สาวอยุธยา ช่วยแนะนำร้านอาหารหน่อยค่ะ

มารบกวนเพื่อนๆอีกแล้ว

เพื่อนจะพาฝรั่งไปเที่ยว  และจะให้bb ไปเป็นไกด์+ล่าม 
เลยจะขอให้ช่วยแนะนำร้านอาหารบรรยากาศดีๆ(ริมน้ำได้ยิ่งดีค่ะ)  อร่อย  ไม่แพงเว่อร์  เดินทางง่าย  ในอ.เมืองหรือแถวบางปะอินหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
ร้านชายน้ำค่ะ
มีกุ้งแม่น้ำด้วย
อยู่ตรงข้ามกับเทศบาลในอ.เมืองเลยนะคะ
ร้านเป็นตึกริมถนน
พอเดินเข้าไปก็จะติดแม่น้ำค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

ไม่ใช่สาวอยุทธยาค่ะแต่อยากบอกว่าร้านกุ้งแม่น้ำหลังจวนผู้ว่าอร่อยมากกกกกกกกกกกก จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะค่ะ แต่ไปแถวนั้นมีอยู่ไม่กี่ร้าน อย่าลืมสั่งแกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากรายด้วยนะ
ร้านนี้เค้ามีชื่อจน...ไปอยุทธยาเพื่อไปกินร้านนี้โดยเฉพาะเลยจ้า

ชื่อร้าน ไทรทอง คะ แนะนำเลย มีล่องเรือ+อาหารอร่อยนะ
แล้วก็ กรุงศรีริเวอร์ ที่เป็นโรงแรมอ่ะคะ อาหารอร่อยดี
มีบริการล่องเรือรอบเกาะด้วย

(คนอยุธยามาเองเลย คิคิ)
ขอบคุณมากนะคะ

แวะทุกร้านเลยดีกว่า
เราไม่ใช่สาวอยุธยานา แต่อยากแนะนำ ร้าน แพกรุงเก่า ค่ะ ร้านนี้ทานมาตั้งแต่เด็ก รสชาติไม่เคยเปลี่ยน กุ้งแม่น้ำอร่อยมาก ลองเปลี่ยนไปกินร้านอื่นแบบไม่อร่อยเลยอ่า สู้เจ้าเก่าไม่ได้เรย เฮ้อ อยากกิน เราว่าคุน คห ที่3 ต้องร้านเดียวกะเราแน่เรย
ร้านอยู่ริมแม่น้ำ ตรงแถวๆสะพานสมเด็จพระนเรศวร (ลอดใต้สะพานตรงไป 50 ม.แล้วอยู่ซ้ายมือ)
ปล.ขนาดเจ้าในวังยังไปกินกานเลยน้า

คุณyunjungz ใช่แล้ว พอพูดชื่อแล้วนึกออกเลย ร้านนี้อร่อยมาก ขอบคุณที่ช่วยให้นึกออกอิอิ พูดแล้วน้ำลายสอ วันหลังจะไปกินจ้า

แนะนำร้านคะ(แต่ไม่ใช่คนอยุธยานะคะ)
จัดอันดับให้ตามความเห็นส่วนตัวคะ
หนึ่ง ร้านคอฟฟี่การ์เด้นท์คะ บรรยกาศแบบเป็นกันเอง
อาหารอร่อยทุกอย่าง
สอง ครัวนายพันคะ บรรยกาศโอเค
อาหารเป็นออกสไตล์อีสานคะ แต่อร่อย
ส่วนไทรทองบรรยากาศใช่ได้แต่ไม่ค่อยโอนะสำหรับอาหาร
ร้านบ้านคุณพระ ก้ออร่อยดีคะ บรรยากาศก้อดีคะ
เราว่าร้านอาหารThe Bali ก๊ดีน่ะ บรรยากาศดีมากเลยอ่ะ มีโฟกซอง
ห้องคาราโอเกะ แต่ไม่รู้ว่าดีไม๊น่ะ ไม่ได้เข้าไป
อาหารก๊อร่อยน่ะ ไม่แพงเหมือนที่คิดอ่ะ ห้องน้ำสะอาดมากค่ะ
ลองไปดูน่ะเราไม่ใช่คนอยุธยาหรอก^^ ไปแร้วติดใจ
ร้านอาหารไทรทองชิ อาหารอร่อย บรรยาการดี คนพื้นที่ชอบไปกินกัน รู้จริงคนอยุธยา
ไทรทองสิของจิง
The bali บรรยากาศดีจริงๆครับ ไปมาแล้วตามที่บอกเลย
ขอแนะนำทุกๆท่านว่าอย่ามาร้านเดอะบาหลีเลยนะค่ะ อาหารก้ไม่อร่อย. บริการไม่ดี พนักงานพูดจาไม่ดี ไม่มีความเอาใจใส่ลูกค้าแพงอีกต่างหากอย่ามาเลยเสียเวลาป่าวๆค่ะ
ร้านชายนาสิค่ะ บรรยากาศดีจริงๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again