(MERREZ'CA longlash fiber mascara) มาคาร่าไฟเบอร์กันน้ำกันฝนสุดๆ

11 5

สวัสดีค่ะสาวๆ ช่วงปลายหน้าฝนแบบนี้ เชื่อว่าสาวๆหลายคน คงกังวลเรื่องมาสคาร่าจะไหลจนกลายเป็นหมีแพนด้า : ( วันนี้เปรี้ยวจะมารีวิวมาสคาร่าตัวหนึ่งจากแบรนด์  เมอเรสก้า เป็นมาสคาร่าไฟเบอร์ เนื้อสีดำ กันน้ำ ติดทน ไม่เลอะ ไม่เป็นคราบ ทำให้ขนตาดูยาวขึ้น และงอนโดยไม่ต้องง้อที่ดัดขนตา ไม่ว่าจะโดนฝนหนักเหงื่อถ่วมขนาดไหน หรือแม้แต่สาวๆที่ต้องแต่งหน้าหนักแบบบแน่เวอร์ทั้งวัน รับรองว่าสาวๆจะไม่กลายเป็นหมีแพนด้าแน่นอนค่ะมาเริ่มกันที่ตัวแพคเกจจิ้งกันก่อนเลย  ตัวแพคเกจเป็นเนื้อดำด้าน ด้ามจับถนัดมือ

มาเริ่มปัดกันเลย :)

เรามาให้คะแนนมาสคาร่าตัวนี้กันดีกว่า ><'ความดำ 10/10 : ดำสนิทมาค่ะคอนเฟิม กันน้ำกันเหงื่อ 10/10 : เปรี้ยวเคยปัดตัวนี้ตอนรับ ปรญ. คือโดนเหงื่อขนาดไหลก็ไม่ไหลแน่นอนค่ะต่อขนตา 10/10 : อย่างที่เห็นค่ะปัดครั้งแรกก็เห็นได้ชัดเลยว่ายาวขึ้นสาวๆที่ชอบขนตายาวสพรึ่งสามารถปัดต่อซ้ำหลายชั้นได้ค่ะทำความสะอาดง่าย 8/10 : ด้วยความที่มันเป็นสูตรกันย้ำฉนั้นจะทำความสะอาดค่อนข้างยากนิดนึงค่ะติดทน 10/10 : อยู่ทนทั้งวันตั่งแต่เช้ายันเย็นสรุป 10 10 10 ไปเลยจ้าจะซื้อต่อมั้ย : ซื้อค่ะซื้อต่อแน่นอนค่ะเพราะเปรี้ยวเป็นคนที่ลองมาสคาร่ามาเยอะมาก ตัวไหนที่เค้าว่าดีว่าเด็ด กันน้ำ ถึงทน ขนาดไหน สรุปพังค่ะ แพนด้ามาทั้งฝูง แต่พอมาเจอตัวนี้บอกตรงๆ หลงรักเลยค่ะ ราคาก็คบได้ คุณภาพก็ดี รักปล. มาสคาร่า เป็นประเภทของเครื่องสำอางที่มีอายุสั้นที่สุด และเป็นแหล่งสะสมของเชื้อโรคอย่างดีทีเดียว แนะนะให้เปลี่ยนทันทีที่ครบ 3 เดือน แม้ว่าจะยังใช้ไม่หมดก็ตาม  เพื่อสุขภาพที่ดีของตาและขนตาเรานะค่ะ บาย บ๊ายยยปล.เข้ามาติชมหรือแบ่งปันความเห็นกันได้น้าาาาาเพื่อนที่เปรี้ยวจะได้นำไปปรับปรุงในครั้งต่อไปถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัวไว้ณที่นี้ด้วยค่ะ<3

Jeed Sarun

Jeed Sarun

FULL PROFILE