็นครีม แต่พอบีบออกมาแล้วทรายรู้สึกว่าเนื้อเป็นครีมเจลมากกว่า

ด้วยความที่เขาไม่ใส่น้ำหอม กลิ่นเลยไม่หอม กลิ่นคล้ายตัวยาตัวหนึ่งซึ่งทรายนึกไม่ออกว่าเป็นตัวยาอะไรค่ะ

เนื้อบางเบาเกลี่ยง่าย ที่ชอบคือไม่มัน ไม่เหนียวเหนอะหนะ ซึมเร็วมาก จากรูปจะเห็นได้ว่าเนื้อครีมซึมหายไปหมดแล้ว^^

ก่อนจะใช้ครีมอะไรก็ตาม เราต้องทดสอบอาการแพ้ก่อน ทรายทดสอบโดยการทาทิ้งไว้ที่ท้องแขนและลำคอที่สะอาด โดยไม่ใช้ผลิตภัณฑ์อื่นต่ออีก เป็นเวลา 1 คืน ผลคือไม่แพ้ค่ะ

วิธีใช้ ทาหลังจากทำความสะอาดใบหน้า สามารถใช้ได้ทั้งกลางวันและกลางคืนเลยค่ะ

ทรายมีผิวหน้าบอบบางมาก ผิวจะไวกว่าคนปกติเป็นพิเศษ หลังทาจะรู้สึกยิบที่ผิวเล็กน้อย ให้คะแนนความยิบ 2 เต็ม 10 มีอาการอยู่ประมาณ 5 นาทีก็หายไป แต่ไม่มีอาการแพ้อย่างอื่น ทดลองใช้กับผิวส่วนอื่นก็ไม่แพ้ค่ะ(ปกติถ้าแพ้ ทาผิวหนังส่วนไหนก็จะแพ้ด้วย) เพียงแค่ผิวหน้าทรายบางกว่าส่วนอื่นๆเท่านั้นเอง ทรายคิดว่าทรายใช้ต่อได้ ก็เลยใช้ต่อค่ะ

จากภาพจะเห็นได้ว่า หลังจากทาแล้วผิวหน้าไม่มันเลย ชุ่มชื้นค่ะ ทรายลองใช้ทั้งแบบ ใช้ครีมนี้เดี่ยวๆ และลองใช้แบบควบคู่กับโลชั่นน้ำตบก่อนลงครีม ผลปรากฏว่าใช้ตัวนี้เป็นครีมบำรุงเดี่ยวๆก็เอาอยู่ค่ะ ผิวหน้าชุ่มชื้นไม่แห้งลอก ปกติถ้าครีมให้ความชุ่มชื้นไม่เพียงพอหน้าทรายจะแห้งค่ะ แต่ตัวนี้ผ่าน ในระหว่างวันหน้าไม่มันด้วยค่ะ เริ่ด ของดีต้องบอกต่อ

ทาคอด้วยนะ จะได้ขาวเท่ากัน

เนื่องจากเป็นการใช้ควบคู่กับครีมกันแดด ผลลัพธ์การใช้ระยะยาว จะอยู่ช่วงท้ายของกระทู้นะคะ^^

ครีม Concept Anti Melasma Cream 24 g 1 หลอด ราคา 450 บาทสถานที่จัดจำหน่าย: ร้านขายยาและร้านวัตสันทั่วประเทศ

มาต่อกันที่รีวิวครีมกันแดดนะคะ^^     เราควรใช้ครีมกันแดดควบคู่กับครีมรักษาฝ้า เพื่อป้องกันการเกิดฝ้าใหม่ ทรายใช้ครีมกันแดด Concept Ultimate Sun Protection Cream SPF 50 PA+++ ซึ่งค่าการปกป้องเพียงพอสำหรับการใช้ชีวิตประจำวันของทรายค่ะ FRAGRANCE FREE ด้วยนะ เย่

หลังกล่อง อ่านแล้วดูจะเป็นกันแดดที่ผสมบำรุง ส่วนผสมสอดคล้องกับครีมทาฝ้าเลยค่ะ

เดี๋ยวกลับมาเขียนเพิ่มค่า

SIRESANDPIT

SIRESANDPIT

FULL PROFILE