[TARTE Brow Mousse] ที่เขียนคิ้วเนื้อมูสเริ่ดๆติดทนทั้งวัน :3

25 9

สวัสดีค่ะชาวจีบันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน วันนี้ดิฉันจะมารีวิวที่เขียนคิ้วของทาร์ต ซึ่งออกมาสักพักแล้วค่ะ แต่เนื่องด้วยความที่ใช้แล้วชอบมากกกกกกกกก จึงจะมาเขียนรีวิวให้ทุกคนได้ไปตำตามกันค่ะ :3 

ดิฉันต้องขอเกริ่นว่า ดิฉันเป็นคนที่ชอบการเขียนคิ้วมากถึงมากที่สุดค่ะ เรียกว่า ถ้าไม่เขียนคิ้วออกจากบ้านนี่ ถึงกับยอมซื้อที่เขียนคิ้วแท่งใหม่กันเลยที่เดียว 55555555 

ตอนเด็กๆ มักจะโดนล้อค่ะ ว่าไม่มีคิ้วบ้าง คิ้วสามเหลี่ยมบ้าง (เพราะขนติ้วมันเกินขึ้นไปเยอะมากค่ะT^T) พอดิฉันจบ ม6 แล้วมีเวลาปิดเทอมนานมาก จากเป็นคนที่ไม่เคยแต่งหน้าเลย ก็ลองผิดลองถูกค่ะ ไปซื้อที่เขียนคิ้วมา แล้วฝึกเขียนมันอยู่ที่บ้านทุกๆวัน เปิดดู How to ในยูทูปบ้างอะไรบ้าง เพื่อเอามาเป็นแนวทางให้ตัวเองได้เขียนคิ้วสวยนั่นเอง อิอิ จากนั้น ก็ติดการเขียนคิ้วทุกวันมาจนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ 555555 

มัวแต่พูดเยอะ เรารีบไปดูรีวิวกันเลยดีกว่าาาาาาาาาาาาาา

ดิฉันใช้ Tarte Amazonian Clay waterproof brow mousse สี Medium Brown สีนี้น่าจะเหมาะกับคนผมสีเข้ม มากกว่าคนผมสีอ่อนนะคะ

เดี๋ยวมาดูผลลัพธ์ที่ได้จากเจ้าตัวนี้กันเลยดีกว่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เป็นยังไงกันบ้างคะ จขกท คอนเฟิร์ม ยืนยัน นั่งยัน นอนยันค่ะ ว่ามันใช้ดีมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ติดทน แน่น กันน้ำ กันเหงื่อ ทั้งวันจริงๆค่ะ 

ยังไงก็ตาม วันนี้ จขกทต้องขอตัวลาทุกคนไปก่อนแล้ววววววว

สวัสดี ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ค่าาาาาาาาาาล. กระทู้แรกของเจ้าของกระทู้ ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้มา ณ ที่นี้ด้วยนะค้าปล2. ติ ชม ได้นะคะ เพื่อที่ จขกท จะได้นำไปปรับปรุงในการเขียนครั้งต่อไปค่าาาา

Nicha Channel

Nicha Channel

FULL PROFILE