รู้สึกแย่ค่ะ โดนเพื่อนเบี้ยวนัดก่อนเดินทาง1วัน

4 5

นัดกับเพื่อนจะไปเที่ยวเชียงใหม่กันพรุ่งนี้ค่ะ

จองตั๋วเครื่องบิน โรงแรมไว้หมดแล้ว เราเป็นคนมัดจำค่าโรงแรมไปก่อน พอวันนี้เพื่อนโทรมาบอกว่าฝนตก พายุเข้า ขอไม่ไปแล้วกัน

ไว้นัดกันคราวหน้า เราเข้าใจเหตุผลเพื่อนนะคะ แต่รู้สึกแย่มากเลย

กระเป๋าเดินทางก็จัดแล้ว สรุปเราต้องไปเที่ยวคนเดียว

แผนที่วางไว้ก็ต้องปรับใหม่หมดเลยค่ะ กลัวไปคนเดียวแล้วเหงาจังค่ะ

แต่ยังไงคิดแล้วว่าคนเดียวก็ต้องไป เพื่อนๆมีใครเคยโดนเพื่อนเทแล้วต้องไปเที่ยวคนเดียวบ้างคะ

whaninthuou

whaninthuou

FULL PROFILE