แพ้ทาง พาเลต Warm Tone - Etude House Personal Color Palette Warm Tone Eyes

25 11

ฮายยยยยยยยกระเทยยยย 555สวัสดีค่ะทุกคนนน ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันมั้ยคือเห็นพาเลทสีอุ่นๆทีไร ใจสุดามันสั่นทุกที

ก็ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ "แพ้ทาง พาเลต warm tone" ชั้นว่าแกก็เป็น ไม่งั้นแกคงไม่เข้ามา ใช่ม้ะ555

จริงๆพาเลท Etude House Personal Color Palette Warm Tone Eyes อันนี้ของ etude เค้าวางขายมาซักพักนึงแล้วค่ะ แต่ด้วยความเป็ฺนชะนีสายฝอ ก็เลยไม่ได้สนใจเครื่องสำอางสายเกาซักเท่าไหร่ค่ะ นี่ก็นอนเลื่อนๆไอจีไปเรื่อย คุณพระ! บ้าจริง! ใช่! มันเกิดมาเพื่อดาว55

โอ๊ยยยย นอกจากสีสวยโดนใจไปแล้ว คุณพระ! คุณพระ! คุณพระ! เนื้อดีเวออร์ โดยเฉพาะสีชิมเมอร์ เนื้อละเอียดมากกก ปาดนิดหน่อยก็ติดแล้วค่ะ กลิตเตอร์ก็วิ๊งลืมมม เอาจริงๆนี่ว่าเทียบกับ 3ce ได้เลยอ่ะ หุหุ แต่ราคานี่คนละโลก 

เรามาดูสีแต่ละแถวแบบชัดๆกันค่ะ

สรุป หลังจากได้ใช้งานมาตลอด 2สัปดาห์ คิดว่าเป็นกลุ่มสีที่ทาง่ายมากค่ะ every day look มากๆ แต่มันจะไม่ every day ก็ตรงชิมเมอร์ทั้งหลาย คือแบบป้ายไปนิดเดียว พอมาแตะที่ตาเท่านั้นแหละ อื้อหือ ชัดมากกก ชัดเกินไป เนื้อก็มาเป็นก้อนๆเลยอ่ะ ต้องระวังมาก ปาดแบบเบามือที่สุด ส่วนเนื้อแม็ทก็ธรรมดาค่ะ ไม่ได้ตกใจ แต่ชอบทุกสีนะ ทาแล้วสวยทุกสี ไม่ต้องคิดมากเลยค่ะ  ขอให้คะนนคร่าวๆนะคะ

• ความชัดเจนของสี          5/5  เมื่อทาลงเปลือกตา สีชัดทุกสีค่ะ 
  • เนื้อสัมผัส                      4.5/5 เนื้อนุ่ม ปาดง่าย มีบางสีจะด้านๆหน่อยต้องปาดซ้ำๆ
  • เนื้อตอนทา                    3/5  มี fall outบางสี/บางสีก็มาเป็นก้อนๆแผ่น/กลิตเตอร์ร่วง
  • ควา่มติดทน                   4/5  ทาตอนเช้าก่อนไปทำงาน กลับมา6โมงเย็น มีหลุดๆบ้างค่ะ
  • ความสวยงาม                 5/5  เป็นกลุ่มสีสวยมาก ตลับดูแน่นหนาสวยงามหรูหรา 
  • ความคุ้มค่า                    4/5 กับราคา1,600 อาจแพงไปนิดค่ะ กับสีที่ไม่ค่อยหลากหลาย

ใครชอบสีแนวๆนี้ และคิดว่าไม่สิ้นเปลืองก็ซื้อเถอะค่ะ สีเค้าสวยจริงๆ แต่ใครที่กำลังลังเล แนะนำให้ไปลองshop ของ etude เลยค่ะ ที่สยาม เซ็นเตอร์ ใหญ่ กว้างขวาง น่ารักมาก และที่สำคัญคือรุ่นนี้เค้ามีอีก 3 โทนสี ให้เลือกกันนะคะ ไปลองที่ร้านกันโลดดดด

บ๊ายยยยยยยเด้ออออ...

Nack Sudarat

Nack Sudarat

ฮายยยยย กระเทยยยยยย
อิชั้น "สุดา" เอาจริงก็เพิ่งจะมีล๊อคอินนี่แหละ

FULL PROFILE