เค้าให้มาลองเลยต้องรีวิว! แป้งSasi"ศศิ" ราคาเบาๆแต่คุณภาพไม่เบา

16 16
GIVEN BY BRAND / แบรนด์ฝากประชาสัมพันธ์จ้า ^^

สวัสดีชาวจีบันทุกท่านค่าา มาพบกันอีกเช่นเคย วันนี้ผู้โชคดีที่เลือกมารีวิวก็คือ แป้งแบรนด์ "ศศิ" นั่นเองเป็นแบรนด์เครือเดียวกับ "ศรีจันทร์"อันเลื่องชื่อนั่นเองนะคะ เห็นโฆษณาอยู่บ่อยมากกก คิดในใจอยู่ว่าอยากตำมาลอง ปรากฎว่าได้ของรางวัลจากกิจกรรมที่ทาง Vanillaจัดพอดี๊~~พอดี! ความโชคดีนี้นะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ^^ ว่าแล้วไปชมกันเลยค่าา

รูปรวมหมู่ซะหน่อย  แป้งกระปุกมีสีเดียวนะคะเป็นแป้งฝุ่นคุมมันโปร่งแสง ใช้ได้กับทุกสีผิว ลองใช้ทาเดี่ยวๆตอนอยู่บ้านไปแล้วค่ะ คุมมันเลิศมากกก!แป้งตลับจะมี3เบอร์นะคะเขียนอยู่บนกล่องมุมขวาเป็นW1-3ค่า

รุ่นตลับจะเป็นแป้งเนื้อแมทผสมรองพื้นนะคะ แกะกล่องออกมาเหมือนกันเป๊ะๆ จะมีเบอร์แป้งบอกที่ใต้ตลับค่ะ

เปิดมาเจอเนื้อแป้งกับพัฟเลยค่ะ เสียใจไม่มีชั้นแยกพัฟฟฟฟฟฟ ! งอแง~ 5555 พัฟบางแต่เนื้อพัฟจิกแป้งติดอยู่ค่ะโอเคๆ

จากสวอชสีแป้งจะเห็นได้ว่า เนื้อแป้งเค้าทำสีออกไปทางเหลืองนะคะ เหลืองออกสว่างๆคาดว่าสาวผิวสองสีต้องเลือกดีๆหน่อยนะคะ

มาลองกับหน้าดูนะคะ อันนี้ไม่ได้ทารองพื้นอะไรใดๆเลยนะคะ ทาครีมบำรุงเสร็จก็ลงแป้งศศิเลยค่ะ ตัวๆกันไปเลย!นี่ลองแป้งหรือท้าต่อย?555

ของโอลีฟใช้สี W1 นะคะ จะเห็นได้ว่าข้างที่ทามีความผ่องเนียนเบลอรูขุมขนได้ดี เนื้อแป้งมีความแป้งจริงจังค่ะ หน้าแมททันที แต่รู้สึกเนื้อหนาไปนิดนะคะ

ทาทั้งหน้าดูนะคะ อื้อหือออออ ผ่องทะลุกล้อง! ขอบอกว่าแสงธรรมชาตินะคะ ไม่มีการปรับแต่งแต่อย่างใด! มีความขาวเว่อไปนิสส แต่ทิ้งไว้ซักพักสีดรอปลงมาเข้ากับผิวพอดีเป๊ะค่ะ

มาดูฝีมือความคุมมันกันนะคะ ในรูปคือทาแป้งไปตั้งแต่บ่ายกลับมาประมาณเกือบ2ทุ่ม เวลาประมาณ 5ชั่วโมง ในการไม่เติมแป้ง,ไม่ซับหน้าอะไรแต่อย่างใด ผลคือ มีมันอย่างเห็นได้ชัดๆช่วงT Sone แต่ไม่เป็นคราบ และไม่รู้สึกว่าเหนียวหน้านะคะ สามารถซับละเติมได้ค่ะ ก็ไม่ได้คุมมันเว่ออ แต่ก็ทำได้ดีค่ะ

สรุปความดีความชอบ : 4/5 ค่าา ชอบ: ราคาน่ารักก129 คบง่ายย เนื้อแป้งเนียนดีไม่เป็นคราบ แพกเกจเก๋พกพาง่าย คุมมันกลางๆได้อยู่ไม่ค่อยโอ: ไม่มีที่กั้นพัฟฟ!!อันนี้จริงจังมากกก เรื่องความสะอาดสำคัญค่ะ เนื้อแป้งหนาไปนิดสีเหลืองลอยๆเยอะไปหน่อย

ก็จบไปแล้วนะคะสำหรับรีวิววันนี้ ส่วนตัวแนะนำค่ะผ่านๆ ของดีของไทยต้องอุดหนุน~ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ ใช้ดีใช้โดนก็มาแชร์กันค่าา ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะค้าา

Olive Violet

Olive Violet

สวัสดีค่า ชื่อโอลีฟนะคะ เป็นแฟนจีบันตั้งแต่สมัยเรียนจนตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งแล้ว^^
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า เป็นคนชอบทาลิปมากเลยจะมีรีวิวลิปสติกซะเยอะ จะพยายามมาอัพเดทรีวิวอยู่เรื่อยๆนะคะหลังๆเลี้ยงตัวเล็กเลยไม่ค่อยมีเวลา ถ้าตามกระทู้เพื่อนๆคนไหนไม่ทันต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
ยินดีรับฟังทุกคำติชมค่าา:) ขอบคุณทางจีบันด้วยนะคะสำหรับของรางวัลจากกิจกรรมต่างๆและพื้นที่ให้เราได้แชร์ในสิ่งที่ชอบค่าา

FULL PROFILE